เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:31:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบราคาปืนใหม่ยี่ห้อ CZ 75 D COMPACT  (อ่าน 26068 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:34:47 PM »

ขอให้ท่านทศกัณฑ์จงปลอดภัยนะครับยังดี่ศัตรูเรารูจักเป็นใครอยู่ที่ไหน....ถ้าเคลียร์ใหจบได้เลิกแล้วต่อกันก็จะดี
ขอพี่ตำรวจถ่ายเอกสารบันทึกประจำวันไว้ก็ดีเผื่อมันไม่จบง่ายๆ....เราจะได้ป้องกันตัวอย่างชอบด้วยกฎหมาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:19:16 PM »

ยินดีกับท่าน จขกท. ด้วยน่ะครับที่ได้ ซีแซดมาครอบครอง  หลงรักมีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่า จะใช้แล้วไม่มี Grin
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:43:00 PM »

ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้ครับ..
ทุกอย่างผมแจ้งความประสงค์..
ให้ร้อยเวรเจ้าของเรื่อง..ไปแล้วว่า..
ให้ดำเนินการไปตามกฏหมายอย่างเดียวครับ..
เพราะเมื่อวานนี้..ทางญาติคนร้าย..มาติดต่อขอนำรถของกลางออก..
และพูดกะร้อยเวรว่า..อยากจะขอคุยกับผมซักหน่อย..
พอดีผมโทรไปถามความคืบหน้าในเรื่องคดี..
ร้อยเวรจึงบอกผม..
ผมก็ตอบกลับไปว่า..
ผมไม่ขอคุย..
ทุกอย่าง..ขอให้ดำเนินไปตามกติกาของสังคมครับ..
เผื่อคนร้ายเข้าไปแล้วอาจสำนึกผิดได้..
ถ้าอยู่ข้างนอก..ก็พลอยแต่จะทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนกันเปล่าๆ..
แต่ตั้งแต่เกิดเรื่อง..จนถึงตอนนี้..
ผมยังไม่เห็นร้อยเวร..ลงบันทึกประจำวันเลยครับ..
พยายามตามอยู่..
ทั้งที่รถจักรยานยนต์ของกลางก็เป็นของน้องสาวคนร้าย..
แต่จนบัดนี้..
ร้อยเวรยังไม่สามารถ..
นำรูปคนร้ายจากแฟ้มทะเบียนราษฏ์..มาให้ผมชี้ตัวได้เลยครับ..
ตอนนี้..ก็ระวังตัวอย่างเดียว..
ที่สำคัญ..ผมอยู่บ้านคนเดียวด้วยน่ะครับ..

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:09:37 PM »

ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้ครับ..
ทุกอย่างผมแจ้งความประสงค์..
ให้ร้อยเวรเจ้าของเรื่อง..ไปแล้วว่า..
ให้ดำเนินการไปตามกฏหมายอย่างเดียวครับ..
เพราะเมื่อวานนี้..ทางญาติคนร้าย..มาติดต่อขอนำรถของกลางออก..
และพูดกะร้อยเวรว่า..อยากจะขอคุยกับผมซักหน่อย..
พอดีผมโทรไปถามความคืบหน้าในเรื่องคดี..
ร้อยเวรจึงบอกผม..
ผมก็ตอบกลับไปว่า..
ผมไม่ขอคุย..
ทุกอย่าง..ขอให้ดำเนินไปตามกติกาของสังคมครับ..
เผื่อคนร้ายเข้าไปแล้วอาจสำนึกผิดได้..
ถ้าอยู่ข้างนอก..ก็พลอยแต่จะทำให้ชาวบ้านเดือดร้อนกันเปล่าๆ..
แต่ตั้งแต่เกิดเรื่อง..จนถึงตอนนี้..
ผมยังไม่เห็นร้อยเวร..ลงบันทึกประจำวันเลยครับ..
พยายามตามอยู่..
ทั้งที่รถจักรยานยนต์ของกลางก็เป็นของน้องสาวคนร้าย..
แต่จนบัดนี้..
ร้อยเวรยังไม่สามารถ..
นำรูปคนร้ายจากแฟ้มทะเบียนราษฏ์..มาให้ผมชี้ตัวได้เลยครับ..
ตอนนี้..ก็ระวังตัวอย่างเดียว..
ที่สำคัญ..ผมอยู่บ้านคนเดียวด้วยน่ะครับ..

อีกอย่างนะครับ ให้สมมุติเหตุการณ์ที่จะเกิดล่วงหน้าว่าจะเกิดอย่างไรหลายๆเหตุการณ์ แล้วเราจะแก้ไขอย่างไรแล้วฝึกตามนั้นบ่อยๆ เมื่อเกิดเหตุเราก็จะทำตามสัณชาตญาณที่เราฝึกครับ

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:46:30 PM »

ตอนนี้..ผมกำลังฝีกยิงปืนอยู่ครับ..
โดยให้พี่จ่า(เป็นคนดูแลสนามยิงปืน)..ฝึกจุดบอดการใช้ปืนให้ผมอยู่ครับ..
ตอนนี้ก็พัฒนาได้ระดับหนึ่ง..
แต่ในใจลึกๆตอนนี้..ก็กลัวอยู่ว่า..
ถ้ามีเหตุจำเป็นจริงๆ..
แล้วเราจำเป็นต้องใช้ปืนเพื่อป้องกันชีวิตเรา..
ถ้ากระสุนได้ออกจากลำกล้องแล้ว..
มันจะทำให้คนอื่นต้องมาสูญเสียในในการกระทำของเราด้วยหรือเปล่า..
โดนแค่คนร้ายผมไม่ห่วง..
แต่คนที่ไม่รู้เรื่องด้วย..ต้องมารับเคราะห์จากเหตุนี้ด้วย..
ผมว่า..ผมคงรับไม่ได้..จริงๆ..แหล่ะครับ..

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:20:59 PM »

ตอนนี้..ผมกำลังฝีกยิงปืนอยู่ครับ..
โดยให้พี่จ่า(เป็นคนดูแลสนามยิงปืน)..ฝึกจุดบอดการใช้ปืนให้ผมอยู่ครับ..
ตอนนี้ก็พัฒนาได้ระดับหนึ่ง..
แต่ในใจลึกๆตอนนี้..ก็กลัวอยู่ว่า..
ถ้ามีเหตุจำเป็นจริงๆ..
แล้วเราจำเป็นต้องใช้ปืนเพื่อป้องกันชีวิตเรา..
ถ้ากระสุนได้ออกจากลำกล้องแล้ว..
มันจะทำให้คนอื่นต้องมาสูญเสียในในการกระทำของเราด้วยหรือเปล่า..
โดนแค่คนร้ายผมไม่ห่วง..
แต่คนที่ไม่รู้เรื่องด้วย..ต้องมารับเคราะห์จากเหตุนี้ด้วย..
ผมว่า..ผมคงรับไม่ได้..จริงๆ..แหล่ะครับ..
ถ้าหากหลีกเลี่ยงการปะทะได้เช่นเขามาอาละวาดขว้างบ้านด่าพ่อล่อแม่ ถึงแม้เรามีปืนก็ไม่จำเป็นต้องออกไปทะเลาะด้วยแต่ควรแจ้งตำรวจให้มาตรวจสอบจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด แต่ถ้าจวนตัวถ้าไม่ยิงแล้วเราต้องตายก็ควรใจดำแบบสุดๆเอาก่อนครับ(ถ้าให้ดีล่อให้เข้ามาในบ้านเราหามีดเตรียมใส่มือมันไว้แล้วเอาให้ตาย) มา2ให่ตาย2 มา3 ให้ตาย3.เรื่องอื่นๆค่อยแก้ปัญหาข้างหน้าเพราะเรายังไม่ตาย.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
3622
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:53:43 PM »

ตอนต้นเดือนไปหาดูแล้ว มีก็ 85 k เลยเอา บาเร็ตต้า px4  9มม มาเสียเลย 95 k เองก็ใช้ได้ดีนะ ลองมาแล้ว
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:17:17 PM »

สิ่งที่ผมทำตอนนี้..คือ..
กลางวันก็ออกไปทำงานตามปกติ..
แต่พอห้าโมงเย็นก็ปิดบ้าน..ไม่ออกไปไหน..
เล่นเน็ต..ศึกษาหาความรู้ไปเรื่อยๆ..
ส่วนเรื่อง..ประจันหน้า..
ผมพยายามหลีกเลี่ยงตลอดครับ..
ถ้าเจอก็คงต้องหลบ..
ทุกอย่างให้..เป็นไปตามกติกาบ้านเมือง..ครับ..
วันนี้ก็ไปขอคัดลอกบันทึกประจำวันที่สถานีตำรวจมา..
ในบันทึกประจำวัน..ลงแค่ถูกทำร้ายที่หน้าบ้าน..
ไม่ได้ลงในรายละเอียดเกี่ยวกับ..มีดและรถจักรยานยนต์ของคนร้ายเลย..
สิบเวรคนที่จะคัดลอกให้..เขาจะให้ผมเซนต์รับ..
ผมก็ไม่เซนต์ครับ..
อ้างว่า..ขอปรึกษาผู้รู้ก่อนว่า..จะมีผลต่อรูปคดีหรือปล่าว..
ส่วนร้อยเวรเจ้าของเรื่อง..นัดกันกี่ครั้ง..
ผมยังไม่ได้พบตัวซักครั้ง..อ้างเบื้องต้นว่า..
ไม่สบาย..หรือไม่สามารถมาพบได้เนื่องจากติดงานครับ..
ได้แต่โทรศัพท์คุยกันครับ..
ถ้าไง..ใครพอมีความรู้เรื่องทนาย..
ผมขอคำแนะนำด้วยครับ..ว่าผมควรทำอย่างไร..
และถ้าผมจะขอใช้ทนายเพื่อเป็นโจทย์..เพื่อยื่นฟ้องเอง..
จะทำได้หรือไม่..และมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ..

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:23:01 PM »

ถ้าพยานหรือหลักฐานพร้อมแล้วเจ้าหน้าที่ลงบันทึกประจำวันไม่ตรงตามความเป็นจริงก็ไม่น่าจะเซ็นต์รับนะครับ..ที่ผมคิดออกตอนนี้นะครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:36:59 PM »

คิดเหมือนผมเลยครับ..
ผมว่า..งานนี้..สงสัย..
ผมต้องเป็นทั้งเจ้าทุกข์..และร้อยเวร..เองซะล่ะมั๊ง!

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:27:08 AM »

รึว่าคนร้ายเป็นญาติกับร้อยเวรเจ้าของคดีรึปล่าว    คดีถึงไม่ยอมคืบหน้า...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:59:24 AM »

ไม่ทราบครับ..
แต่นี่ไม่ใช่คดีแรกที่พี่น้องคู่นี้ก่อขึ้นครับ..
เคยมีเหตุการณืทำนองนี้แล้ว..
แต่..คู่กรณีต้องลงกันได้..และเรื่องจบลงที่ชั้นสวบสวนครับ..

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:19:23 AM »

ไม่ทราบครับ..
แต่นี่ไม่ใช่คดีแรกที่พี่น้องคู่นี้ก่อขึ้นครับ..
เคยมีเหตุการณืทำนองนี้แล้ว..
แต่..คู่กรณีต้องลงกันได้..และเรื่องจบลงที่ชั้นสวบสวนครับ..

ตำรวจคงใช้หลักรัฐศาสตร์ มากกว่าหลักนิติศาสตร์ครับ ... คนบางคนไม่อยากค้าความ เห็นทางรอมชอมก็ยอมกันไป

ผมไม่ใช่นักกฏหมาย ... ผมเห็นว่าในการยันทึกแจ้งความนั้น ควรมีรายละเอียดของเหตุการณ์มากพอครับ ไม่ใช่ลงแค่ถูกทำร้ายร่างกาย การชักมีดแล้วเงื้อมีดขึ้นฟ้า ย่อมเป็นการแสดงการประทุษร้ายถึงชีวิต ... พยายามฆ่า ไม่ใช่ทำร้ายร่างกาย

การที่ตำรวจไม่บันทึกรายละเอียดเหล่านี้ ผมมองว่าเป็นการหาทางรอมชอมให้ทั้งสองฝ่ายครับ ....

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:37:47 PM »

อันนี้..ผมยังมองเจตนาของร้อยเวร..ไม่ออกครับ..(ไม่กล้าสัญนิฐานเอง)
เพราะตั้งแต่เกิดเรื่อง..เพิ่งจะพบกันแค่สองครั้ง..
ครั้งแรก..คือคืนวันเกิดเหตุ..
ครั้งที่สอง..คือวันที่ผมเข้าไปเพื่อจะชี้รูปผู้ต้องหา..
แต่ร้อยเวรบอกว่า..ยังกดรูปจากทะเบียนราษฎ์ออกมาไม่ได้..
เขาเองไม่รู้ทำไง..เพราะไม่เคยเห็นหน้าคนร้ายครับ..
ทุกวันนี้..ใช้โทรศัพท์เพื่อติดต่อกันครับ..

bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:01:22 PM »

วันนี้..ผมเพิ่งติดต่อ..ซื้อcz 75 d compact มือสอง 
ในราคา..80k 
ม่ายรู้ว่าแพงหรือถูก..
แต่สภาพดีมาก..พรุ่งนี้กาลังจาไปโอน..น่ะครับ...!
 ไว้ลองยิงที่สนาม..
แล้วผมจาแวะมารายงานผล..ให้ทราบนะครับ..  เยี่ยม
         ราคาแรงนะครับ !        Smiley
หากมือสองราคาแรงจริงๆครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์