เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:23:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: tree guns  (อ่าน 3372 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 05:04:48 PM »

ขอทราบกติกาการแข่งขันยิงปืนประเภท tree guns ครับ เห็นว่าสนุกมาก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 06:37:34 PM »

ขอทราบกติกาการแข่งขันยิงปืนประเภท tree guns ครับ เห็นว่าสนุกมาก
Three guns
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 06:47:56 PM »

http://www.palmspringsgunclub.org/Rules/3_Guns_Rules.htm
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 07:58:28 PM »

SmileyTHREE GUN ที่จะแข่งที่ ร.ด.หรือเปล่าครับ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 09:07:44 PM »

เล่นของนอกเลย Grin แต่ที่เมืองไทยมันกลายพันธุ์ครับ ต้องให้ผู้รู้มาบอกดีกว่า หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 10:30:12 PM »

เห็นว่าสนุกมาก

อ่านจากคำนี้ ขอเดาว่าคงถามถึงแมช ร.ด.
ร.ด. ไม่ได้ใช้กติกาตามไอพีเอสซีสากลครับ  เขาคิดเองและตั้งเอง จึงต้องโทรถามผู้จัดเองจะแน่นอนกว่าครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 11:01:43 PM »

เท่าที่ทราบของเมืองนอกเนี่ย3 gunsประกอบด้วย
1. ลูกซอง
2. ปืนสั้น
3. ไรเฟิลชนวนกลาง(น่าจะขนาด.223)
ซึ่งข้อ3.สำหรับเมืองไทยยังไม่แพร่หลายเท่าไหร่ เลยทำให้จัดแบบเมืองนอกลำบากอ่ะค่ะ แต่ถ้ามีจัดแบบเต็มรูปแบบที่บ้านเราเมื่อไหร่นับว่าเป็นเกมกีฬาที่น่าสนใจเลยทีเดียวค่ะ น้ำลายหก
ไม่แน่ใจนะคะว่าข้อมูลถูกต้องเปล่า ผู้รู้ท่านอื่นแก้ไขเพิ่มเติมด้วยนะคะ หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 11:02:56 PM »

Grin ผมตั้งให้เองก็ได้คับ...

ให้นักกีฬาเอาปากคาบปืนยาว .22 ปีนขึ้นต้นตาลสูงยี่สิบเมตร...

แล้วใช่มือเดียวยิงลูกตาลจากต้นข้างๆคับ...  Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 11:14:26 PM »

ให้นักกีฬาเอาปากคาบปืนยาว .22 ปีนขึ้นต้นตาลสูงยี่สิบเมตร...

แล้วใช่มือเดียวยิงลูกตาลจากต้นข้างๆคับ...  Grin Grin Grin

คิดได้ไงหมอรุท... Grin ต้องสามต้นด้วยเปล่า Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2005, 11:18:51 PM »

โธ่พี่หมอผมอุตส่าถามเป็นการเป็นงาน Grin Grin Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2005, 12:13:49 AM »

5555 Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2005, 05:08:47 AM »

อยากทราบเหมือนกัน  วานผู้รู้ชี้แจงเเถลงไขหน่อย Grin  เอาของสนาม ร.ด.ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2005, 05:55:32 AM »

เท่าที่ทราบของเมืองนอกเนี่ย3 gunsประกอบด้วย
1. ลูกซอง
2. ปืนสั้น
3. ไรเฟิลชนวนกลาง(น่าจะขนาด.223)
ซึ่งข้อ3.สำหรับเมืองไทยยังไม่แพร่หลายเท่าไหร่ เลยทำให้จัดแบบเมืองนอกลำบากอ่ะค่ะ แต่ถ้ามีจัดแบบเต็มรูปแบบที่บ้านเราเมื่อไหร่นับว่าเป็นเกมกีฬาที่น่าสนใจเลยทีเดียวค่ะ น้ำลายหก
ไม่แน่ใจนะคะว่าข้อมูลถูกต้องเปล่า ผู้รู้ท่านอื่นแก้ไขเพิ่มเติมด้วยนะคะ หลงรัก

Grin น้องโอใช้เลข "3"  เลยรอดปีนต้นไม้  Cheesy

คำว่า 3 Guns เป็นภาษาของ USPSA (ไอพีเอสซีสหรัฐฯ)  ภาษาสากลหรือไอพีเอสซี คือ Tournament
ซึ่งดีกว่าคือ ไม่จำเป็นต้องมีทั้ง ๓ ปืน  จะสองปืนก็ได้ครับ 
เพราะกฎหมายบางประเทศห้ามไรเฟิลชนวนกลางกึ่งอัตโนมัติ(เช่น ไทย)
บางประเทศขอลูกซองและไรเฟิลง่าย  แต่ขอปืนสั้นยาก  ฯลฯ

เรากำลังจะมีแมช Tournament อย่างเป็นทางการ ใช้กติกาไอพีเอสซีสากลที่สนามนวมินทร์
ช่วงประมาณเดือน มี.ค.~ ก.ค. 48   
หากสนใจจะดาวโหลดกติกาดูก่อนก็ได้ครับ

กติกาปืนสั้น http://www.ipsc.org/pdf/RulesHandgun.pdf
กติกาไรเฟิลชนวนกลาง  http://www.ipsc.org/pdf/RulesRifle.pdf
กติกาลูกซอง http://www.ipsc.org/pdf/RulesShotgun.pdf
และกติกา สำหรับผู้ชนะรวมปืน http://www.ipsc.org/pdf/RulesTournament.pdf

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2005, 06:08:45 AM »

สำหรับ Three Guns ของ ร.ด.  ผมเห็นเขาประกาศว่าแข่งวันที่ 19 และ 20 ก.พ.48
ปืนสั้น THREE GUNS (Huh)  มือโปร 3 รางวัล, มือทั่วไป 5 รางวัล  ค่าสมัครชุดละ 200 บาท
สมัครลงแข่งขันได้ไม่เกิน 20 ชุด
สนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่
โทร 0-2221-1704, 0-2221-1733-4 ต่อ 91947 ( จ่าสมชัย )

usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2005, 11:21:52 PM »

Smileyถ้าเป็น THREE GUN  ของ ร.ด. เท่าที่ถามมาและจำได้ กติกาเป็นดังนี้

จุดที่ 1 ปืนสั้นออโต หรือลูกโม่ ห้ามติดกล้อง บรรจุครั้งแรก 5 นัด
           -ออโต บรรจุกระสุนในแม็กฯ 5 นัดวางปืนและแม็กไว้บนโต๊ะ
           -ลูกโม่ บรรจุกระสุน 5 นัด เปิดโม่วางไว้บนโต๊ะ
     ยิงเป้าเหล็ก (กลม) 5 เป้าระยะ 10 เมตร ให้ล้มหมด
     ถ้ายิงผิดบรรจุกระสุนเพิ่มได้

จุดที่ 2 ปืนยาวลูกกรด ลูกเลื่อน, ปั๊ม,หรือคานเหวี่ยง ศูนย์เปิด
          -บรรจุกระสุนในแม็กฯ 5 นัดวางปืนและแม็กไว้บนโต๊ะ
     ยิงเป้าเหล็ก(แบบเป้าไรเฟิลรณยุทธ) 5 เป้าระยะ 20 เมตร ให้ล้มหมด

จุดที่ 3 ปืนยาวลูกซองออโต, หรือปั๊ม
          -บรรจุกระสุนในตัวปืน 5 นัด เซฟและวางปืนไว้บนโต๊ะ
     ยิงเป้าเหล็ก(กลม) 5 เป้าระยะ 10 เมตร ให้ล้มหมด

จับเวลารวมต่อเนื่องตั้งแต่จุดแรก จนถึงจุดที่ 3 (ทุกเป้าต้องล้มหมด)
งานนี้ต้องเร็ว+แม่นครับ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์