เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:18:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบแสนนิดๆ  (อ่าน 2648 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:39:49 PM »

STI ซิครับแป๋นดีปืนสั้นชาวบ้านเค้าก็ใช้เเข่งหลายคนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:48:51 PM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:40:50 PM »

ถ้าเล่น les baer รุ่นไหนดีค่ะ ราคาจริงๆเท่าไหล่ มีรูปให้ดูไหม๊เน้นสีบอร์นนะค่ะ
ถ้าจะเอาเลสแบร์แนะนำ โมโนลิธ ครับฮาร์ดโครมราคา 140000 ครับ
ว่าแต่จะใช้ไหวหรือเปล่าปืนใหม่ๆผมยังดึงสไลด์ไม่ค่อยไหวเลย

ไม่ใช่ปืนผมนะครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปเอารูปมาลงให้น้องเขาดูหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2006, 02:18:55 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:47:09 PM »

อย่าเพิ่งรีบซื้อเลยครับ....
ดูเหมือนว่าคุณดาหยิ๋นยังเป็นมือใหม่..ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยนะครับ(ผมประเมินจากคําถามที่ถามมา)
ลองหาข้อมูลไปสักพักหนึ่งก่อน รู้ว่าต้องการอะไร ปืนแบบไหนเหมาะกับการใช้งานของเรา..
ตอนนี้มีกะตังค์ก็ซื้อปืนแบบKimberหรือLes Baerไม่ได้ครับ...
ปืนพวกนี้ต้องจองและรอนานพอควร... ที่สําคัญร้านที่สั่งปืนพวกนี้มาขาย ก็ยังไม่มีโควต้าสั่ง ต้องรอไปก่อน
ก็เท่ากับว่า..ยังไม่รับจอง..
อาจจะมีบางที่ มีวางขายหน้าร้านบ้าง(พวกKimber)แต่ราคาก็มหาโหด..ขอบอก..

อีกอย่างหนึ่ง..เรื่องขออนุญาติซื้อปืนนะครับ...ในหลายๆพื้นที่ การขอปืนขนาด.45เป็นเรื่องยากเย็นหนักหนา
บางที่ไม่ออกให้ด้วย...คุณดาหยิ๋นคุยกับเจ้าหน้าที่ไว้บ้างรึยัง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 01:48:45 PM »

แต่ราคาเพิ่มอีกสัก 2K

2K แค่ 2000 บาท Grin  Grin Grin  ต่างกันแค่นี้ไม่มากครับ  Grin  Grin Grin สองพันบาทเอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 02:15:39 PM »

2K แค่ 2000 บาท Grin Grin Grin ต่างกันแค่นี้ไม่มากครับ Grin Grin Grin สองพันบาทเอง
พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับต่างกัน 20000 ต่างหาก

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:13:25 PM »

2K แค่ 2000 บาท Grin Grin Grin ต่างกันแค่นี้ไม่มากครับ Grin Grin Grin สองพันบาทเอง
พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับต่างกัน 20000 ต่างหาก

ผมพิมพ์ไม่ผิดครับเพราะ K = 1000 ครับ 2K = 2000 ข้อมูลมาจากข้างบน Grin Grin Grin  แต่ท่านข้างบนพิมพ์ผิดรึเปล่าผมไม่รู้

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:37:59 PM »

ลองยิง แล้วมาคิดดูก่อนครับ ว่าชอบยิงอะไรกันแน่

ไม่ใช่มีอะไรซื้อหมด พอคิดออก แล้วต้องมานั่งขายปืนที่ไม่ได้ยิง...

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:41:31 PM »

ลองยิง แล้วมาคิดดูก่อนครับ ว่าชอบยิงอะไรกันแน่

ไม่ใช่มีอะไรซื้อหมด พอคิดออก แล้วต้องมานั่งขายปืนที่ไม่ได้ยิง...

เหลืออะไรขายมั่งล่ะ ส่งPM ให้หน่อยสิ อยากยิงปืนสากลเหมือนกัน

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:45:26 PM »

kimber กับ les baer ต้องคิดด้วยหรอค่ะ

ผมแนะนำตามประสบการณ์ที่ผมผ่านมา อันนี้ก็แล้วแต่จะตัดสินใจครับ....

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 06:52:14 PM »

จุดประสงค์ที่จะซื้อ คืออะไรครับ   ก็ซื้อตามนั้น  ซื้อรถเบ๊นซ์ไปขับ offroad คงไม่เหมาะ   ซื้อรถกะบะไปแข่งกะ Porsche
ก็คงไม่เหมาะเช่นกัน
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 07:07:18 PM »

Smiley โดยส่วนตัวผมชอบ STI ครับ แต่ไม่ใช่รุ่นที่สีฉูดฉาดเกินไปนะครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 07:42:56 PM »

kimber กับ les baer ต้องคิดด้วยหรอค่ะ

ยิ่งต้องคิดเลยครับ....เพราะไม่ใช่ราคาถูกๆ ถ้าไม่หกหลักก็เกือบๆหกหลัก...
ที่สมาชิกท่านแนะนํานั้นก็เพราะหวังดีนะครับ...
ลงทุนไปก็ต้องได้คุ้มค่า....ปืนดีปืนแพงไม่มีประโยชน์อะไรถ้าไปอยู่กับคนที่ไม่ได้ใช้งานให้สมกับวัตถุประสงค์ของปืน..

ยกตัวอย่างเช่น..ถ้าจะซื้อปืนเอาไว้เฝ้าบ้านป้องกันทรัพย์สิน...จะซื้อLes Baerไปทําไมให้เปลืองเงิน
ซื้อลูกโม่ใช้ง่ายยิงคล่องดีกว่า...ตรงวัตถุประสงค์
แต่ถ้าคุณจะซื้อปืนเพื่อเอาไว้ยิงเป้า หรือลงแข่งขัน...นั่นก็อีกอย่าง Les Baerก็เป็นตัวเลือก...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2006, 09:05:13 PM »

ลองดูที่ร้านก่อนครับแล้วค้อยตัดสินใจ Grin

KIM ก็ดี  LES ก็แจ๋ว :Smiley
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 02:30:34 AM »

อยากได้เหมือนกันครับ
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2006, 02:50:49 AM »

ยิ่งต้องคิดเลยครับ....เพราะไม่ใช่ราคาถูกๆ ถ้าไม่หกหลักก็เกือบๆหกหลัก...
ที่สมาชิกท่านแนะนํานั้นก็เพราะหวังดีนะครับ...
ลงทุนไปก็ต้องได้คุ้มค่า....ปืนดีปืนแพงไม่มีประโยชน์อะไรถ้าไปอยู่กับคนที่ไม่ได้ใช้งานให้สมกับวัตถุประสงค์ของปืน..

ยกตัวอย่างเช่น..ถ้าจะซื้อปืนเอาไว้เฝ้าบ้านป้องกันทรัพย์สิน...จะซื้อLes Baerไปทําไมให้เปลืองเงิน
ซื้อลูกโม่ใช้ง่ายยิงคล่องดีกว่า...ตรงวัตถุประสงค์
แต่ถ้าคุณจะซื้อปืนเพื่อเอาไว้ยิงเป้า หรือลงแข่งขัน...นั่นก็อีกอย่าง Les Baerก็เป็นตัวเลือก...

เช่นนั้นเลย

If you want peace ,prepare for war
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์