เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:35:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามข้าราชการทหาร  (อ่าน 8206 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 02:48:59 PM »

หน่วยงานไม่ว่าจะเป็น Police Departments , Sheriff Offices จะมีอุปกรณ์จำเป็นให้เจ้าหน้าที่ครบเช่น เครื่องแบบ อาวุธปืนพก( แม็กกาซีน ลูกปืน) ประจำตัว เข็มขัด ซองปืน baton OC Spray กุญแจมือ ไฟฉาย วิทยุสื่อสาร ถุงมือ เสื้อเกราะ เป็นต้น
 หลงรัก หลงรัก หลงรักเมื่อไรเมืองไทยจะมีแบบนี้บ้างต่างกันลิบเลยอ่ะครับ แล้วตำรวจที่นั้นจะเป็นคนสัญชาติไหนก็ได้รึครับคือถ้าไปอยู่แล้วจนได้เป็นพลเมืองของเค้าแล้วสามารถสมัครได้เลยรึครับ
จะเป็นตำรวจ( เจ้าหน้าที่รักษากฏหมาย ) ต้องเป็น US Citizen ครับ ถ้าเป็นทหารไม่ต้องเป็น ซิติเซ็น

อือม์ ถ้าผมไปเรียนเมกาสงสัยหาทางเตร่อยู่ต่อแล้วอาจไปเป็นทหารแล้วครับ ป่านนี้สงสัยนอนอ้วนอยู่อิรัก

มีเมกันคนนึงเขาบอกว่า โดยเฉลี่ยทหารที่ไปอิรักน้ำหนักขึ้นกันมากๆ แต่ที่ไปอัฟกานิสถานน้ำหนักลดลงมากๆ แปลกดีครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 03:25:49 PM »

พี่ XD40 ครับ   baton ของ usa มีคุณสมบัติ อะไรแตกต่างจาก ของที่เอามาขายในไทย ซึ่งซื้อจากจีนหรืออะไรประมาณนี้เยอะมั้ยครับ   มีปุ่มกด แล้วยืดออกมาเลยมั้ย และกดเพื่อให้หดกลับเข้าไปเหมือนเดิมอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
nunu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 09:55:31 PM »

ผมเป็นผู้น้อยมากๆ อาวุธประจำหน่วย เอ็ม 16 เอ 1 ก่อนออก ลว.ก็เบิกไปนะ  แต่พอออกไป ลว. แอบเอาไอ้ก้า ออกไปทุกที คิดซิทำไม HuhHuhHuhHuhHuh?? เอ้าใบ้ให้นิดนึง ไอ้ที่ยิงไม่ได้เบิก  ไอ้ที่เบิกไม่ได้ยิง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 09:57:19 PM »

พี่ XD40 ครับ baton ของ usa มีคุณสมบัติ อะไรแตกต่างจาก ของที่เอามาขายในไทย ซึ่งซื้อจากจีนหรืออะไรประมาณนี้เยอะมั้ยครับ มีปุ่มกด แล้วยืดออกมาเลยมั้ย และกดเพื่อให้หดกลับเข้าไปเหมือนเดิมอะไรประมาณนี้อ่ะครับ
baton ที่ใช้ที่นี่ยี่ห้อ ASP ครับ แตกต่างจากที่เมืองไทยอย่างไรไม่รู้ครับ  เพราะไม่เคยเห็นครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 10:41:58 PM »

ว่าแต่ว่า ตอนนี้มีประเทศไหนใช้ hk 33 บ้างครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 11:45:13 PM »

ผู้รู้...มากมายให้...ข้อมูล.........อืมม์น่าสนใจ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 12:44:27 AM »

ผมเป็นผู้น้อยมากๆ อาวุธประจำหน่วย เอ็ม 16 เอ 1 ก่อนออก ลว.ก็เบิกไปนะ แต่พอออกไป ลว. แอบเอาไอ้ก้า ออกไปทุกที คิดซิทำไม HuhHuhHuhHuhHuh?? เอ้าใบ้ให้นิดนึง ไอ้ที่ยิงไม่ได้เบิก ไอ้ที่เบิกไม่ได้ยิง

อืม น่าคิดครับ สงสัยว่าจะได้หาหลักฐานไม่เจอละสิครับว่าใครเป็นคนยิง หรือไม่ก็บอกว่ามันทะเลาะกันแล้วยิงกันเอง ลว. ไม่เกี่ยว อิอิอิ

Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 12:47:10 AM »

สุดยอดกูรูเลยพี่มะขิ่นกับพี่ XD40 ..........ขอบคุณสำหรับวิทยาทานครับ

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
hs2uje
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 11:29:58 AM »

ขออนุญาต อ้างนะครับ
ข้อความโดย: Basix..Basic 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
โห..ชอบทั้งพี่มะขิ่นและพี่ XD40 มาก ตอบแบบให้หมดละเอียดยิบเลยครับ ขอเรียนถามพี่ทั้งสองครับว่า ปัจจุบันรู้สึกจะมีปืนที่ไฮเทคกว่าเข้าไปในกองทัพของอเมรกาแล้วไม่ใช่หรือครับ หรือว่าแค่เป็นการทดลองใช้ (อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ แต่เห็นว่ามีของสิงคโปร์ผลิตด้วย) แล้วตอนนี้ไทยเรายังผลิต HK อยู่หรือเปล่าครับพี่...

พอดีเคยเป็นทหารเกณฑ์ในส่วนของทหารเรือไปอยู่ที่สัตหีบได้นอนกอดM16 เป็นแรมเดือนเพราะต้องซ้อมสวนสนามวันกองทัพไทย  ครับและก็เคยได้ยิงหลายครั้งและก็เห็นว่า M16 ส่วนของกองทัพเรือที่ได้ใช้มัน สิงคโปร์ผลิต made in สิงคโปร์เลย แต่ก็ยิงดีเหมือนกัน ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์