เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:30:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบราคาปืนใหม่ยี่ห้อ CZ 75 D COMPACT  (อ่าน 26025 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:07:20 PM »

รู้จักกันมาก่อนครับ..
เป็นรุ่นน้อง..อายุประมาณ25-30ปี..
ผมเองอายุ..38..
คนน้องเคยมาบ้านผมบ่อย..เพราะมากู้เงิน..ยอดเงินจำนวน..2500บาท
เหตุเกิดจา..ที่ผมไปถวงถามเรื่องเงินที่เอาไปแล้วม่ายส่งดอก..
เวลาล่วงมาสี่เดือนแล้ว..ก่อนหน้านี้ก็เคยเจอ..ก็ทวงถามทุกครั้งแต่ก็บ่ายเบี่ยงตลอด..
โดยเจอกันโดยบังเอิญ..
ตอนงานประจำปีที่จังหวัดฉะเชิงเทรา..เมื่อวันที่..9/11/51
แล้วก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย..
พอมาวันที่18/11/51..เวลาประมาณเที่ยงคืน..
คนน้องกะพี่ชาย..มาเรียกผมที่หน้าบ้าน..ผมนอนแล้ว..แต่ก็ตื่นออกไปหาโดยใส่ผ้าขนหนูตัวเดียว..
เหนว่าเปนคนรู้จักก็เลยเปิดประตูรั้ว..แล้วยืนคุย..แต่ดีที่ไม่ก้าวออกจากบ้าน..
โดยยืนใช้มือทั้งสองข้างจับประตูรั้วไว้..คนพี่มีลักษณะมึนเมา..พูดจา..ค่อนข้าง..มาหาเรื่องมากกว่า..
ทำนองว่า.."ให้ผมออกไปกระทืบน้องมันเลย..ยังไง..อีกอีกเดือนกี่ปี..น้องมันก็ไม่ไห้.."
ผมก็บอกว่า.."แค่ติดเงินแค่นี้อ่ะนะ..จาให้กระทืบ..น้องมึง..บ้าป่าว..เมาก็กลับบ้านไป..แล้วหายเมาค่อยมาคุยกันดีกว่า.."
มันก็บอก.."ก็นี่ไง..น้องมันมานี่แล้วไง..กระทืบเลยดิ.."
ผมก็บอกว่า.."แค่ติดเงินเนี่ยนะ..จาให้กูกระทืบ..มึงบ้าแล้ว.."
มันก็บอกว่า.."ถ้าน้องมันม่ายให้แล้ว..จะทำไรน้องมัน.."
ผมก็บอกว่า.."เจออีก..ก็ทวงอีก..จาทวงทุกครั้งที่เจอ..จนกว่าจะใช้.."
มันก็บอกต่อมาว่า.."เอางี๊แล้วกันผมขอ..เพราะพวกกัน.."
ผมก็ถามไปว่า.."ขอนี่ขออะไร..ขอให้ยกหนี้..ให้น้องมึงเหรอ..เงินตั้ง2500เนี่ยนะ.."
มันก็บอกว่า.."ก็แล้วถ้าผมขอ..จาให้มั๊ยล่ะ"
ผมก็พูดต่อว่า.."กูไม่ให้..มึงกลับบ้านก่อนหายเมาแล้วค่อยมาคุยกัน.."
ผมก็กลับตัว..เพื่อจาดึงประตูรั้วปิด..
ในตอนนั้น..คนน้อง..เข้ามารวบตัวผม..โดยล๊อคโอบตัว..
แล้วพยายามลากผม..ออกไปนอกบ้าน..
ผมใช้มือยึดประตูรั้วแน่..เพราะตกใจมาก..
ขณะที่คนพี่..กระหน่ำชกผมแบบไม่ยั้ง..นับในใจได้..ประมาณแปดที..
โดยที่ผมไม่สามารถที่จะต่อสู้หรือตอบโต้ได้เลย..นอกจาก..ยืนให้ชก..เพราะโดยคนน้องล็อคอยู่
ก่อนที่คนพี่จาพูดว่า.."อย่าอยู่..เลยมึง"
ที่ผมเห็นก็คือ..คนพี่มันชักมีดยาวประมาณ16นิ้ว..ออกมาจาด้านหลัง..ง้างสุดแขน..
จังหวะนั้น..คนน้องปล่อยมือที่ล็อคออก..เพราะกลัวถูก..ลูกหลง..
ผมใช้ขาถีบประตูรั้ว..ไปกระแทก..คนพี่ที่ฟันมีดลงมาพอดี..พร้อมก้มตัวหลบ..แล้วเข้าบ้านมา..
คว้าได้กระทะที่ยังม่ายได้ล้าง..ที่อยู่ตรงหน้าบ้านพอดี..แล้วกลับตัว..เพื่อเตรียมบัง  เผื่อ..มันเอามีดมาฟันมาอีก..
แต่ก็..เห็นมันสองคนวิ่งหนีไป...(ซึ่งก็ยังงงอยู่ว่า..มันวิ่งหนีทำไม..)
ผมยืนคุมเชิงอยู่ประตูรั้ว..เห็นมันวิ่งไปได้ซักสี่หาหลา..ก็กลับมา..เก้ๆกังๆ...ว่าจะไปหรือจะกลับมา..
ผมเลยเปิดประตูรั้ว..ทำที..ซุกแขนข้างหนึ่งไว้..ในบ้าน..แต่ที่เหนที่พื้นคือ..มีดมันตกอยู่ตรงนั้น..
ผมเงยหน้ามองมัน..
มันเลยหยุดแล้ววิ่งหนีต่อ..พอไปได้ซักระยะปลอดภัยแล้ว..
ผมก็ออกมานอกบ้าน..ไปที่รถมอไซด์มัน..เอากุญแจออก..เก็บอาวุธมันไว้ในบ้าน..
เข้ามาหยิบโทรศัพท์..โทรแจ้งตำรวจ..
พอตำรวจมา..ก็นำของกลางทั้งหมดส่งมอบ..
ไปพบร้อยเวร..ทำทำแผลที่โรงพยาบาล..
แล้วก็กลับบ้านมา..นอนระบมนี่แหล่ะครับ..
นี่แหล่ะ..เหตุผลทั้งหมด..ที่ทำไม..
ผมถึงซื้อ..ปืนcz 75d compact  ปี48 โครงอัลลอยด์สไลด์เหล็กขุปฮาด์โครม..มาในราคาแปดสิบk
(ชาตินี้..ไม่เคยมีความคิดที่จะต้องมีปืนใช้เลยจริงๆ)

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:18:23 PM »

ปล.ผมรูสึกว่า..ปืนฉีดน้ำลำกล้องห้านิ้วครึ่งของผมตอนนั้น..หดเหลือนิ้วเดียวครับ..
(เขียนเพื่อให้เพื่อนๆไม่เครียดตาม..ถ้าใครรู้สึกไม่สุภาพ..ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยครับ)

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:23:29 PM »

เห็นใจท่านtodsagun นะครับ..

ยังไงก็ต้องมีสติยั้งคิดก่อนที่ใช้ปืนนะครับ...

จงใช้แค่การป้องกันตัวเมื่อภัยมาถึงนะครับ..

เพราะผลลัพท์อาจจะยืดยาวจนท่านคิดไม่ถึงนะครับ.. ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:33:16 PM »

ครับผม..
ขอบคุณ..สำหรับคำแนะนำดีๆ..ที่ให้มาครับ..

aonnasa
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 04:39:22 PM »

พออ่านแล้วเสียวเลย ผมก็ทำงานเกี่ยวกับเงินๆทองๆกลัวว่าจะเจอเข้าซักวัน
ไปทวงถามเอามากๆๆ คนอื่นคิดไงไม่รู้เดี๋ยวเกิดอยากเล่นเราขึ้นมา
ยิ่งอยู่บ้านกับแฟนสองคน แฟนก็ตั้งท้อง แค่คิดก็เสียวครับ
คนเราเดี๋ยวนี้มันไว้ใจยากขึ้นทุกวัน โชคดีที่หลุดมาได้ครับ
ผมรอ ป.3อยู่ จะได้สบายใจกะเขามั่ง กลางคืนไม่กล้าออกไปไหนเลยครับ
อยู่แต่บ้าน ช่วงเทศกาล  ไม่ได้ไปไหนกะเขากลัวพวกวันรุ่นน่ะ ตกใจ ตกใจ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:51:43 PM »

น่าเห็นใจครับ มีปืนใว้ป้องกันตัวดีที่สุด เงิน 8 หมื่น ยังพอหาใหม่ได้แต่ชีวิตเราหาใหม่ไม่ได้ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:55:14 PM »

ขอบคุณสำหรับ..อีกแรงใจที่มีให้..!
คุณคิดเหมือนผมเลยครับ..

frang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:38:15 PM »

ใจเย็นๆนะครับคิดดีๆแต่มีปืนก็อุ่นใจครับดีกว่ากระทะเยอะ Grin
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:40:55 PM »

แต่ที่รอดมาครั้งที่แล้ว..ก็เพราะเสียงกระทะกระทบตะหลิวนี่แหล่ะ..ผมว่า! ยิ้มีเลศนัย

p1971
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:49:42 PM »

ยังไงถึงที่สุดแล้วก็ต้องใช้นะครับ ขอไห้มีสติ ชีวิตเราต้องมีค่ากว่าคนพาลครับ
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:05:30 PM »

ราคาปืนบอกปืน หน่วย เงินไทยได้ไหมครับ  เพื่อง่ายต่อคนอ่านทั่วๆไป
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 10:35:15 PM »

ราคาปืนบอกปืน หน่วย เงินไทยได้ไหมครับ  เพื่อง่ายต่อคนอ่านทั่วๆไป

1K = 1000 บาท ครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:51:53 PM »

จากประสพการณ์..ในครั้งนี้..
จนกระทั่ง..
ผมได้ปืนกระบอกที่มีอยู่นี่..มาไว้ข้างตัว..
ผมกล้าบอกได้เลยว่า..
มันทำให้ผมใจเย็นขึ้นอีกมาก..สุขุมขึ้นอีกเยอะ..
เหมือนเรากำลังข้ามขั้นการศึกษาจากระดับมัธยมปลาย..
ไปสู่รั้วมหาลัย..
จากวัยรุ่นกึ่งอิสระ..
ไปสู่วัยรุ่นที่..
ที่มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบมากขึ้น..
มีกฏ..กติกา..ที่จะต้องเรียนรู้เพิ่มขึ้น..
ประสพการณ์เฉียดตายในครั้งนี้..
สอนอะไรให้กับตัวผม..มากมาย..
เริ่มตั้งแต่..
คนร้ายสองคน
คนแนะนำไปซื้อปืน..
คนขายปืน..
ผู้ใหญ่บ้านและกำนัน
นายทะเบียน..
หรือแม้แต่ร้อยเวรเองที่เปนเจ้าของเรื่อง..
ผมเองก็ยังไม่รู้ว่า..เรื่องราวที่เกิดขึ้นนี้..จะจบลงแบบไหน..
แต่ที่แน่ๆ..
ผมขอแค่..มีปืน..แต่อย่าให้ต้องจำเป็น..ที่จะใช้มันด้วย..เทอญ..สาธุ!

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:22:42 AM »

ได้ปืนดีมากๆครับ อย่าลืมเล่นกับมันบ่อยๆนะครับ ศึกษาระบบการทำงานและซ้อมยิงแห้งโดยใช้ลูกดัมมี่ ถ้ามีเวลาก็ไปสนามยิงจริงบ้างก็จะทำให้เราคุ้นเคยกับปืนเมื่อถึงเวลาใช้จริงครับ.......โปรดระวังศึกษากฎความปลอดภัยก่อนจับปืนทุกครั้ง ขอให้โชคดีครับ. ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:20:26 PM »

ทุกวันนี้..
ผมไปซ้อมยิงที่สนามศรีโสธร..จ.ฉะเชิงเทราทุกวันเลยครับ..
ปัญหาคือ..
ผมยังกลัวเสียงปืนอยู่เลย..
กลัวว่าตอนเหนี่ยวไก..ลูกจะลั่นตอนไหน..
ผลงานที่ผ่านมา..
ระยะสิบเมตร..
ยิงสิบลูก..
โดนเป้าแปด...หายไปสอง..
ตอนนี้..ได้พี่จ่าที่ดูแลสนาม..
กะคุณลุงท่านนึง..
คอยเปนติวเตอร์..แก้ไขจุดบอด..
และแนะนำการใช้ปืนอย่างถูกวิธี..ให้ผมอยู่ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์