เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:36:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านใดเคยมีเคยประสบการยิงต่อสู้กับโจรผู้ร้าย  (อ่าน 4534 ครั้ง)
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 09:42:32 PM »

พี่ท่านใดเคยมีเคยประสบการยิงต่อสู้กับโจรผู้ร้าย ช่วยเล่าความรู้สึกให้ฟังหน่อยครับว่าขณะนั้นมีความรู้สึกยังไง แบ่งปันเป็นความรู้ครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
กะเเด่ว
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 09:59:23 PM »

ผม...

ก็ว่าจะถามคำถามนี้อยู่เหมือนกันครับ... Grin

บางครั้งมิตรภาพในอินเตอร์เนท มันก็ยั่งยืนมากกว่าในมิตรภาพในโลกความจริง
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 09:59:57 PM »

เริ่มตั้งแต่เย็นวูบไปทั้งตัวตั้งแต่หัวจดปลายเท้า แล้วก็ร้อนผ่าวไปทั้งตัว ความคิดหลายๆอย่างจะพร่างพรูเขามาในเสี้ยววินาที จากนั้นก็ปกติรับมือกับสถานการณ์ได้ เพิ่งจะครบรอบ 1 ปีของเหตุการณ์ครับ ดีใจที่ยังมีชีวิตอยู่รับใช้สังคมต่อไป ขอบคุณครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:11:03 PM »

มีประสบการณ์บ้างครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นต่อสู้กับโจรหรือเปล่า

เหล้าละน๊ะ .. โทษที .. เล่าละน๊ะ ..
พาลูกน้องไปจับผู้ต้องหาหมายจับยาเสพติด ..เป็นชาวเขา ..
พอไปถึงบ้านพวกวิ่งออกจากหน้าบ้านไปหลายคน บางคนอ้อมไปหลังบ้าน
คนที่วิ่งเข้าป่าไม่ทันละว๊ะ .. จึงตามคนหลังบ้านดีกว่า .. เพราะรู้ว่าหลังบ้านเป็นภูเขาทางตัน
เราก็ไม่วิ่งตาม ถือปืนสองมือตั้งท่าเตรียม .. พวกวิ่งกลับสวนมาเหมือนแทงหวย ..
ยกปืนสองมือจ้องสั่งให้หยุด .. พวกทำท่าหันหลังกลับ .. เลยเบี่ยงปืนเลยพวกไป .. ยิงขู่หนึ่งนัด ..
พวกวิ่งกลับทางเดิม .. เลยตะโกนบอกลูกน้องว่า " ระวังมันย้อนกลับ " จากนั้นก็ไม่เห็นภาพ
ได้ยินแต่เสียงลูกน้องตะโกนว่า "มันมีปืน" แล้วเสียงสั่งให้ " นอนลง .. นอนลง ..
พบภายหลังว่า .. พวกพกปืน ออโตเมติก .. ขึ้นลำ.. ข้างลำตัว .. บังเอิญตอนวิ่งหลบไปเจอลูกน้อง
สดุดกระถาง ..ปืน .. เลยหล่นจากเอวลงพื้น ..     โชคดีไป  .... Grin

ช่วยเล่าความรู้สึกให้ฟังหน่อยครับว่าขณะนั้นมีความรู้สึกยังไง

รู้แต่ว่าพวกกลุ่มนี้มีปืนเกือบทุกคนครับ .. เล็งปืนใส่ลำตัวพร้อมยิง .. หากเห็นชักปืนหรือขัดขืนจะต่อสู้กับเรา ..
บังเอิญมีท่าทีจะหนีต่อจึงยิงขู่ .. เพื่อให้หยุด .. แต่พวกไม่กลัว .. งานนี้ได้ยาบ้ามากโข่ครับ .. พกในกระเป๋าคาดเอว ..
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:19:07 PM »

มีประสบการณ์บ้างครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นต่อสู้กับโจรหรือเปล่า

เหล้าละน๊ะ .. โทษที .. เล่าละน๊ะ ..
พาลูกน้องไปจับผู้ต้องหาหมายจับยาเสพติด ..เป็นชาวเขา ..
พอไปถึงบ้านพวกวิ่งออกจากหน้าบ้านไปหลายคน บางคนอ้อมไปหลังบ้าน
คนที่วิ่งเข้าป่าไม่ทันละว๊ะ .. จึงตามคนหลังบ้านดีกว่า .. เพราะรู้ว่าหลังบ้านเป็นภูเขาทางตัน
เราก็ไม่วิ่งตาม ถือปืนสองมือตั้งท่าเตรียม .. พวกวิ่งกลับสวนมาเหมือนแทงหวย ..
ยกปืนสองมือจ้องสั่งให้หยุด .. พวกทำท่าหันหลังกลับ .. เลยเบี่ยงปืนเลยพวกไป .. ยิงขู่หนึ่งนัด ..
พวกวิ่งกลับทางเดิม .. เลยตะโกนบอกลูกน้องว่า " ระวังมันย้อนกลับ " จากนั้นก็ไม่เห็นภาพ
ได้ยินแต่เสียงลูกน้องตะโกนว่า "มันมีปืน" แล้วเสียงสั่งให้ " นอนลง .. นอนลง ..
พบภายหลังว่า .. พวกพกปืน ออโตเมติก .. ขึ้นลำ.. ข้างลำตัว .. บังเอิญตอนวิ่งหลบไปเจอลูกน้อง
สดุดกระถาง ..ปืน .. เลยหล่นจากเอวลงพื้น .. โชคดีไป .... Grin

ช่วยเล่าความรู้สึกให้ฟังหน่อยครับว่าขณะนั้นมีความรู้สึกยังไง

รู้แต่ว่าพวกกลุ่มนี้มีปืนเกือบทุกคนครับ .. เล็งปืนใส่ลำตัวพร้อมยิง .. หากเห็นชักปืนหรือขัดขืนจะต่อสู้กับเรา ..
บังเอิญมีท่าทีจะหนีต่อจึงยิงขู่ .. เพื่อให้หยุด .. แต่พวกไม่กลัว .. งานนี้ได้ยาบ้ามากโข่ครับ .. พกในกระเป๋าคาดเอว ..
สุดยอดครับพี่ ผมอยากให้ยาเสพติดหมดประเทศไปซะทีครับ ห่วงคนไทยและคนที่เรารักครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:29:50 PM »

โหพี่ Mr.Piack สุดยอดมากครับดีนะถ้าพวกยิงสวนมาละยุ่ง พวกค้ายาอันตรายจิงๆ  โดนชก

ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:36:44 PM »

ไม่อยากเจอแน่ สถานการณ์อย่างนี้
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:39:16 PM »

ความรู้สึกจะวูบวาบ ร้อนๆหนาวๆ ขนลุกครับ แต่สุดท้ายโชคดีครับไม่มีเสียงปืนทั้งฝ่ายเราและฝ่ายตรงข้าม Grin
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:39:48 PM »

เอ... อายุคดี มันกี่ปีนะ ผมลืมไป อ่านนานแล้ว

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 10:35:58 PM »

Shocked ชักน่ากลัว

Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 10:48:46 PM »

เวลานั้นคงตื่นเต้นน่าดูเลยนะครับพี่...
october109
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:25:57 PM »

สนับสนุนพี่ๆทุกคนที่ปราบยาบ้าครับ และขอให้ปลอดภัยตลอดทุกครั้งครับ เมืองไทยจะแย่ก็พวกยาบ้า ,แบ่งแยกดินแดน และ พวกแก๊งค์โจ๋ที่ซ่องสุมปล้นฆ่า,จี้ข่มขืน นี่ละครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:48:58 PM »

แอบมาฟังเขาวูบวาบกัน

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 07:27:22 PM »

เล็งกันแบบไหนครับ  ศูนย์ชัด  เป้าเบลอ

ศูนย์เบลอเป้าชัด

หรือว่าชักออกมาก็ใ่ส่เลยไม่ต้องเล็ง   หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Narongsak
>>>NoTTinGPerFecT<<<
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 07:38:39 PM »

สนับสนุนต่อต้านยาเสพติดครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์