เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:42:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณครูใจดี ทำอาหารเลี้ยงเด็กๆ  (อ่าน 2727 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:01:22 PM »

คุณครูลงมือปรุงเองเลยมื้อนี้

ปล.ชีวิตต่างจังหวัดจะเเตกต่างกับในเมืองค่ะ เค้าจะทานใด้หลายๆอย่างที่คนในเมืองไม่ทานกัน นั่นคือการดำรงชีวิตของคนต่าง จว. อาจจะเป็นภาพปกติของคนต่างจว. แต่สำหรับคนในเมืองอาจดูเเปลกและมโนภาพถึงความน่ากลัวเเต่ละเมนู สู้ๆนะคะคุณครู

เครดิต:
https://www.facebook.com/groups/1504231086517429/permalink/1594422560831614/

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:18:12 PM »

เสร็จแล้ว ขูดเกล็ดบนสุ่มไก่
หั่นเป็นท่อนๆ  ต้มยำก็ดี  ผัดเผ็ดก็อร่อย
หนังกรุ๊บกรุ๊บ  สายเมามีน้ำอย่างว่า...
อืม...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:38:41 PM »

งูอะไรครับตัวใหญ่จัง Grin

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:53:46 PM »

งูอะไรครับตัวใหญ่จัง Grin

ที่เหนือ บ้านผม(แพร่)เรียกว่า " งูสิงปล้อง " ครับน้าจอยฯ     Grin Grin Grin   ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 03:58:38 PM »

ข่อยบ่เอานำดอกงูสิงวานิแหมะ เอ้ย ผมไม่กินครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 04:30:32 PM »

หั่นเป็นท่อนๆ  ต้มยำก็ดี  ผัดเผ็ดก็อร่อย
หนังกรุ๊บกรุ๊บ  สายเมามีน้ำอย่างว่า...
อืม...
ทำไมต้องขูดเกล็ดบนสุ่มไก่ด้วยครับ แถวบ้านผมขูดบนเขียงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 07:54:48 PM »

อืม...
ทำไมต้องขูดเกล็ดบนสุ่มไก่ด้วยครับ แถวบ้านผมขูดบนเขียงครับ
ขูดได้สะดวกครับ  ขูดได้ช่วงยาวกว่าบนเขียง จับหมุนๆสะดวก เร็ว
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:32:58 PM »

เคยแต่ถลกหนังแบบถอดถุงเท้าแล้ววนเป้นวงก้นหอยย่างไฟ
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 10:45:06 PM »

ครูนี่สุดๆจริง ครับ  เป็นครูผู้หญิงท่านอื่นๆ คงกรี๊ดแตกตายตั้งแต่เห็นหาง แล้ว  ยังไม่ทันเห็นหัวเลย 
แบบนี้ ปกป้องลูกศิษย์ ได้สบายมาก 

แต่  ไม่น่า นำภาพออกมาเผยแพร่เลย ครับ  กลัวว่า อีกไม่นาน คงโดน เจ้า นาย จวกเละ แน่ๆครับ    อาจมีการเรียกไปเตือน ปรับทัศนคติ....
หวังดีต่อเด็กๆ  แต่อาจ ไม่ได้ดี จาก พวกที่นั่งบนหอคอย ....
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 12:03:26 AM »

http://youtu.be/Hju06hjvC0o

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 08:10:04 AM »

ครูนี่สุดๆจริง ครับ  เป็นครูผู้หญิงท่านอื่นๆ คงกรี๊ดแตกตายตั้งแต่เห็นหาง แล้ว  ยังไม่ทันเห็นหัวเลย 
แบบนี้ ปกป้องลูกศิษย์ ได้สบายมาก 

แต่  ไม่น่า นำภาพออกมาเผยแพร่เลย ครับ  กลัวว่า อีกไม่นาน คงโดน เจ้า นาย จวกเละ แน่ๆครับ    อาจมีการเรียกไปเตือน ปรับทัศนคติ....
หวังดีต่อเด็กๆ  แต่อาจ ไม่ได้ดี จาก พวกที่นั่งบนหอคอย ....

อาจจะมีความผิดตามกฎหมายคุ้มครองสัตว์ป่าด้วยครับ
ยกเว้นงูสิง ฆ่าตัวตายเอง
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 09:32:01 AM »

อาจจะมีความผิดตามกฎหมายคุ้มครองสัตว์ป่าด้วยครับ
ยกเว้นงูสิง ฆ่าตัวตายเอง
เว้าเป็นตาหัวเนาะผู้การ
กฎหมายเมืองไทยแปลกดี
คุ้มครองสัตว์ได้เยี่ยม ทั้งหมา ทั้งงู ฮิ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 11:02:44 AM »

แค่นี้โดนว่าผมแย่แล้ว Grin Grin Grin ทีอย่างอื่นเละไปหมดทั้งประเทศไม่เห็นว่ากัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ทิดบุญล้อม
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 04:36:31 PM »

ลบก็ดีนะครับเจตนาดีแต่นายบนหอคอยคงไม่เห็นดีด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 05:30:24 PM »

เคยแต่ถลกหนังแบบถอดถุงเท้าแล้ววนเป้นวงก้นหอยย่างไฟ
เสียดายหนังครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์