เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 05:23:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีบดูช่อง 3. ข่าวเช้าวันใหม่เร็ว  (อ่าน 25674 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 08:08:42 AM »

...ฟังจากเล่าข่าวคนไม่รู้เรื่องปืนพูดซะน่ากลัว..ปืนยาวลูกกรด .22 Ruger ติดเลเซอร์ พร้อมที่เก็บเสียง จ่อยิง...แต่พฤติกรรมของคนร้ายก็เลวระยำ น่าจะโดนประหารไปด้วย..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 08:10:57 AM »

โหมาไม่ทันพี่เกิดอะไรขึ้นครับตื่นแต่ตี 4 แต่ไม่ไปด ทีวี

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 08:20:47 AM »

ปล้นฆ่า มีความผิดอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ   แก้ไขซ่อมแซมดัดแปลงปืนถ้าไม่ใช้ก่ออาชญากรรมไม่ควรเป็นความผิด

เรื่องต้องการซื้อต้องการขาย สงสัย วมต. ปิ๊ก ต้องตีกรอบเตือนในหน้าหนังสือแล้วละครับ

"การขายหรือโอนปืนให้ผู้ที่ไม่มีใบอนุญาตซื้อ  เป็นการกระทำที่ผิดกฎหมาย มีโทษทั้งจำทั้งปรับ" 

...รวมถึงในเว็บบอร์ดด้วยหรือเปล่าครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 08:28:48 AM »

ดูไม่ทันเช่นกันนะครับ ..
ว่าแต่ .. คนร้ายพวกนี้พฤติกรรมฆ่าคนเห็น ๆ น่าจะโดนประหารชีวิต
ส่วนใหญ่สังคมไทยบ้านเรา เวลามีคดีน่ากลัวอย่างนี้ .. ถึงจุดของคำตัดสินบางคดี
ทำให้ดูเหมือนกับว่า มีคดีแล้วก็เงียบไปโดยง่าย .. ทำให้ดูเหมือนกับว่าบทลงโทษไม่รุนแรง
ก่อเหตุขึ้นก็จบได้  ไม่รู้ว่าไปจบด้วยคำตัดสินอย่างใด .. (ข่าวไม่ลง)

เอาใจช่วยติดตามครับ แต่ผมคิดว่าคงไม่เกี่ยวกับพวกเรานะครับ  จูบบบบ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 08:52:00 AM »

....ผมละกลัวผู้บริหารบ้านเมืองจะบ้าจี้ตามกระแส....
...หากยังไม่ลืม...คดีสังหาร ดาบยิ้ม...นำมาสู่นโยบายการจำกัดเรื่อง อวป.ของผู้นำที่บ้าอำนาจ ตั้งแต่การเข้มงวดเรื่องการขอ อวป. มาตรการ 1สั้น 1ยาว จะให้ร้านปืนเปลี่ยนอาชีพ ยกเลิก ป.12 กระทั่งแผนริบปืนประชาชน....

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 08:59:58 AM »

น่ากลัวครับ กลัวว่าจะมีผลกระทบต่อการออกใบอนุญาติซื้อปืนนะครับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:01:27 AM »

ความเห็นส่วนตัวครับ  อาจรุนแรงไปบ้าง

ใครทำความผิดอะไร น่าจะได้รับการลงโทษแบบนั้น นะครับ
เช่น ถ้าไปข่มขืน ก็น่าจะโดนตัด.........ไปซะ หรือไม่ก็โดนพวกไม้ป่าเดียวกัน....ข่มขืนซะ จะได้รู้สึกว่าเป็นอย่างไร เจ็บปวดแค่ไหน
ถ้าเอาเป็นแกงค์มอไซเอาหินปากระจกรถยนต์ ก็น่าจะให้ขี่มอไซแล้วโดนหินปา กา บาล บ้าง
ถ้าเป็นแบบในข่าว ก็น่าจะโดน รูเกอร์ 22 ไปคนละนัดสองนัด เอาให้ทรมาน

ขอโทษทีครับ สงสารคนดีที่ถูกกระทำ โดยไม่มีทางป้องกันตัว

"คนเลวทำเลวควรได้รับการตอบแทนด้วยความเลว คนดีทำดีควรได้รับการตอบแทนด้วยความดี"

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:16:56 AM »

รัฐบาลที่มาจากสายทหารคงตรึกตรองได้ว่าเป็นที่ตัวบุคคลไม่ไช่ปืนไม่งั้นตอนยึดอำนาจ ตายเกลื่อนแน่ครับ
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:18:13 AM »

สงสารเจ้าของปืนที่ขายปืนให้คนร้ายนะครับ ถ้าซื้อกันแบบโอนลอย
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:19:36 AM »

ปืนไม่ใช่ต้นเหตุ ต้นเหตุคือคน

กรรมตามทันแล้วหละ...สาธุ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:20:19 AM »

อ่านหนังสือพิมพ์ข่าวสดแล้วขำ     เนื้อข่าวบอกว่า  คนร้ายใช้ปืนเลเซอร์ยิงเจ้าทรัพย์ตาย   

สงสัยคนเขียนข่าวมันนึกว่าเป็นปืนเลเซอร์  ยิงปิ๊วๆๆ  แบบสตาร์วอร์มั๊ง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:22:10 AM »

ขอให้สบายใจกันได้ทุกคนครับ........ที่ผมเลิกทำงานเกี่ยวกับกฎหมายไทยก็เพราะสาเหตุนี้แหละครับ
.....เป็นคราวโชคร้ายของผู้ถูกยิงที่เกิดเป็นคนไทย .......ตายฟรี เพราะเป็นเหยื่อในความเมามันส์ของพวกนักฆ่าลูกผู้ดี ที่บิดามารดา อบรมสั่งสอนแล้วแต่ไม่จำ
จริงๆแล้ว ลูกทำผิด ต้องจับพ่อแม่มาลงโทษครับ เพราะพ่อแม่ มีส่วนผิดด้วย ที่เกิดลูกออกมาแล้ว ไม่ดูแล หรือดูแลไม่ทั่วถึง ถ้าคิดว่าตัวเองสอนลูกให้ดีไม่ได้ ก็ให้ทำกิจกรรมอย่างว่ากันแล้วอย่าให้มีลูกออกมาสร้างปัญหาให้สังคม ซิครับ ....จริงไหมครับ
แต่กฎหมายเขาบอกว่า ใครทำผิด ต้องลงโทษกับคนนั้น ผมก็เลย เลิกสนใจกฎหมายสมัยใหม่เสียแล้ว
กฎหมายไทยโบราณ เขาออกแบบ เขาคิดมาตามแบบของสังคมไทย ของวัฒนธรรมของเรา เอาความเป็นอยู่ของเรามาทำเป็นกฎหมาย แต่ทุกวันนี้ เราไปเอากฎหมายฝรั่งมาใช้ จึงทำให้บ้านเมืองวุ่นวายอยู่ ทุกวันนี้ เพราะคนเอเชีย กับ คนยุโรป นิสัยไม่เหมือนกัน จะมาใช้กฎหมายตามอย่างกันไม่ได้ เหตุผลในการเปลี่ยนกฎหมายไทยให้เลียนแบบฝรั่ง เมื่อสมัย รัตนโกสินทร์ตอนต้น 5 นั้น ผมต่ำต้อยเกินไปกว่าจะวิจารณ์ครับ  ทุกวันนี้ 2549 แล้ว เราไม่ต้องกลัวฝรั่งจะไม่มาค้าขายด้วยแล้ว ทำไม เราไม่คิดแก้กฎหมายเรื่อง การลงโทษกับผู้กระทำผิดให้หนักเหมือนโบราณล่ะครับ  เห็นมีแต่จะทำให้โทษเบาลงไปทุกที ทุกที ยกตัวอย่างเช่น การล้อชื่อบุพการี ถ้าเป็นฝรั่ง เอาชื่อบุพการีมาล้อเล่น ผมว่า ฝรั่งคงไม่โกรธ เพราะ งง ทำไม่ต้องโกรธ Huh แต่ถ้าใครมาล้อชื่อบุพการีของคนไทย อาจถึงตายได้
สมัยรัตนโกสินทร์ตอนต้น  ขนาดใช้กฎหมายโบราณมีโทษรุนแรง ก็ยังมีคนก่อคดีอาญาอยู่เนื่องๆ แล้วมาสมัยนี้ อยู่ในคุกเหมือนอยู่ในบ้าน(ไม่เชื่อไปถามคนคุกดู มีข้าวกินฟรีด้วย) แล้วใครที่ไหนมันจะกลัวการติดคุกละครับ

.....เลิกเครียดเถอะครับ......คนทำผิดเดี๋ยวก็ได้ลดโทษ ออกมาฆ่าคนอีกครั้งในไม่ช้านี้แหละครับ เรื่องที่จะให้ตายตกตามกันไปกับเหยื่อนั้น ผมเลิกคิดแล้วครับ นึกว่าเป็นกรรมของคนตาย เป็นโชคดีของคนยิงแล้วกันนะครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:31:44 AM »

Sad จิตใจมันทำด้วยอะไรเนี่ย ชั่วจริง ๆ  Undecided

east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:51:40 AM »

กรรมจริงๆ Huh Huh Huh Huh
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 10:13:57 AM »

ตัวใครตัวมันละซี แบบนี้

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์