เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:32:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาย.ก อยู่หนายยยย  (อ่าน 4498 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:04:47 PM »

มันมาแล้วครับ คาร์บอมของแท้ คราวนี้มันใส่ในรถยนต์มาแล้ว ห่างจากบ้านผมประมาณ 300 เมตร แรงระเบิดทำให้ตัวบ้านสั่นไหว ประตูหน้าต่างส่งเสียงดังระงมพร้อมกับไฟดับทันที เมื่อมองออกไปยังต้นเสียงก็เห็นลูกไฟลอยขึ้นฟ้าลูกเบ่อเร่อ ตกใจ ความรู้สึกช็อค ทำอะไรไม่ถูกจนกระทั่งได้ยินเสียงลูกร้องจึงวิ่งไปอุ้มลูกขึ้นมากอดไว้ พร้อมกับคิดว่าจะทำอะไรดี หลังสิ้นเสียงระเบิดประมาณหนึ่งชั่วโมง เหตุการณ์เริ่มเข้าสู่ภาวะปกติความวุ่นวาย อาการแตกตื่นเริ่มสงบลง ความจริงเหตุระเบิดที่ผ่านๆมาก็ทำให้ผู้คนแตกตื่นบ้างแต่ก็ยังไม่ถึงขนาดนี้ครับ คราวนี้มันรุนแรงมากครับแต่ผมก็คิดว่าจะยึดมั่นปักหลักอยู่ที่นี่ สู้ตรงนี้ สู้จนตาย Angry

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:10:18 PM »

Sad

ดีที่ปลอดภัยครับ
ว่าแต่ว่า คุณ Y2K อยู่ที่หนายยยยยยยครับ

Smiley

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:11:44 PM »

อ.สุใหงโก-ลกครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:13:51 PM »

มาให้กำลังใจครับ  คนที่คิดจะยึดปืนคนดี เขาก็มาแป๊ปๆแล้วไป แถมมีเจ้าหน้าที่คุ่มครองตลอด 24 ชม. แต่คนดีๆที่หนีไปไหนไม่ได้ต้องเสี่ยงภัยก็น่าจะให้เขาได้มีโอกาสป้องกันตัวบ้าง  Cry
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:16:55 PM »

ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธ์ในจังหวัดที่ท่านเคารพนับถือและศรัทธา โปรดอภิบาลปกปักรักษาท่านและครอบครัว ตลอดจนพี่น้องชาวไทยทุกคน ให้ปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งหลาย
ส่วนเรื่องคนที่คุณเรียกหา...อย่าไปคิดถึงเลยครับ..เปลืองสมอง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:16:59 PM »

Angry

ไอ้พวกเว...นี่มันหนักข้อขึ้นทุกวันนะเนี่ย
กลางเมืองนราฯร้านอาหารประจำผม(ไปกินทุกปี) อั้งม้อ ยังโดนซะได้
ตอนนี้ญาติผมย้ายขึ้นมาอยู่หาดใหญ่กันหมดแล้วครับ ทิ้งบ้านไว้เลยบ้านคุณตาคุณยายน่ะครับ
อยู่ใกล้ๆกับสถานี้วิทยุ 912

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:25:52 PM »

นาย.ก อยู่หนายยยย  นายกไม่อยู่เเล้ว  Cry Cry Cry หนีไปตั้งหลักที่อุบลก่อนเด้อพี่น้องชาวใต้ ไม่ไหวจริงๆ ระเบิดทุกวัน Cry Cry Cry

[URL=h
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:29:03 PM »

Cry Cry Cry

Cry Cry

Cry

Cry Cry

Cry Cry Cry

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 10:44:52 PM »

Cry ติดตามข่าวอยู่คับ...

ตอนนี้ได้ข่าวว่าเสียชีวิตไปห้าราย...

บาดเจ็บกว่าห้าสิบรายคับ... Cry
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 11:54:56 PM »

ตกใจ ตกใจสงสารพี่น้องชาวใต้จังขอให้สิ่งศักสิทธิคุ้มครองนะคับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 03:02:39 AM »

Cry เหมือนกับว่า การแก้ปัญหา 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ของรัฐบาล จะเดินถูกทางโจรมากกว่าทางรัฐบาลนะครับ Angry

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 03:44:08 AM »

ไม่อยากรับรู้ข่าวสารอะไรเกี่ยวกับบ้านเราเลยช่วงนี้
มีแต่เรื่องแย่ลงทุกวัน รู้ข่าวแล้วเศร้าครับ หมดกำลังใจที่จะทำงาน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 04:48:17 AM »

ไม่รูจะช่วยยังไง  แต่ขอให้ระวังตัวด้วยนะครับ  เป็นห่วงเด็กจังเข้าใจความรู้สึกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 06:04:18 AM »

เป็นกำลังใจให้พี่น้องชาวใต้ทุกคน รวมถึงผู้ที่คิดผิดด้วยหวังว่าสักวัน สันติภาพจะกลับมา Embarrassed Embarrassed

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 06:15:33 AM »

หนักข้อทุกวัน...ยิ่งแก้ยิ่งแรง...ขอให้รอดพ้นภยันอันตรายครับ....มีรายละเอียดเพิ่มเติมมาเล่าต่อนะครับ ขอบคุณครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์