เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:21:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Springfield Vs. Kimber . . . เลือกอะไรดี ... ครับ...  (อ่าน 5089 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 05:06:04 AM »

Smiley ขอคำแนะนำด้วยครับ  :Smiley ระหว่าง Springfield Ultra Compact Vs. Kimber Ultra Cheesy ความนุ่มนวล ความคงทน ความแม่นยำ  ถ้าให้เลือกกระบอกไหนน่าใช้กว่ากันครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2006, 05:08:58 AM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 05:41:59 AM »

สองกระบอกนี้ผมเลือกราคาถูกที่สุดครับ

เลือกผิวพรรณเลือกสปริงฟิวด์รมดำไม่มีให้ลอกครับ

ชื่อเสียงเลือกคิมเบอร์ครับ

สุดท้ายตังค์ม่ายมีเลยไม่ได้เลือกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 07:53:42 AM »

เลือกที่ชอบครับ ดีที่สุด Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 08:16:34 AM »

เรียนคุณ num  Springfield รมดำไม่ลอกเป็นรมธรรมดาหรือ
ใช้เทคนิคพิเศษ  ส่วนตัวชอบปืนรมดำแต่ติดที่กลัวลอกครับ
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 09:06:35 AM »

สวยทั้งคู่ครับ .. ส่วนตัวอาจจะเลือก kimber เพราะชื่อเสียงครับ เรื่องราคาอาจจะใช้ประกอบการพิจารณาอีกทีครับ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 09:13:39 AM »

kimber มาเป็ฯเพื่อนกันกับผม
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 09:15:46 AM »

เรียนคุณ num Springfield รมดำไม่ลอกเป็นรมธรรมดาหรือ
ใช้เทคนิคพิเศษ ส่วนตัวชอบปืนรมดำแต่ติดที่กลัวลอกครับ

สวัสดีครับคุณwchaium Grin

ผมหมายถึงสองตัวที่จขกท.นำมาให้เลือก  ตัวสปริงฟิวด์เค้าเป็นสแตนเลสหนะครับเลยไม่มีสีดำให้ลอกยกเว้นศูนย์ปืน   ส่วนคิมเบอร์ลอกแน่ๆเคยเห็นน่าเกลียดด้วย  ฉะนั้นถ้าเลือกก็เอาเเบบสแตนเลสทั้งตัวอาจพ่นทรายนิดหน่อยผิวลอกเเล้วไม่น่าเกลียดครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 09:21:09 AM »

Springfield ทางร้านเปิดให้จองแล้วหรอครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 09:47:10 AM »

......... Grin.คิดไม่ตกละสิท่านจี  ถ้าอยากเลือกแบบไม่เหมือนใครในกลุ่ม เลือกSpringfield Ultra ( เพื่อความแตกต่าง) แต่ถ้าเลือกตามสมัยนิยม งัดออกมาชื่อเสียงดี คนขอชม ก็ Kimber Ultra ปืนตะกลู 1911ตัวเล็กๆ นี้ ผมลองยิงมา3-4 ยี่ห้อ ผมว่า Kimber นุ่มนวล กลุ่มดีสุดครับ ......

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 10:30:01 AM »

......... Grin.คิดไม่ตกละสิท่านจี ถ้าอยากเลือกแบบไม่เหมือนใครในกลุ่ม เลือกSpringfield Ultra ( เพื่อความแตกต่าง) แต่ถ้าเลือกตามสมัยนิยม งัดออกมาชื่อเสียงดี คนขอชม ก็ Kimber Ultra ปืนตะกลู 1911ตัวเล็กๆ นี้ ผมลองยิงมา3-4 ยี่ห้อ ผมว่า Kimber นุ่มนวล กลุ่มดีสุดครับ ......

[/quote
      หลงรัก หลงรัก
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 10:31:08 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin     อย่างคุณจีควรเลือกคิมเบอร์ เพราะว่าจะได้เอาไว้คู่กับของผมไงครับอิๆๆๆๆ     น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 10:43:05 AM »

......... Grin.คิดไม่ตกละสิท่านจี ถ้าอยากเลือกแบบไม่เหมือนใครในกลุ่ม เลือกSpringfield Ultra ( เพื่อความแตกต่าง) แต่ถ้าเลือกตามสมัยนิยม งัดออกมาชื่อเสียงดี คนขอชม ก็ Kimber Ultra ปืนตะกลู 1911ตัวเล็กๆ นี้ ผมลองยิงมา3-4 ยี่ห้อ ผมว่า Kimber นุ่มนวล กลุ่มดีสุดครับ ......

Grin Grin Grin I think so  Grin Grin Grin but I think you got one Kimber you can get new one for Springfield .

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 11:04:53 AM »

ถ้าตัวเล็กๆ ผมเลือก SA ครับ ราคามีส่วนนิดหน่อย แต่จุดที่ชอบคือ SA คือเป็นสแตนเลสที่ท่อนล่าง และอีกจุดชอบคือการปลดนิรภัยเข็มแทงชนวน ด้วยการเหนี่ยวไก (แต่ เอ... SA มีสมอล็อกเข็มเหมือนโค้ลท์ S80 เปล่าหว่า จำไม่ได้ เดี๋ยวปล่อยไก่) มากกว่าการปลดสมอด้วยการกริ๊บปืนให้หลังอ่อนจม ตามรูปขอวิจารณ์ปืนที่เคยได้เห็นมานะครับ ท่านที่ใช้อยู่อย่าว่ากัน ในรหัสรุ่น ECLIP มันซีดจางง่ายจังเลย และเป็นซีดแบบด่างๆ คนที่รู้จักใช้รุ่นนี้ ต้องทำสีใหม่ครับ เสียดายจัง

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 11:13:19 AM »

ตัว ECLIP ของผมผิวก็ยังเป็นปกติอยู่นะครับยังไม่เห็นว่าจะมีการซีดจางเลยหรือว่ายังใหม่อยู่ครับ แต่มีข้อเสียตรงช่องคลายปลอกมักจะมีคราบปลอกทองเหลืองติดอยู่หลังการยิงทุกๆครั้งครับผม
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 11:16:32 AM »

Smiley ขอคำแนะนำด้วยครับ :Smiley ระหว่าง Springfield Ultra Compact Vs. Kimber Ultra Cheesy ความนุ่มนวล ความคงทน ความแม่นยำ  ถ้าให้เลือกกระบอกไหนน่าใช้กว่ากันครับ Grin
ผมแนะนำให้พี่ G. BKK ซื้อไว้ทั้งสองรุ่น แล้วนำมาทดลองให้พวกเราได้ดูกัน
ด้วยความเคารพครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์