เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:23:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 กับ วังไชยา  (อ่าน 5109 ครั้ง)
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:55:08 PM »

:Smiley อยู่ต่างจังหวัด อำเภอเล็ก ๆ กับ กรุงเทพ มันได้อย่าง เสียอย่างเหมือนกันนะ เรื่องที่จะซื้อปืน อยู่กรุงเทพเป็นแหล่งร้านขายปืน มีปืนให้เลือกดูมากมาย แต่ขอ ป.3 บางครั้งก็ยากและรอนานหลายเดือน   อยู่ต่างจังหวัดอำเภอเล็ก ๆ บ้านผม ขอ ป.3 วันเดียวได้ เสีย 6 บาท แต่ไม่มีร้านปืนให้เลือกซื้อ ...ทำไมหนอชีวิตถึงเป็นแบบนี้....มันไม่พอดีกันสักอย่าง....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:14:55 PM »

...ด้านการติดต่อ ประชาสัมพันธ์ ของ จนท. วังไชยา ปัจจุบันพูดจาดีขึ้น ทั้งจนท. 3 คนที่รับเรื่อง ป.1  จนท.เคาน์เตอร์  และการตอบทางโทรศัพท์ แต่ขั้นตอน ระยะเวลาการดำเนินการ ยังไม่แน่ใจ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ปืนดูดปืน(ans 63)
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 12:52:29 AM »

ขอครั้งแรก 9 มม.สองกระบอกเดือนที่แล้วใช้เวลาประมาณ 3 อาทิตย์
เพิ่งยื่นขอไปอีก 8 กระบอกเป็น 9 มม. อีก 4 กระบอก .38 สองกระบอก
ปืนลูกซอง 2 กระบอก ยื่นเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา มีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าอาทิตย์หน้าวันศุกร์ให้ไปรับ
ได้แล้วครับ
ปล.ถ้าเจ้าของกระทู้มีเหตุผลที่อยากได้ คุยกันครับไม่มีค่าใช้จ่ายผมโทรบอกให้ได้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 01:18:14 AM »

...วันนี้โทรไปถามเรื่องป.3ที่วังไชยาที่ขอ ไรเฟิล.308 กับ ลูกซอง 5 นัดไว้....บอกชื่อไปอย่างเดียว เจ้าหน้าที่ต่อนามสกุลให้เสร็จ...

จะเข้าไปรับป.3วันไหนคับพี่...

เผื่อติดเข้าไปขอมั่ง... Grin
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 06:49:36 AM »

ขอครั้งแรก 9 มม.สองกระบอกเดือนที่แล้วใช้เวลาประมาณ 3 อาทิตย์
เพิ่งยื่นขอไปอีก 8 กระบอกเป็น 9 มม. อีก 4 กระบอก .38 สองกระบอก
ปืนลูกซอง 2 กระบอก ยื่นเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา มีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าอาทิตย์หน้าวันศุกร์ให้ไปรับ
ได้แล้วครับ
ปล.ถ้าเจ้าของกระทู้มีเหตุผลที่อยากได้ คุยกันครับไม่มีค่าใช้จ่ายผมโทรบอกให้ได้
Shocked Shocked Shocked Shockedนับถือนับถือ Shocked Shocked Shocked Shocked
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 09:55:28 AM »

หลงรัก น้ำลายหก หลงรัก

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 10:02:04 AM »

ได้แล้วครับ
เรื่องจริง?

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 10:04:18 AM »

...วันนี้โทรไปถามเรื่องป.3ที่วังไชยาที่ขอ ไรเฟิล.308 กับ ลูกซอง 5 นัดไว้....บอกชื่อไปอย่างเดียว เจ้าหน้าที่ต่อนามสกุลให้เสร็จ...

นักร้องโทรมา  ใครไม่รู้จักแสดงว่าเพิ่งมาทำงานวันแรกครับพี่ .. Grin Grin

เดี๋ยวนี้ในใบนัดเค้าลงไว้กี่วันครับ  ยัง 45 วันทำการอยู่หรือเปล่าพี่เสก .. Smiley

ปีนี้จะได้ฟ้องอีก
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 01:30:03 PM »

ได้แล้วครับ

สุดยอดดดดดดดดดดดดด
โอกาสหน้าต้องขอรบกวนท่านพี่ทั้งสองแล้ว

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 02:29:34 PM »

เข้าใจและเห็นใจครับ
Yo ho
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 02:59:53 PM »

...ด้านการติดต่อ ประชาสัมพันธ์ ของ จนท. วังไชยา ปัจจุบันพูดจาดีขึ้น ทั้งจนท. 3 คนที่รับเรื่อง ป.1 จนท.เคาน์เตอร์ และการตอบทางโทรศัพท์ แต่ขั้นตอน ระยะเวลาการดำเนินการ ยังไม่แน่ใจ...

ขอยืนยันตามนี้อีก 1 เสียงครับ
อ้างถึง

เดี๋ยวนี้ในใบนัดเค้าลงไว้กี่วันครับ ยัง 45 วันทำการอยู่หรือเปล่าพี่เสก .. Smiley

อ้างถึง

ผมไปขอ ป.๓ เมื่อ เดือน ธ.ค.๔๙    ลงว่า  30 วันครับพี่
Pun ^_^
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

OSK110

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:13:32 AM »

อ้างถึง
เดี๋ยวนี้ในใบนัดเค้าลงไว้กี่วันครับ ยัง 45 วันทำการอยู่หรือเปล่าพี่เสก ..

อ้างถึง

ผมไปขอ ป.๓ เมื่อ เดือน ธ.ค.๔๙    ลงว่า  30 วันครับพี่

ดับเบิ้ล สแตนดาร์ด สิครับ เพราะผมขอ เมื่อ 4 ธ.ค. เจ้าหน้าที่ไม่ลงวันนัดในใบนัดเลยครับ บอกแต่เพี่ยงว่าอีก 2 เดือนครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:15:21 AM »

ได้แล้วครับ

อยากทราบว่าท่านทำธุรกิจอะไรครับ  คงไม่ใช่คนธรรมดาแน่ๆ เลย   ไม่ได้ถามกวนนะครับ อยากทราบจริงๆ  ถึงขอได้ทีละ 8 กระบอก

ขนาดผมเป็นข้าราชการ  ไปขอ 9 มม.กระบอกแรกในชีวิต  เจ้าหน้าที่ยังถามเลยว่า  เอาไปทำอะไร  ปืนหลวงไม่มีให้เหรอ   HuhHuh?

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Pun ^_^
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

OSK110

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 09:15:36 AM »

อ้างถึง
เดี๋ยวนี้ในใบนัดเค้าลงไว้กี่วันครับ ยัง 45 วันทำการอยู่หรือเปล่าพี่เสก ..

อ้างถึง

ดับเบิ้ล สแตนดาร์ด สิครับ เพราะผมขอ เมื่อ 4 ธ.ค. เจ้าหน้าที่ไม่ลงวันนัดในใบนัดเลยครับ บอกแต่เพี่ยงว่าอีก 2 เดือนครับ
แถมตอนสอบปากคำ คราวนี้พี่ท่านเล่นให้กรอกเองเลยครับ ตอนเมื่อกลางปียังเป็นเจ้าหน้าที่สอบและบันทึกเองอยู่เลย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์