เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:16:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 กับ วังไชยา  (อ่าน 5126 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:25:40 AM »

นี่แหละถึงต้อง ช่วย ๆกันทำให้มันถูก  เจ้าหน้าที่ตั้งแง่ให้การขอยากขึ้น เปิดโอกาส ให้กินกัน ....... เรา ๆเอง ก็ต้อง ช่วย ๆกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 11:41:33 AM »

เจ้าหน้าที่เป็นลุงแก่ๆใส่แว่นสมองไดโนเสาร์หรือเปล่าครับ
พูดมาได้หน้าตาเฉยว่าจะเอาปืนไปทำไมในเมื่อมีตำหนวดอยู่แล้ว

...ผมเจอมาแล้วตอนขอปืนซ้ำขนาด ต้องไปให้ปากคำ ชี้แจงเพิ่มเติม เอาคนไม่รู้เรื่องปืน มานั่งรับเรื่อง แถมยังมีหน้าเสนอเรื่องให้หัวหน้าพิจารณา..พอชี้แจงมาก ๆ เข้า แกก็ยอมรับเสียงอ่อย ๆ ว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืน แต่ก็จะเสนอเรื่องให้...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
kiattism
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 01:43:46 PM »

ผมพึ่งไปขอ ต่างขนาดกับที่มีอยู่ แต่เหตุผลการขอท่านให้เขียนเป็นการกีฬา เพราะเคยขอเพื่อปกป้องทรัพย์สินไปแล้ว เหมือนท่านจะให้ใช้สิทธิการขอเพื่อปกป้องทรัพย์สินเพียงกระบอกเดียว เรื่องนี้เป็นเรื่องของดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ครับ จนท บางท่านอาจยอมรับเรื่องก็ได้ คำว่า "ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของเจ้าพนักงาน" มันทำให้ ปชช. อย่างเราเอาแน่อะไรกับท่านไม่ได้ พอยื่นเรื่องเสร็จแล้วท่านก็ให้รอ 2 เดือน Huh
A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 05:35:59 PM »

โลกของความเป็นจริงก็อย่างนี้แหละครับขึ้นอยู่กับว่าเราจะเอาแบบไหน ?

ถ้ามีเวลาเดินเรื่องเองและใจถึงยอมหักไม่ยอมงอ ก็เข้าชนตรงๆ มีตัวอย่างการชนของหลายๆท่านลองปรึกษาผู้รู้ในบอร์ดนี้ดูว่าถ้าจะชนต้องทำอย่างไรบ้าง

ส่วนอีกกรณีคือไม่มีเวลา หลักฐานพร้อม ให้ทางร้านช่วยดำเนินการให้ อันนั้นง่ายกว่าเพราะเขารู้ลู่ทางและเป็นงานประจำของเขา แต่ยังไงหลักฐานต้องครบถ้วนสมบูรณ์เหมือนกัน เพราะถ้าหลักฐานไม่ครบ ต้องปลอมแปลงต่างๆนาๆเพื่อให้คุณสมบัติผ่านตามเกณฑ์ ทางร้านคงไม่เล่นด้วยแน่ๆ เพราะเสี่ยงคุกเสี่ยงตารางไม่คุ้มเงินค่าเสี่ยง

ถึงเวลาที่ต้องเลือกเองละครับ ว่าจะเอาแบบไหน ?

ผมคิดเหมือนท่าน ชัช เหล็กไหลครับ
ในความเป็นจริง ยังมีอีกมากครับ ที่เราต้องปวดหัว   เสียเวลา หรือ เสียเงินบ้าง      ในกรณีที่ติดต่อหน่วยราชการ
บางหน่วยนะครับ ไม่ใช่ทุกที่
ก็เป็นการฝึกความอดทนของเราไปด้วยครับ ................
อยากได้ของดี   ของที่เรารอคอย ก็ต้องอดทนกันนิดนึงครับ ..........
สุดท้าย ก็ดีไปเองแหละครับ
เอาใจช่วยครับ

Vamply
ความสัตย์ซื่อ เท่านั้น... เป็นนิรันดร์...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 10:32:19 AM »

..เมื่อสักครู่เพิ่งโทรไปสอบถามถึง ป.3 ที่ขอไว้เมื่อ 20 ต.ค. เห็นว่าครบเดือนแล้ว..

จนท. ที่รับสายบอกว่า ..30 วันน่ะ หมายถึง 30 วันทำการนะคะ ไม่ใช่ 30 วันปฏิทิน..

ยังไงก็ต้องรอไปรษณียบัตรนะคะ.. แป่ววว.. โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน ..ร้านปืนก็ขอเร่งให้เข้าไปรับปืน

ที่ลงชื่อจองไว้ Glock 19 ร้านโยธินน่ะครับ.. เกรงใจร้านเหมือนกัน..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

๏ เบิกทรัพย์วันละบาทซื้อ      มังสา 
นายหนึ่งเลี้ยงพยัคฆา           ไป่อ้วน 
สองสามสี่นายมา กำกับ         กันแฮ
บังทรัพย์สี่ส่วนถ้วน บาทสิ้น   เสือตาย
ป้อมพระจุลฯ 24
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 03:51:35 PM »

ผมย้ายบ้านหนีเลยครับ สุดสุด
ชานนท์
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 03:59:23 PM »

ของผมขอไปเมื่อ 3 ก.ย ที่วังไชยา ไปรณีย์บัตรเพิ่งได้รับ เสาร์ที่แล้วขอรับ
ขี้เมา เล่นปืน
ชีวิตไม่เที่ยง พอเพียงก็ได้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

คุยไม่รู้เรื่องก็อย่าไปคุย

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 07:01:41 PM »

ยุคที่แล้วโดนมาแล้วที่ สัตหีบ ที่วังฯขอได้ พูดดีๆไม่มีเสียตังค์ค่าบำรุง ที่สัตหีบ ลองย้ายเข้าไปใหม่ครับยุคนี้รุ่นน้องบอกค่าบำรุง1kสำหรับ ขรก.ทหาร ประชาชนไม่ทราบครับ

จงดีกับคนที่ดี
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 07:05:11 PM »

ตอนนี้มีเพื่อนๆ ท่านใดขอ ป.3 ในกรณีที่มีปืนอยู่แล้วได้บ้างครับ
ผมเคยขอ ป.3 ลูกซองที่ศูนย์บริการประชาชน แต่เจ้าหน้าที่ไม่อนุญาต บอกว่าไม่มีเหตุผลเพียงพอ Angry

แต่วันนี้ไปเดินหลังวังเห็นปืนลูกซองแล้วสนใจ เลยถามที่ร้านฝากขอให้ได้หรือปล่าว
ผมเคยขอมาแล้วแต่ไม่ได้ ที่ร้านบอกว่ามีค่าใช้จ่าย.... แล้วเขียนเหตุผลดีๆ ขอได้อยู่แล้ว  Huh

หมายความว่าอย่างไรครับ    ผมต้องจ้างคนเขียนหนังสือให้เพื่อประกอบการยื่นขอ ป.3   Undecided
โอ เรียนมาจนได้ปริญญา ไม่ได้ใช้เส้นใช้สายให้จบมา แต่เขียนให้เจ้าหน้าที่เข้าใจมันยากมากหรือไง 

นึกถึงธรรมเนียมคนจีน ที่เวลาไปส่งศพ ต้องคอยเอาเงิน / ใบเบิกทางโปรยไปตลอดทาง

ขออภัยเวปมาสเตอร์ด้วยนะครับ ถ้าไม่เหมาะสม อยากเป็นพลเมืองดี ทำตามกฏหมายครับ แต่เหมือนถูกบังคับให้ทำผิด Angry

ครับ
เคยไปที่ราชการ แห่ง 1
เห็นขรก ยิ้ม  ส่วนคนที่เดินเรื่องเสร็จ พูดกับเพื่อนว่าให้ห-าแดก ครับ

POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 07:26:09 PM »

Smiley ผมว่าถ้าหลักฐานครบก็ลุยเลยครับ  ไม่ได้ฟ้องศาลปกครองเลย Wink

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 07:46:34 PM »

เจ้าหน้าที่เป็นลุงแก่ๆใส่แว่นสมองไดโนเสาร์หรือเปล่าครับ
พูดมาได้หน้าตาเฉยว่าจะเอาปืนไปทำไมในเมื่อมีตำหนวดอยู่แล้ว
ถ้าเจอคำถามแบบนี้ก็น่าโมโหจริงๆครับ  ถามมาได้  ถ้าถามโง่ๆอย่างนี้น่าจะถามกลับไปว่า ฝรั่งมังค่ามันผลิตปืนมาไว้เกาเจี้ยวเล่นใช่มั๊ย  ถ้าใช่จริงจะไม่มาขอ ป3อีกเลย

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:22:35 PM »

...วันนี้โทรไปถามเรื่องป.3ที่วังไชยาที่ขอ ไรเฟิล.308 กับ ลูกซอง 5 นัดไว้....บอกชื่อไปอย่างเดียว เจ้าหน้าที่ต่อนามสกุลให้เสร็จ...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:54:27 PM »

...วันนี้โทรไปถามเรื่องป.3ที่วังไชยาที่ขอ ไรเฟิล.308 กับ ลูกซอง 5 นัดไว้....บอกชื่อไปอย่างเดียว เจ้าหน้าที่ต่อนามสกุลให้เสร็จ...

Wink โถ..ๆๆๆ ถ้าเจ้าหน้าที่ ที่วังไข่เค็มไม่รู้จักเฮียเสก สงสัยคนๆนั้นไม่หูหนวก ก็ต้องตาบอด...อิอิ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 09:03:50 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:56:17 PM »

ผมทำผิดทุกครั้งที่เดินเข้าไปติดต่องานราชการ   ข้อหาติดสินบนเจ้าพนักงานแต่ไม่ถูกดำเนินคดี (ประชดประชัน หัวเราะร่าน้ำตาริน)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:54:44 PM »

"  ส่วนคนที่เดินเรื่องเสร็จ พูดกับเพื่อนว่าให้ห-าแดก ครับ  "

Grin Grin Grin         Grin Grin Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์