เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:26:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชุม : ผู้ค้าปืน (ร้านปืน) - กองทะเบียน  (อ่าน 5398 ครั้ง)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 01:15:42 PM »

Grin

เมื่อวันเสาร์ที่ไปเดินเล่นหลังวังมา ได้ข่าวมาว่าทางผู้ประกอบการร้านค้าปืน
จะมีประชุมกับทางกองทะเบียนใหม่ ราววันที่ 25 กพ 48 นี้ ว่าจะเดินหน้ากันอย่างไร
เอกสารขั้นตอนต่างๆ รวมถึงการมอบอำนาจกรณีขอรับป.3 ป.4 ถ้าใครได้ข่าวเพิ่มก้อ
รบกวนแบ่งปันด้วยเด้อ

ปล.ปืนแพงมั้กๆ จะเป็นลม ถาม 5-6 ร้าน ราคาเฉลี่ยกล็อค 19อยู่ 58,000 พอเดินไป
เจอ CZ75 กะ Sigpro 2009 เลยหมดแรงถามครับ เดินคอตกกลับบ้าน....แงงงง...ปืนแพง

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 02:05:15 PM »

ตอนนี้หากเป็นปืนลูกโม่ใหม่ ของเทารัสหรือยี่ห้อที่ราคาไม่แพง(สามแปด หรือสองสอง) ตกกระบอกเท่าไรครับ(ชอบสมิธฯ แต่ผวาราคาของใหม่) ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 02:48:57 PM »

ตอนนี้หากเป็นปืนลูกโม่ใหม่ ของเทารัสหรือยี่ห้อที่ราคาไม่แพง(สามแปด หรือสองสอง) ตกกระบอกเท่าไรครับ(ชอบสมิธฯ แต่ผวาราคาของใหม่) ขอบคุณครับผม

ปืนเทารัสรุ่น M85s .38 ลำกล้อง 2 นิ้ว สแตนเลส ของผม ที่คุณพลายแก้วเห็นตอนไปสุพรรณฯ...........

ตอนนี้เขาขายกัน59k แล้วครับ.............ผมโชคดีไป ที่ใจร้อน ซื้อก่อน Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 02:58:52 PM »

ปืนเทารัสรุ่น M85s .38 ลำกล้อง 2 นิ้ว สแตนเลส ของผม ที่คุณพลายแก้วเห็นตอนไปสุพรรณฯ...........

ตอนนี้เขาขายกัน59k แล้วครับ.............ผมโชคดีไป ที่ใจร้อน ซื้อก่อน Grin Grin Grin

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก..................................อย่างนี้เล็งมือสองสมิธฯเหมือนเดิมดีก่า ขอบคุณครับท่านผู้การมะขิ่น ที่ทำให้ผมขนหัวลุก แล้วอย่างนี้ซีแซด75 คอมแพ็ก(ไก่ฟ้าที่ผมฝัน) ไม่ปาไปกว่าหกหมื่นกว่าแล้วหรือครับเนี้ย มือสอง มือสอง อย่างเดียวแล้วเรา

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 03:12:16 PM »

CZ 75 compact ราคาเขยิบเป็น 65k แล้วครับ...........ใกล้ 70k เต็มที Tongue

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 03:16:52 PM »

CZ 75 compact ราคาเขยิบเป็น 65k แล้วครับ...........ใกล้ 70k เต็มที Tongue

ไอ้หย๋า...................ไก่ฟ้าของผม บินสูงเสียจนพระลอเหาะตามปล้ำไม่ทันแย้ว สงสัยมือสองลูกโม่สมิธฯคงเป็นคำตอบที่พระลอคนนี้ จะไล่ปล้ำได้ ขอบคุณครับท่านผู้การมะขิ่น

ขอพระอวยพรท่านน้าผู้การมะขิ่นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 03:19:38 PM โดย พลายแก้ว » บันทึกการเข้า

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 03:20:17 PM »

....เฮ้อ.. Sad..สำหรับผมโชคร้าย คงต้อง ทำใจเย็น เลื่อนโครงการซื้อปืนไปปีหน้าโน้น.... Cry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 08:07:03 PM »

Grin

นายพลายแก้วมี collection ใหม่อีกแล้วเหรอเนี่ย

เรื่องปืนน่ะ ใจเย็นๆ เดี๋ยวก้อไม่เป็นอันเรียนหรอก กลับมาค่อยมาหาเยอะแยะไป

เอา ป3 มาครอบครองให้ได้ก่อนก้อแล้วกัน อิอิ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2005, 08:22:37 PM »

Grin Grin Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 11:44:47 PM »

Grin Grin

มีครายยยยได้ข่าวอะไรเพิ่มเติมมาบ้างไหมครับ

หิหิ เผื่อจะมีแหล่งข่าวอื่นๆอีก

Grin Grin

ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:01:41 AM »

ผมได้คุยกับร้านปืนเมื่อ2วันก่อน  เขาบอกว่ามีคุยกับกรมการปกครองเป็นระยะ ๆ แต่ก็ยังไม่มีความชัดเจน
เบื้องต้นดูเหมือนว่ากรมฯ ต้องการให้ทำให้ถูกต้องตามระเบียบ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 01:48:39 PM »

Grin Grin ;D555555สมน้ำหน้า..ทุกข์คนกรุง...อ้าว..ตูก็คนกรุงด้วยนี่หว่า..ฮ่วย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 02:04:43 PM »

Grin Grin ;D555555สมน้ำหน้า..ทุกข์คนกรุง...อ้าว..ตูก็คนกรุงด้วยนี่หว่า..ฮ่วย

Grin

5555....เอิ๊ก....เอาอีกๆ
หายง่วงเลยครับพี่ต้อม

Grin

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 02:06:39 PM »

ผมได้คุยกับร้านปืนเมื่อ2วันก่อน  เขาบอกว่ามีคุยกับกรมการปกครองเป็นระยะ ๆ แต่ก็ยังไม่มีความชัดเจน
เบื้องต้นดูเหมือนว่ากรมฯ ต้องการให้ทำให้ถูกต้องตามระเบียบ

เฮ้อออ...ผมไม่กลุ้มอะไรเท่ากับหนังสือรับรองจากซี 6 นี่แหละครับ

เมื่อไหร่จะสรุปกันได้ซักกะทีหนอ

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 03:07:26 PM »

มาให้กำลังใจครับ...ไม่รู้ว่าทำอะไรดีกว่านี้

คิดเสียว่า..เป็นแค่ความไม่สะดวกเท่านั้น...แต่ไม่ถึงกับสิ้นหวัง

ขอให้ชาวปืน(ถูกกฎหมาย) จงโชคดี..ไม่มีระเบียบขั้นตอนให้ยุ่งเหยิง.... Grin

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์