เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:14:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชุม : ผู้ค้าปืน (ร้านปืน) - กองทะเบียน  (อ่าน 5379 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 11:19:29 PM »

ผมได้คุยกับร้านปืนเมื่อ2วันก่อน  เขาบอกว่ามีคุยกับกรมการปกครองเป็นระยะ ๆ แต่ก็ยังไม่มีความชัดเจน
เบื้องต้นดูเหมือนว่ากรมฯ ต้องการให้ทำให้ถูกต้องตามระเบียบ

...ถูกต้องตามระเบียบ....แล้วถูกต้องตามกฎหมาย...หรือเปล่าครับ... Huh
....หรือทำตามแบบเจ๊ระเบียบ... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 03:51:52 AM »

ผมได้คุยกับร้านปืนเมื่อ2วันก่อน  เขาบอกว่ามีคุยกับกรมการปกครองเป็นระยะ ๆ แต่ก็ยังไม่มีความชัดเจน
เบื้องต้นดูเหมือนว่ากรมฯ ต้องการให้ทำให้ถูกต้องตามระเบียบ

ให้ถูกระเบียบเฉพาะฝ่ายประชาชน
แต่ทางราชการ  ตบโต๊ะไล่ประชาชนออกนอกห้อง   ยังไม่มีศูนย์ข้อมูลข่าวสาร  ยังไม่ประกาศโครงสร้าง และวิธีการ ขั้นตอน ระยะเวลาดำเนินการ  ยังไม่ออกระเบียบตาม ระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วย การปฏิบัติราชการเพื่อประชาชนของหน่วยงานรัฐ พ.ศ.2532 กับ พ.ศ.2540
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 10:52:21 AM »

ให้ถูกระเบียบเฉพาะฝ่ายประชาชน
แต่ทางราชการ  ตบโต๊ะไล่ประชาชนออกนอกห้อง   ยังไม่มีศูนย์ข้อมูลข่าวสาร  ยังไม่ประกาศโครงสร้าง และวิธีการ ขั้นตอน ระยะเวลาดำเนินการ  ยังไม่ออกระเบียบตาม ระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วย การปฏิบัติราชการเพื่อประชาชนของหน่วยงานรัฐ พ.ศ.2532 กับ พ.ศ.2540

Shocked
ผมเข้าใจว่าเป็นธรรมดาที่อะไรๆอาจจะยังไม่ลงตัวเมื่อมีการโอนย้ายงานกัน แต่ไม่คิดมาก่อนว่ามันจะไม่พร้อม
ถึงขนาดที่ผู้การเล่าให้ฟังเลยครับ ... แย่จัง... น่าจะทำกันได้ดีกว่านี้นะครับ
 Sad

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 11:57:15 AM »

เรียนถามผู้การสุพินท์  และผู้ที่เคยติดต่อกับกองทะเบียนใหม่ครับว่า  ถ้าผู้ที่ไปติดต่อค้างไว้ที่กองเดิมเรื่องโอนเปลี่ยนชื่อเจ้าของ  ณ ปัจจุบันไปดำเนินการตามเรื่องที่ยืนเอาไว้ได้หรือยังครับ  ควรจะไปเริ่มที่แผนกไหน  และต้องบอกเจ้าหน้าที่ว่าอย่างไรถึงจะไม่ต้องอธิบายให้ยุ่งยากว่าเรามาตามเรื่องโอนปืนหรือบอกตามความเข้าใจว่าตามเรื่องโอนจากกองเดิม  กลัวท่านจะเจ็บมืออ่ะครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 12:03:02 PM »

เรียนถามผู้การสุพินท์  และผู้ที่เคยติดต่อกับกองทะเบียนใหม่ครับว่า  ถ้าผู้ที่ไปติดต่อค้างไว้ที่กองเดิมเรื่องโอนเปลี่ยนชื่อเจ้าของ  ณ ปัจจุบันไปดำเนินการตามเรื่องที่ยืนเอาไว้ได้หรือยังครับ  ควรจะไปเริ่มที่แผนกไหน  และต้องบอกเจ้าหน้าที่ว่าอย่างไรถึงจะไม่ต้องอธิบายให้ยุ่งยากว่าเรามาตามเรื่องโอนปืนหรือบอกตามความเข้าใจว่าตามเรื่องโอนจากกองเดิม  กลัวท่านจะเจ็บมืออ่ะครับ Grin
ตามที่สำนักงานคณะกรรมการข้อมูลข่าวสารของราชการ สำนักนายกรัฐมนตรี  กำหนดเอาไว้   หน่วยงานของรัฐ จะต้องประกาศวิธีการ และขั้นตอนการดำเนินการต่าง ๆ เอาไว้อย่างเปิดเผย   ไม่ใช่ให้ประชาชน ต้องไปถามทีละคน แล้วตบโต๊ะใส่แบบที่เกิดขึ้น
"ต้องบอกเจ้าหน้าที่ว่าอย่างไรถึงจะไม่ต้องอธิบายให้ยุ่งยากว่าเรามาตามเรื่องโอนปืนหรือบอกตามความเข้าใจว่าตามเรื่องโอนจากกองเดิม"    มันเป็นเรื่องที่ข้าราชการต้องอำนวยความสะดวกให้เราต่างหากครับ   ไม่ใช่ประชาชนต้องมาวุ่นวายสอบถามกันเองแบบนี้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 12:51:05 PM »

เมื่อวานอ่านข่าวกรมบังคับคดีแล้ว เกิดรู้สึกทำนองเดียวกัน 
แต่หดหู่มากกว่าตรงที่ ผมเข้าใจว่ากรมบังคับคดีสังกัดกระทรวงยุติธรรม  อันเป็นกระทรวงที่.........  Embarrassed

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:01:27 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก
ครับ
ประชุมแล้วลดราคาด้วยนะครับ
 หลงรัก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:06:01 PM »

Grinเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ... Grin

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:11:23 PM »

Grinเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ... Grin

เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ยกกำลังสอง โดยส่วนตัว(ขออนุญาติ)เป็นไปได้ไหมครับ ที่เราจะใช้เว็บ อวป. ชมเชยร้ายปืนที่ค้าขายราคายุติธรรม และบริการดี โดยบอกชื่อจริงเสียงจริง ถือหลักว่าคนทำความดีต้องได้รับผลตอบแทน ส่วนในทางกลับกัน ร้านปืนที่ปลิ้นปล้อน ค้ากำไรเกินควร บริการเลวร้าย ก็ประจานชื่อร้านและชื่อเจ้าของร้าน จนกว่าร้านดังกล่าวจะเปลี่ยนพฤติกรรมไม่เอาเปรียบผู้บริโภค จึงมีการลบข้อความ อันนี้เป็นความคิดเห็นโดยส่วนตัวครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:11:31 PM »

ปล.ปืน   แพงมั้กๆ    จะ   เป็นลม ถาม 5-6 ร้าน ราคา   เฉลี่ยกล็อค 19อยู่ 58,000 พอ   เดิน   ไป
เจอ CZ75 กะ    Sigpro 2009    เลยหมด   แรงถามครับ    เดินคอตกกลับบ้าน....   แงงงง...ปืน   แพง
สมิท โมเดล 41 ราคา 65000 บาท ลูกโม่ 617 ราคา 55000 บาท .22 ทั้งคู่ครับ อยากได้แต่แพงจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:19:30 PM »

ผมไปยื่นขอ ป3 9 มม. ที่ทะเบียนตำรวจนัดเสียค่าธรรมเนียม เพื่อรับ ป3 เมื่อ 13 มค. โดนเด้งให้ไปที่กรมการปกครองแทน  Angry
โทรไปที่ใหม่เขาให้มาติดต่อ 1 กพ.    3 กพ. ไปติดต่อ  ท่านให้เสียเงิน6บาท แล้วนัดไปนู่นเลยครับ 28 กพ. โดยให้เหตุผลว่า เรื่องต้องให้อธิบดีกรมการปกครองเซ็นต์เอง เนื่องจากยังไม่ได้มีการมอบหมายให้ใครมีอำนาจเซ็นต์แทน (ผมละเบื่อ) แต่เจ้าหน้าที่พูดจาดีครับ  Angry  ผ่านไป 2 อาทิตย์ เมื่อวานลองโทรไปตามเรื่องดูว่าได้หรือยัง คนรับสายพูดจาโว้กว้ากพอควรครับ แล้วบอกง่าย ๆ ว่าเรื่องยังไม่มา ตอนนี้ยุ่งมาก ให้รอจนครบกำหนดนัดค่อยเช็คอีกที   ผมไม่ได้ออกงิ้วอะไรมากมายเพราะปืนขาดตลาด เลยไม่ได้เร่ง  ไม่งั้นอาจเหมือนกรณีคุณต้อมก็ได้
ถ้าไม่พร้อม ไม่รู้จะรับโอนงานมาหาพระแสงอะไรครับ     Angry Angry Angry
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 01:23:57 PM »

เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ยกกำลังสอง โดยส่วนตัว(ขออนุญาติ)เป็นไปได้ไหมครับ ที่เราจะใช้เว็บ อวป. ชมเชยร้ายปืนที่ค้าขายราคายุติธรรม และบริการดี โดยบอกชื่อจริงเสียงจริง ถือหลักว่าคนทำความดีต้องได้รับผลตอบแทน ส่วนในทางกลับกัน ร้านปืนที่ปลิ้นปล้อน ค้ากำไรเกินควร บริการเลวร้าย ก็ประจานชื่อร้านและชื่อเจ้าของร้าน จนกว่าร้านดังกล่าวจะเปลี่ยนพฤติกรรมไม่เอาเปรียบผู้บริโภค จึงมีการลบข้อความ อันนี้เป็นความคิดเห็นโดยส่วนตัวครับผม

Grinเห็นควรด้วย คร๊าบ Grin

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 02:10:43 PM »

ดีครับ แต่ผมว่าแค่บอกชื่อร้านที่ดีๆก็คงพอล่ะครับ ส่วนร้านที่ไม่ดีอย่าไปกล่าวถึงจะดีกว่า(อาจเข้าข่ายหมิ่นประมาทนะครับ) เพราะเป็นบอร์ดสาธารณะ
ถ้าเราอุดหนุนร้านที่ดีๆ ร้านไม่ดีก็ขายไม่ได้เองครับ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 02:33:15 PM »

เมื่อวานอ่านข่าวกรมบังคับคดีแล้ว เกิดรู้สึกทำนองเดียวกัน 
แต่หดหู่มากกว่าตรงที่ ผมเข้าใจว่ากรมบังคับคดีสังกัดกระทรวงยุติธรรม  อันเป็นกระทรวงที่.........  Embarrassed

พี่ครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้วครับ กระทรวง "ยุติ" + "ธรรม" คือ ความเป็นธรรม ได้ยุติไปแล้ว คือไม่มีเหลือครับ

We can either find the way or make one.
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 03:34:46 PM »

ดีครับ แต่ผมว่าแค่บอกชื่อร้านที่ดีๆก็คงพอล่ะครับ ส่วนร้านที่ไม่ดีอย่าไปกล่าวถึงจะดีกว่า(อาจเข้าข่ายหมิ่นประมาทนะครับ) เพราะเป็นบอร์ดสาธารณะ
ถ้าเราอุดหนุนร้านที่ดีๆ ร้านไม่ดีก็ขายไม่ได้เองครับ

รับทราบและเห็นด้วยกับคุณวัดครับผม เราเอ่ยชื่อยกย่องชื่อร้านและชื่อเจ้าของร้านที่น่ารัก ค้าขายยุติธรรม บริการดี ให้เป็นที่รู้กันในเว็บบอรด์ เพื่อส่งเสริมคนค้าขายด้วยเมตตาธรรม มีกำลังใจในการทำความดีต่อไป และเรา(นักเล่นปืนมีทะเบียน)จะได้อุดหนุนแต่ร้านที่มีคุณธรรม ส่วนร้านที่ทำพฤติกรรมตรงกันข้าม เห็นด้วยกับพี่ครับ ใช้นโยบายคว่ำบาตรไม่ซื้อของร้านนั้นใดๆทั้งสิ้น(ไม่ว่าจะเป็นของเล็กน้อยก็ตาม)อันนี้สมาชิกทุกท่านต้องแข็งใจนิดหนึ่งครับ เพื่อปกป้องความยุติธรรม  ดูสิว่าคนเรามันจะกินปืนแทนข้าวได้ไหม ผมเชื่อว่าพอถึงจุดที่ใกล้ไม่มีข้าวสารกรอกหม้อ เดี๋ยวราคาปืนร้านด้งกล่าวก็จะใกล้เคียงราคาร้านปืนที่ค้าขายยุติธรรมมีธรรมะในธุรกิจนั้นเอง ขอบคุณครับที่ให้แสดงความคิดเห็น

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์