เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:17:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน เรื่อง ปืน Auto ไกระบบ Double Only ครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 08:22:54 AM »

สวัสดีครับ

คือผมมีความสงสัยอยู่ว่า ในปืน Auto ที่มีไกระบบ Double Only เมื่อ ดึงลำเลื่อน ขึ้นลำโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้ว นกสับ จะลดลงมาอยู่ในตำแหน่งไหนครับ ถ้าลดลงมาชิดโครงปืน จะกระแทกเข็มฯ ทำให้ปืนลั่น หรือเปล่า ครับ ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:16:53 AM »

นกลดตลอดเวลาครับ
คือปืนแบบนี้เราง้างนกให้ค้างไม่ได้ ดึงสไลด์แล้วผ่อนไปข้างหน้าแล้วนกมันจะไปตามสไลด์ด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:36:31 AM »

ในปืนขนาดที่ใหญ่ ๆหน่อย ไม่ใช่จำพวกปืนพกซุกซ่อน ผมว่าน่าจะปลอดภัยครับ เนื่อง จากปัจจุบันมักมีระบบสมอล๊อกเข็มแทงชนวน ช่วยป้องกันอีกที ..... ผมเคยกังวน กับเรื่องนี้เหมือนกันแต่ในปืน ออโต้พกซุกซ่อนขนาดเล็กครับ  ...... เนื่องจากในปืนพกซุกซ่อนขนาดเล็กมักจะไม่มี ระบบล๊อกเข็มแทงชนวนครับ ..... ในกรณีที่ขึ้นลำนกสับจะรูดตามท้ายสไลด์ ลงมา จนชิดโครงปืน ท้ายสไลด์ครับ ..... ผมกลัว (คิดไปเอง .... อิอิอิ ) เกิด จังหวะขึ้นลำแล้วนกมันสะดุดคือไม่รูดตามท้ายสไลด์  มันจะลั่นได้หรือป่าว ..... อิอิอิ  แต่เป็นความกังวนส่วนตัวแบบคนไม่เคยใช้ปืนดับเบิ้ลโอนลี่ ครับ ..... ไว้มีแล้วจะมาบอกอีกทีว่าเป็นไง .........55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:39:05 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:36:42 AM »

Para Carry ที่เป็น Semi Auto แบบ DAO
เมื่อขึ้นลำแล้วนกจะลดลงมาชิดโครงปืน ไม่สามารถง้างได้
เข็มแทงชนวนจะเป็นแบบหน่วงด้วยสปริง ไม่ใช่จ่ออยู่ที่กระสุน กรณีปืนตกกระแทกก็ยากที่จะทำให้เข็มแทงชนวนวิ่งไปกระทบให้กระสุนระเบิดออกมาได้
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:00:27 AM »

คือปืนแบบนี้เราง้างนกให้ค้างไม่ได้ ดึงสไลด์แล้วผ่อนไปข้างหน้าแล้วนกมันจะไปตามสไลด์ด้วยครับ

หมายความว่า เมื่อนกสับลดลงตามสไลด์ จะมี สมอล็อคเข็ม ไว้ไม่ให้กระแทกชนวนใช่มั้ยครับ แล้วมีโอกาสที่ สมอล็อคเข็มจะชำรุดบ้างไหมครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:30:18 AM »

หมายความว่า เมื่อนกสับลดลงตามสไลด์ จะมี สมอล็อคเข็ม ไว้ไม่ให้กระแทกชนวนใช่มั้ยครับ แล้วมีโอกาสที่ สมอล็อคเข็มจะชำรุดบ้างไหมครับ
    ตอบตามตรงคงต้องบอกว่ามีครับ ...... ทุกอย่างล้วนมีการชำรุดได้หาไม่มีการบำรุงรักษาที่ถูกวิธีมันก็จะชำรุดเร็วกว่ากำหนดครับ .....

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:35:28 AM »

มีระบเดียวในกระบอก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1]
  พิมพ์