เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:26:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าสงสารน้องเขานะครับ เมื่อรู้สึกว่าตนเองเป็นแค่ผลพวงจากตัณหาราคะของผู้ให้กำเนิด  (อ่าน 2898 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:12:50 PM »

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:15:27 PM »

แว่วๆว่าเรื่องนี้ถึงหูแก๊ง3ช่าแล้วมั้งครับ ไม่กี่วันคงรู้กัน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:15:30 PM »

จากพันทิบกระทู้นี้ครับ Wink

http://pantip.com/topic/33911879

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:16:36 PM »

EDIT รอชมทางสื่อทีวีครับ ประเด็นนี้เล่นขายข่าวได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 09:18:17 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:21:15 PM »

ผมว่านะ Grin พอเจ้าตัวตลกอ่านข่าวนี้ก็จะหัวร่อฮ่าฮ่าแล้วพูดว่า

"ก็ผมบอกแล้วไงว่าจำไม่ได้--แม่งเยอะตั้้งหลายต่อหลายคน นักร้อง-หางเครื่อง-สาวเสริฟเป็นร้อยๆ"

จากนั้นก็จะถอนใจเฮือก  "ตรวจดีเอ็นเอ? แล้วไงต่อ? OK คุณมียีนส์ผมอยู่ครึ่งนึงแล้วไง? เอาตังค์เหรอ?ผมยังแลกเช็คพี่หม่ำอยู่เลย"

จากนั้นก็ทำหน้าเซ็งๆ"พวกคุณอย่าลืมนะผมเป็นตลก ไม่ได้เป็นมหาบุรุษไม้ได้เป็นรัฐบุรุษ ปัดโธ่เอ้ยเรื่องหยั่งงี้เขามีมาเป็นพันๆปี เจ้าขุนมูลนายยุคก่อนเขามีลูกกระจัดกระจายเป็นหลายร้อย"

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:27:43 PM »

ผมว่านะ Grin พอเจ้าตัวตลกอ่านข่าวนี้ก็จะหัวร่อฮ่าฮ่าแล้วพูดว่า

"ก็ผมบอกแล้วไงว่าจำไม่ได้--แม่งเยอะตั้้งหลายต่อหลายคน นักร้อง-หางเครื่อง-สาวเสริฟเป็นร้อยๆ"

จากนั้นก็จะถอนใจเฮือก  "ตรวจดีเอ็นเอ? แล้วไงต่อ? OK คุณมียีนส์ผมอยู่ครึ่งนึงแล้วไง?
เอาตังค์เหรอ?ผมยังแลกเช็คพี่หม่ำอยู่เลย"

จากนั้นก็ทำหน้าเซ็งๆ"พวกคุณอย่าลืมนะผมเป็นตลก ไม่ได้เป็นมหาบุรุษไม้ได้เป็นรัฐบุรุษ
ปัดโธ่เอ้ยเรื่องหยั่งงี้เขามีมาเป็นพันๆปี
เจ้าขุนมูลนายยุคก่อนเขามีลูกกระจัดกระจายเป็นหลายร้อย"

[/quote]

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:41:56 PM »

เพื่อนเพิ่งเจอลูกสาว  สาขาเชียงใหม่  ส่วนสาขาโคราช ยังหาไม่เจอ.....แต่ผมเจอแล้ว  ฮา

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 10:07:40 PM »

อ่านเรื่องเขาแล้วย้อนมาดูตัวเรา  ผมมาสงสัยว่า ผมเริ่มมารักลูกตอนไหน ตอนแม่ละอ่อนบอกว่าสงสัยจะท้องตอนนั้นผมก็ยังรู้สึกเฉยๆนะ  ตอนเกิดออกมาเป็นตัวหนอนแดงๆดิ้นในตู้อบก็แค่รู้สึกว่าเออ  น่ารักแฮะ มารู้สึกว่ารักมากขึ้นๆก็ตอนได้อุ้มได้เลี้ยงดูป้อนข้าวป้อนน้ำ  ตอนห้าขวบแกวิ่งตามพี่เลี้ยงลงถนนโดนรถมอไซด์เฉี่ยวขาพลิก ตอนนั้นผมอยู่กทม.พอแม่มันบอก น้อง<<<โดนรถชน ผมนี่หน้ามืดทรุดเข่าอ่อนเลย

แล้วนี่ถ้าอยู่ๆมีใครมาบอกว่า  "ผมเป็นลูกคุณนะไม่เชื่อตรวจดีเอ็นเอดูก็ได้"   อยากรู้เนาะว่าตอนนั้นจะรู้สึกอย่างไร

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 10:17:52 PM »

อ่านเรื่องเขาแล้วย้อนมาดูตัวเรา 

ผมมาสงสัยว่า ผมเริ่มมารักลูกตอนไหน
ตอนแม่ละอ่อนบอกว่าสงสัยจะท้องตอนนั้นผมก็ยังรู้สึกเฉยๆนะ 

ตอนเกิดออกมาเป็นตัวหนอนแดงๆดิ้นในตู้อบ

ก็แค่รู้สึกว่าเออ  น่ารักแฮะ มารู้สึกว่ารักมากขึ้นๆ
ก็ตอนได้อุ้มได้เลี้ยงดูป้อนข้าวป้อนน้ำ 

ตอนห้าขวบแกวิ่งตามพี่เลี้ยงลงถนนโดนรถมอไซด์เฉี่ยวขาพลิก
ตอนนั้นผมอยู่กทม.

พอแม่มันบอก น้อง<<<โดนรถชน ผมนี่หน้ามืดทรุดเข่าอ่อนเลย

แล้วนี่ถ้าอยู่ๆมีใครมาบอกว่า 
"ผมเป็นลูกคุณนะ   ไม่เชื่อตรวจดีเอ็นเอดูก็ได้"   

อยากรู้เนาะว่าตอนนั้นจะรู้สึกอย่างไร

55555   ยายว่า  " สาวคนนี้  "  มันมีปัญหา แล้วอ่ะ ฮา

จะตีมึนกับใคร  ยายไม่ว่า  ดั้นมาตีมึน  กับเสี่ย อ่ะ ฮา

555  เสี่ยคงบอก   " โผ้ม เป็นหมัน "  ยุ่งเลย  อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 05:16:46 PM »

เพื่อนเพิ่งเจอลูกสาว  สาขาเชียงใหม่  ส่วนสาขาโคราช ยังหาไม่เจอ.....แต่ผมเจอแล้ว  ฮา
แล้วสาขาเวียงจันทร์หละลุง ขำก๊าก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 11:42:28 AM »

พี่จอยจะมีสาขาเท่า7/11 เปล่าหนอ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 08:40:17 AM »

แหม คุณอภิสิทธิ์ เขียนเป็นบทละครได้เลยนะเนี่ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 08:24:20 PM »

555พอดีผมเป็นแฟนแก๊งสามช่าเขาน่ะครับ เลย imagine หน้าตาท่าทางของตาคนนี้ออกเลยว่าแกจะพูดว่าอย่างไร--ในประเด็นนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2015, 03:42:54 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 03:29:55 PM »

555พอผมเป็นแฟนแก๊งสามช่าเขาน่ะครับ เลย imagine หน้าตาท่าทางของตาคนนี้ออกเลยว่าแกจะพูดว่าอย่างไร--ในประเด็นนี้

สามช่า Grin Grin Grin ผมก็ชอบครับ ฮาดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 06:07:23 PM »

https://www.youtube.com/watch?t=139&v=Q-Mvl1u08g8

โหน่งแถลงข่าว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์