เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:30:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชุม : ผู้ค้าปืน (ร้านปืน) - กองทะเบียน  (อ่าน 5374 ครั้ง)
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 04:01:13 PM »

เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์ยกกำลังสอง โดยส่วนตัว(ขออนุญาติ)เป็นไปได้ไหมครับ ที่เราจะใช้เว็บ อวป. ชมเชยร้ายปืนที่ค้าขายราคายุติธรรม และบริการดี โดยบอกชื่อจริงเสียงจริง ถือหลักว่าคนทำความดีต้องได้รับผลตอบแทน ส่วนในทางกลับกัน ร้านปืนที่ปลิ้นปล้อน ค้ากำไรเกินควร บริการเลวร้าย ก็ประจานชื่อร้านและชื่อเจ้าของร้าน จนกว่าร้านดังกล่าวจะเปลี่ยนพฤติกรรมไม่เอาเปรียบผู้บริโภค จึงมีการลบข้อความ อันนี้เป็นความคิดเห็นโดยส่วนตัวครับผม

Grinเห็นควรด้วย คร๊าบ Grin

ดีครับ แต่ผมว่าแค่บอกชื่อร้านที่ดีๆก็คงพอล่ะครับ ส่วนร้านที่ไม่ดีอย่าไปกล่าวถึงจะดีกว่า(อาจเข้าข่ายหมิ่นประมาทนะครับ) เพราะเป็นบอร์ดสาธารณะ
ถ้าเราอุดหนุนร้านที่ดีๆ ร้านไม่ดีก็ขายไม่ได้เองครับ

รับทราบและเห็นด้วยกับคุณวัดครับผม เราเอ่ยชื่อยกย่องชื่อร้านและชื่อเจ้าของร้านที่น่ารัก ค้าขายยุติธรรม บริการดี ให้เป็นที่รู้กันในเว็บบอรด์ เพื่อส่งเสริมคนค้าขายด้วยเมตตาธรรม มีกำลังใจในการทำความดีต่อไป และเรา(นักเล่นปืนมีทะเบียน)จะได้อุดหนุนแต่ร้านที่มีคุณธรรม ส่วนร้านที่ทำพฤติกรรมตรงกันข้าม เห็นด้วยกับพี่ครับ ใช้นโยบายคว่ำบาตรไม่ซื้อของร้านนั้นใดๆทั้งสิ้น(ไม่ว่าจะเป็นของเล็กน้อยก็ตาม)อันนี้สมาชิกทุกท่านต้องแข็งใจนิดหนึ่งครับ เพื่อปกป้องความยุติธรรม  ดูสิว่าคนเรามันจะกินปืนแทนข้าวได้ไหม ผมเชื่อว่าพอถึงจุดที่ใกล้ไม่มีข้าวสารกรอกหม้อ เดี๋ยวราคาปืนร้านด้งกล่าวก็จะใกล้เคียงราคาร้านปืนที่ค้าขายยุติธรรมมีธรรมะในธุรกิจนั้นเอง ขอบคุณครับที่ให้แสดงความคิดเห็น

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

เห็นด้วยครับ...........

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 04:54:14 PM »

ผมไปยื่นขอ ป3 9 มม. ที่ทะเบียนตำรวจนัดเสียค่าธรรมเนียม เพื่อรับ ป3 เมื่อ 13 มค. โดนเด้งให้ไปที่กรมการปกครองแทน  Angry
โทรไปที่ใหม่เขาให้มาติดต่อ 1 กพ.    3 กพ. ไปติดต่อ  ท่านให้เสียเงิน6บาท แล้วนัดไปนู่นเลยครับ 28 กพ. โดยให้เหตุผลว่า เรื่องต้องให้อธิบดีกรมการปกครองเซ็นต์เอง เนื่องจากยังไม่ได้มีการมอบหมายให้ใครมีอำนาจเซ็นต์แทน (ผมละเบื่อ) แต่เจ้าหน้าที่พูดจาดีครับ  Angry  ผ่านไป 2 อาทิตย์ เมื่อวานลองโทรไปตามเรื่องดูว่าได้หรือยัง คนรับสายพูดจาโว้กว้ากพอควรครับ แล้วบอกง่าย ๆ ว่าเรื่องยังไม่มา ตอนนี้ยุ่งมาก ให้รอจนครบกำหนดนัดค่อยเช็คอีกที   ผมไม่ได้ออกงิ้วอะไรมากมายเพราะปืนขาดตลาด เลยไม่ได้เร่ง  ไม่งั้นอาจเหมือนกรณีคุณต้อมก็ได้
ถ้าไม่พร้อม ไม่รู้จะรับโอนงานมาหาพระแสงอะไรครับ     Angry Angry Angry
มีหนังสือสอบถามโดยใช้ข้อความในลักษณะนี้ครับ
เรื่อง   ขอทราบผลการพิจารณาคำร้องขออนุญาตซื้ออาวุธปืน
เรียน   นายทะเบียนอาวุธปืนกรุงเทพมหานคร
อ้างถึง   คำร้องขออนุญาตซื้ออาวุธปืน   ฉบับเลขรับที่  ลงวันที่
                ตามเอกสารที่อ้างถึง   ข้าพเจ้าได้ยื่นแบบ ป.๑ เพื่อขออนุญาตซื้ออาวุธปืนพกสั้น ออโตเมติกขนาด จำนวน ๑ กระบอกพร้อมกระสุน ๑๒ นัด   ไว้เมื่อวันที่   จึงขอรับทราบผลการพิจารณาคำร้องขออนุญาตซื้ออาวุธปืนดังกล่าว
   ตามระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรี  ว่าด้วยการปฏิบัติราชการเพื่อประชาชนของหน่วยงานรัฐ  พ.ศ.๒๕๓๒ แก้ไขเพิ่มเติมตามระเบียบ ฯ (ฉบับที่ ๒) พ.ศ.๒๕๔๐   ได้กำหนดให้หน่วยงานของรัฐดำเนินการตามคำขอของประชาชนให้เสร็จภายในหนึ่งวันทำการ   และหากโดยสภาพแห่งเรื่องไม่อาจดำเนินการให้แล้วเสร็จภายในเวลาดังกล่าว ให้หน่วยงานของรัฐแห่งนั้นออกระเบียบเพื่อกำหนดขั้นตอนและระยะเวลาปฏิบัติราชการสำหรับคำขอในเรื่องนั้น
   แต่โดยที่ข้าพเจ้าไม่พบว่ามีการประกาศ หรือแสดงระเบียบดังกล่าวไว้ที่ แผนกอาวุธปืน ฯ   จึงขอความกรุณาทราบว่า ท่านได้ออกระเบียบโดยกำหนดระยะเวลาในการพิจารณาออกใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน และเครื่องกระสุนปืน   ไว้ตามระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรี ฯ ดังกล่าว   เป็นเวลานานเท่าใด
   จึงเรียนมาเพื่อกรุณาดำเนินการต่อไป   และขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา  ณ  โอกาสนี้

ขอแสดงความนับถือ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 11:35:40 PM »

เอ...ผมว่าผมเคยเห็นหนังสือสอบถามแบบนี้ที่ไหน..น้า...นึกไม่ออก.... Grin Grin Grin...รู้แต่ว่าคนรับใบรับประทานครับ Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์