เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาย.ก อยู่หนายยยย  (อ่าน 4506 ครั้ง)
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 06:25:11 AM »

ไม่อยู่แล้ว...... ลงไปแหย่ๆ  พูดจาท้าทาย ปากเสีย  แล้วหนีไปอีสาน....
ส่วนชาวบ้านโดนบึม.... Cry
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 06:58:26 AM »

เป็นห่วงครับ...ขอให้ปลอดภัยครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:04:04 AM »

Angry รับทราบข่าวด้วยความเป็นห่วง "ประเทศไทย" อย่างยิ่ง ...
....เกี่ยวกับ คาร์บอมบ์ หากให้เดา ผมว่างานนี้หน่วยข่าวกรอง น่าจะได้ข่าวว่าจะมีการก่อการร้ายท้าทายอำนาจรัฐ จู่ๆนาย ก ถึงเผ่นออกจากทางใต้อย่างกระทันหัน ทั้งๆที่ตามข่าวยังไม่ถึงเวลาที่จะกลับ แต่ความที่กลัว เสียหน้า-เสียเหลี่ยม เลยเหมาเครื่องบินไปอุบลฯ อ้างว่าไปช่วยผู้สมัครหาเสียง....ไหนก่อนไปประกาศปาวๆว่าไม่กลัวตาย ที่ไหนอันตรายจะไปอยู่ที่นั่น...เจอเข้าจริงๆ..วิ่งหางจุกตูด...
...นโยบายการแบ่งโซน แบ่งสี สามจังหวัดชายแดนใต้ ยิ่งน่าเป็นห่วง เหมือนจะไปซ้ำเติมให้สถานการณ์มันเข้าทางพวกก่อการ....ตรงนี้อันตรายสุดๆ

.....ผมเป็นห่วง "ประเทศไทย" จริงๆครับ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:15:27 AM »

ขอพระคุ้มครองครับ ส่วนนาย ก นาย ข อย่าไปเรียกเลย เปลืองน้ำลายเปล่า  Angry Angry Angry
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:18:20 AM »

ขอให้พี่น้องชายใต้ทุกท่านปลอดภัยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:32:04 AM »

Angry รับทราบข่าวด้วยความเป็นห่วง "ประเทศไทย" อย่างยิ่ง ...
....เกี่ยวกับ คาร์บอมบ์ หากให้เดา ผมว่างานนี้หน่วยข่าวกรอง น่าจะได้ข่าวว่าจะมีการก่อการร้ายท้าทายอำนาจรัฐ จู่ๆนาย ก ถึงเผ่นออกจากทางใต้อย่างกระทันหัน ทั้งๆที่ตามข่าวยังไม่ถึงเวลาที่จะกลับ แต่ความที่กลัว เสียหน้า-เสียเหลี่ยม เลยเหมาเครื่องบินไปอุบลฯ อ้างว่าไปช่วยผู้สมัครหาเสียง....ไหนก่อนไปประกาศปาวๆว่าไม่กลัวตาย ที่ไหนอันตรายจะไปอยู่ที่นั่น...เจอเข้าจริงๆ..วิ่งหางจุกตูด...
...นโยบายการแบ่งโซน แบ่งสี สามจังหวัดชายแดนใต้ ยิ่งน่าเป็นห่วง เหมือนจะไปซ้ำเติมให้สถานการณ์มันเข้าทางพวกก่อการ....ตรงนี้อันตรายสุดๆ

.....ผมเป็นห่วง "ประเทศไทย" จริงๆครับ....
กลัวหน้าจะเสียเหลี่ยมด้วยกระมังครับ จึงต้องรู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี   ตกใจ ตกใจ ตกใจ กลัวคนไทยจะเสียหน้าเหลี่ยม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:38:20 AM »

Embarrassed Embarrassed Embarrassedขอให้ พี่น้องทางใต้ผ่านพ้นอุปสรรคครั้งนี้โดยเร็วที่สุดครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
แมน
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:47:18 AM »

ที่แรกผมฟังข่าวตอน ทุ่มกว่านึกว่าเป็นระเบิดธรรมดา แต่ดูข่าวอีกที่ตอน สี่ทุ่ม เลยรู้ว่าไม่ธรรมดา เล่นเอาระเบิด หนักร้อยกว่าโล ใส่ในรถยนต์แล้วขับไปจอดไว้   แย่จริงครับ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปไหนกันพอดี  มอเตอร์ไซค์ที่มาจอดก็ต้องระวัง ใต้ดินก็ต้องระวัง นี้มารถยนต์อีกแล้ว  ยังไม่รวมที่ประกบยิง เรือใบวิ่งบนบกอีก ไม่ต้องไปไหนพอดี
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 08:47:41 AM »

Problem is nobody seems to know FOR CERTAIN who is/are responsible for this na krub.   I really meant the real evil that kill regular folks as well as good soldiers, cobs, teachers and other gov officials senselessly these days.   I just hope all of us get back to live in a peaceful environment as it has been for so many years already.  Trying not to blame anyone, be it "Tiny Thugs" or "Loud Mouth PM", on this matter but I guess we all need to help out as not only those in the 3 provinces but the victims from Tsunami have been waiting for a long term solution to cope with their situation too.   Any good suggestion as well as any effort to help out is more urgently needed than just a mere expression krub.   Hence, any effort on this matter, please do let me know and I will be more than willing to participate krub.    Just my $0.02 na krub.    Regards - Chew 
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 09:35:34 AM »

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ และขอให้ปลอดภัยนะครับ
GZ75
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:38:44 AM »

แค่นี้ก็บอกได้แล้วครับว่าหน่วยงานของรัฐไม่สามารถช่วยได้เท่าไรเลย พี่น้องใน 3 จังหวัดต้องเป็นผู้ปกป้องบ้านของตนเอง หากเมื่อก่อนท่านไม่ได้ให้ความสำคัญกับคนรอบข้าง ตอนนี้ท่านต้องเปลี่ยนมาสังเกตุคนรอบๆ บ้างครับ (ญี่ปุ่น,เมกา ถ้าเป็นปัญหาอย่างนี้ก็ป้องกันลำบากเหมือนกันครับคนธรรมดาที่เห็นทั่วไปแต่เป็นโจร) และ ปัญหาเหล่านี้เกิดขึ้นโดยหลักๆ ในความคิดผมคือปากท้องของคน+ผู้สนับสนุน(ผู้มีความประสงค์หากเกิดเหตุการเช่นนี้ตนจะได้ประโยชน์1234) แล้วตอนนี้ นาย.ก ก็ออก นโยบายดาบสองคมออกมาอิก และผมว่านโยบายเช่นนี้ไม่ควรใช้..นาย.ก นี่ชอบทำอะไรเสี่ยงๆ จิงๆ...  Angry (แต่ นาย.ก นี่ก็ยังดีกว่าคนไม่ทำอะไรเลยในอดีต)
Samart รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:42:16 AM »

เรื่องมันหนักขึ้นมาเรื่อย ๆ เลยนะครับ ก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องทางใต้ทุกคนครับ และก็ขอให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งหลายนะครับ...
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 10:59:27 AM »

หัวหน้าขี้ป๊อดก้อแบบนี้หล่ะครับ  ผมล่ะลุ้น ให้"พี่แก" ถูกอะไรบ้าง       แหม ติดปีกหนีซะพันก่าโลเร็วเจงๆ  ไวนะไว  จะรอดูตามหมอว่า ดูจิ๊จะเร็วก่าลูกปืนมะ

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 11:16:07 AM »

นายก.อัตตาสูง และแก้ปัญหาแบบนักบริหารการปกครอง .... กล่าวคือเป็นนายกับบ่าว ใครไม่เดินตามก็เอางบประมาณเข้าขู่  Angry

สมชาย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 11:37:24 AM »

ก็เป็นซะอย่างนี้แหละครับ นาย.ก ที่ตามก้นไอ้กัน ชาวบ้านซวยลูกเดียว ขอภาวนา อย่าให้ซวยอีกลูกเลยนะครับ
สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองชาวใต้ทุกคนนะครับ  Angry Angry
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์