เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:29:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบราคาปืนใหม่ยี่ห้อ CZ 75 D COMPACT  (อ่าน 26070 ครั้ง)
ton41
Newbie
*

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 08:29:40 PM »

ขอทราบราคาปืนใหม่ยี่ห้อ CZ 75 D COMPACT ได้ ป.3 แล้วกำลังมองหาปืน
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:25:21 PM »

วันนี้..ผมเพิ่งติดต่อ..ซื้อcz 75 d compact มือสอง 
ในราคา..80k 
ม่ายรู้ว่าแพงหรือถูก..
แต่สภาพดีมาก..พรุ่งนี้กาลังจาไปโอน..น่ะครับ...!
 ไว้ลองยิงที่สนาม..
แล้วผมจาแวะมารายงานผล..ให้ทราบนะครับ..  เยี่ยม

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
mic8
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:28:41 PM »

วันนี้..ผมเพิ่งติดต่อ..ซื้อcz 75 d compact มือสอง 
ในราคา..80k 
แต่สภาพดีมาก..พรุ่งนี้กาลังจาไปโอน..น่ะครับ...!
แล้วผมจาแวะมารายงานผล..ให้ทราบนะครับ..  เยี่ยม
         ราคาแรงนะครับ !        Smiley
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:31:58 PM »

หน้าร้านแถวๆหลังวังประมาณ 90 Kครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:49:36 PM »

Angryแพงกว่า ซิกราคาจองเสียอีกเนอะ

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:56:46 PM »

ในราคา..80k 

ถึงจะสภาพใหม่ถ้าเทียบกับราคากลางของปืนมือ 2 แล้ว ถือว่าแพงมากครับ
ลองพิจารณาดูอีกทีครับ แต่ถ้าใจชอบและเรื่องเงินเป็นปัจใจลอง ก็ไม่ใช้ปัญหาครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
คนไกลบ้าน
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:01:12 PM »

ในราคา..80k 
อืม...เห็นราคาแล้วในหาย  แต่อีกใจ..น่าเอาออกขายบ้างจัง  ปืนปี 50  ...น่าสนใจนะ
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:02:54 PM »

Angryแพงกว่า ซิกราคาจองเสียอีกเนอะ

ท่านจองด้วยอ่ะดิครับ   ผมเองก็จองไว้

โต้ง
ekarat_ch
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:07:25 PM »

ในราคา..80k 

แรงเกินครับ

ปืนใหม่ราคาหน้าร้าน 84-90 K.เองครับ

ไปเดินดูได้ครับหลังวัง ตรงข้ามดิโอสยาม ติดกับธนาคาร...

PSDC 35
C.S.D.105UNIT #K-04
SPD 12
ekarat_ch
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:08:59 PM »

ท่านจองด้วยอ่ะดิครับ   ผมเองก็จองไว้

ผมก็ลงชื่อจองไว้ครับ  อิ อิ

PSDC 35
C.S.D.105UNIT #K-04
SPD 12
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:36:11 AM »

คือว่า..
ผมต้องการมีอาวุธปืนเพื่อป้องกันตัวด่วนด้วยอ่ะคับ..
เพราะเมื่อคืนวันที่..18ที่ผ่านมา..เวลาประมาณเที่ยงคืน..
ผมเพิ่งโดนรุมทำร้าย..ที่หน้าบ้าน..
คนร้ายมาสองคนพร้อมอาวุธมีด...ยาวประมาณ16นิ้ว..
ในขณะที่..ผมนุ่งผ้าขนหนู..ผืนเดียว..
โดยคนนึงล๊อคผมจากด้านหลัง..
แล้วอีกคน..ใช้หมัดกระหน่ำชก..มาที่หน้าผมแบบม่ายยั้ง..
ประมาณแปดทีได้..ก่อนจะชักมีดออกมา..เพื่อจะทำร้ายผม..
ผมเลยถีบประตูรั้วไปกระแทกคนร้าย..
แล้วดิ้นจนหลุดออกจากล๊อคของอีกคน..
ก่อนก้มไปคว้ากระทะ..ที่ยังม่ายได้ล้าง..
มาเพื่อป้องกันตัว..
แต่พอหันมา..คนร้ายสองคนได้วิ่งหนีไปแล้ว..แต่ผมไม่ได้ไล่..
แต่คนร้ายทิ้งรถจักรยานยนต์..และมีดไว้ในที่เกิดเหตุ..
ผมเลยโทรแจ้ง..ตำรวจ..
เพื่อมาตรวจที่เกิดเหตุ..
พร้อมเก็บมอไซด์ของคนร้าย..และมีดของคนร้ายที่หล่นอยู่..
มอบให้ร้อยเวร..เพื่อดำเนิน..คดีในทางกฏหมายต่อไป..
ขณะนี้..เรื่องอยู่ในชั้นสอบสวน..น่ะครับ..
ปล. ถ้าจอง..กว่าจะได้ปืนคงอีกนานมาก..
ผมเลยต้องยอมซื้อ..เพราะ..ไม่แน่ใจในความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน..น่ะครับ!

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:49:11 AM »

เสริมเพื่อเติม..
ณ.เวลาปัจจุบัน..
ใบหน้าของผม..ซีกซ๊ายกับซีกขวาไม่เท่ากันครับ..
ขอบตาซ๊ายด้านล่าง..มีร่องรอย..เหมือนทาอายเชโด้..สีก็ประมาณม่วงๆเขียวๆอ่ะคับ..
และมีรอยปริของผิวหนัง..บริเวณเหนือมุมปากด้านซ้าย..

Bank9225
Jr. Member
**

คะแนน 6

หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:14:48 AM »

หน้าร้านแถวๆหลังวังประมาณ 90 Kครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
ร้านไหนครับพอดีเมื่อวาน(20.11.51)ไปเดินมาหลังวังหา75 ดี มีแค่ร้านเดียวเองครับแถมยังมีแค่ตัวเดียวเองครับ

สิ่งเดี่ยวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ  นั้นคือคนดีๆนิ่งดูดาย
ห้องพักรายวัน-รายเดือน24ชม. ย่านบางพลีใหญ่(วัดหลวงพ่อโต)สมุทรปราการ www.bangpli.com
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 08:32:54 AM »

คือว่า..
ผมต้องการมีอาวุธปืนเพื่อป้องกันตัวด่วนด้วยอ่ะคับ..
เพราะเมื่อคืนวันที่..18ที่ผ่านมา..เวลาประมาณเที่ยงคืน..
ผมเพิ่งโดนรุมทำร้าย..ที่หน้าบ้าน..
คนร้ายมาสองคนพร้อมอาวุธมีด...ยาวประมาณ16นิ้ว..
ในขณะที่..ผมนุ่งผ้าขนหนู..ผืนเดียว..
โดยคนนึงล๊อคผมจากด้านหลัง..
แล้วอีกคน..ใช้หมัดกระหน่ำชก..มาที่หน้าผมแบบม่ายยั้ง..
ประมาณแปดทีได้..ก่อนจะชักมีดออกมา..เพื่อจะทำร้ายผม..
ผมเลยถีบประตูรั้วไปกระแทกคนร้าย..
แล้วดิ้นจนหลุดออกจากล๊อคของอีกคน..
ก่อนก้มไปคว้ากระทะ..ที่ยังม่ายได้ล้าง..
มาเพื่อป้องกันตัว..
แต่พอหันมา..คนร้ายสองคนได้วิ่งหนีไปแล้ว..แต่ผมไม่ได้ไล่..
แต่คนร้ายทิ้งรถจักรยานยนต์..และมีดไว้ในที่เกิดเหตุ..
ผมเลยโทรแจ้ง..ตำรวจ..
เพื่อมาตรวจที่เกิดเหตุ..
พร้อมเก็บมอไซด์ของคนร้าย..และมีดของคนร้ายที่หล่นอยู่..
มอบให้ร้อยเวร..เพื่อดำเนิน..คดีในทางกฏหมายต่อไป..
ขณะนี้..เรื่องอยู่ในชั้นสอบสวน..น่ะครับ..
ปล. ถ้าจอง..กว่าจะได้ปืนคงอีกนานมาก..
ผมเลยต้องยอมซื้อ..เพราะ..ไม่แน่ใจในความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน..น่ะครับ!
เข้าใจแล้วครับว่าทำไมถึงต้องรีบซื้อในราคาที่แพง.....  แต่เมื่อได้มาใช้แล้วก็อย่าประมาทนะครับจงใช้ด้วยความสุขุมและรอบครอบ....นะครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:10:09 AM »

ร้านไหนครับพอดีเมื่อวาน(20.11.51)ไปเดินมาหลังวังหา75 ดี มีแค่ร้านเดียวเองครับแถมยังมีแค่ตัวเดียวเองครับ

ช่วงต้นๆเดือนผมยังไปเดินดูอยู่แถวๆหลังวังครับยังพอมี

ตอนนี้ไม่แน่ใจครับว่ามีคนซื้อไปหมดรึยังครับ

ก็หลายๆร้านครับที่เข้าไปดูลองสอบถามราคาดูหลายๆร้านครับ

ตอนที่ผมไปถามราคาประมาณ 90K แทบทุกร้านเลยครับ

แล้วร้านที่ท่านเข้าไปถามเขาบอกมาที่เท่าไรครับ.. ไหว้

ส่วนตัวผมได้มาที่ราคา 78K ครับ..เป็นคอมแพ็คธรรมดาครับ ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์