เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:39:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาร์มสกอร์ .45  (อ่าน 3483 ครั้ง)
โก_เจี๊ยบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:26:20 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2007, 04:37:28 PM โดย k_jerus » บันทึกการเข้า
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:32:54 PM »

ถ้าชอบแบบ 1911 ก็เอาได้เลยครับแต่อย่าเอาไปเทียบกับโคลท์ตัวเดิมเด็ดขาด เป็นผมอาร์ทสกอร์ตัวนี้เอาไว้ใช้งานแบบลุยๆครับแบบไม่ต้องเสียดาย เจอรอยขีดข่วนได้ ถ้าเป็นกล็อก แนะนำกล็อก 36 ครับ น้ำลายหก
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 03:27:34 PM »

ผมเพิ่งขายเจ้า colt .45 ด้วยเหตุผลบางประการไป และกำลังรอปืนโครงการอยู่ 1 กระบอกคือ CZ RAMI P ตอนนี้ปืนมาแล้วกำลังรอ ป.3 อยู่ และเห็นปืนโครงการออกมายั่วน้ำลายอีกแล้วคือ GLOCK จำไม่ได้ว่ามี ขนาด .45 หรือไม่ แต่ก็อยากจะเอาไว้ในครอบครองอีก 1 กระบอก ก็เลยตัดสินใจอยู่ว่า จะเอา GLOCK ขนาด .45 (ถ้ามี) กับ อาร์มสกอร์ .45 ขนาดคอมแพ็ค ตามรูปที่แนบมากระบอกล่างครับ (คล้าย ๆ คิมเบอร์เลยจะซื้อคิมเบอร์ซื้อเลสเบร์ก็ไม่ไหว โคล์ทก็หายาก) กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอากระบอกไหนดี แต่ส่วนตัวชอบแบบ 1911 หากท่านใดพอมีข้อมูลของ อาร์มสกอร์ ตัวนี้รบกวนช่วยขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ

แล้วไปดูราคามาเท่าไรครับ armscor 45
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 03:33:31 PM »

อาร์มสกอร์ .45 น่าใช้ครับอย่างน้อยผมคิดว่าน่าจะดีกว่านอรินโกของจีนแดงนะครับ...
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 03:40:05 PM »

ถ้าชอบแบบ 1911 ก็เอาได้เลยครับแต่อย่าเอาไปเทียบกับโคลท์ตัวเดิมเด็ดขาด เป็นผมอาร์ทสกอร์ตัวนี้เอาไว้ใช้งานแบบลุยๆครับแบบไม่ต้องเสียดาย เจอรอยขีดข่วนได้ ถ้าเป็นกล็อก แนะนำกล็อก 36 ครับ น้ำลายหก

Grin Grinเห็นด้วยอีกเสียงหนึ่งครับ..ถ้าคิดจะเอาไปใช้งานแบบไม่คิดอะไรมาก.....แต่ถ้ามีโคลท์อยู่ในใจลึกๆล่ะก็..อย่าครับรอเอาโคลท์ให้ได้ครับ..เอามานอนกอดแล้วมันอุ่นผิดกันแยะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grinจากพ่อหม่ายโคลท์ 1911 Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 05:15:50 PM »

ลองถามตัวเองสิครับ  รักใคร ชอบใคร เอาเลยครับ จะไม่ต้องมาเสียใจภายหลังครับ :-* :-* :-*
มันดีเหมือนกันหมดครับ สักแต่ว่าดีอย่างไร ตรงไหน (ถ้าเป็นผมน่ะเอาหมด ขอให้มีงบ,นทบ.ให้ ป.3 หน่อย) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 05:19:21 PM »

ผมว่าถ้าเคยยิงไกซิงเกิ้ลล้วนมาแล้ว ก็น่าซื้อทรง 1911 นะครับ แต่ว่าเคยใช้โคลท์แล้วจะมาซื้ออาร์มสกอร์ ผมว่า จขกท.อาจเกิดการเปรียบเทียบภายหลังจากการซื้อนะครับ ทรงอาจเหมือนกัน แต่ความเป็นโคลท์มันเป็นความรู้สึกอีกแบบนะครับ แต่ถ้าคิดว่าซื้อไว้ใช้งานลุยๆ ไม่คิดอะไรมากก็โอเคนะครับ...นะครับ กลัวประเภทซื้อแล้วมาคิดว่าซื้อมาทำไมว่ะเรา ปล่อยก็ยาก ตอนนั้นหละครับต้องทำใจอีก

เป็นผมนะครับ (ความเห็นส่วนตัว) ... ไหนๆ ก็จะได้ซีแซดอยู่แล้ว ก็ใช้ซีแซดไปก่อน รอไปสักพักอาจเจอโคลท์ที่เราถูกใจก็ได้ครับ ไม่น่ารีบร้อน ไม่ใช่ว่าผมไม่เชียร์อาร์มสกอร์นะครับ แต่ผมกลัวเรื่องของความรู้สึกมากกว่า สำหรับผมก็ยังคงรอเจ้าม้าเนื้อคู่เหมือนกันครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 07:31:59 PM »

ผมเพิ่งขายเจ้า colt .45 ด้วยเหตุผลบางประการไป และกำลังรอปืนโครงการอยู่ 1 กระบอกคือ CZ RAMI P ตอนนี้ปืนมาแล้วกำลังรอ ป.3 อยู่ และเห็นปืนโครงการออกมายั่วน้ำลายอีกแล้วคือ GLOCK จำไม่ได้ว่ามี ขนาด .45 หรือไม่ แต่ก็อยากจะเอาไว้ในครอบครองอีก 1 กระบอก ก็เลยตัดสินใจอยู่ว่า จะเอา GLOCK ขนาด .45 (ถ้ามี) กับ อาร์มสกอร์ .45 ขนาดคอมแพ็ค ตามรูปที่แนบมากระบอกล่างครับ (คล้าย ๆ คิมเบอร์เลยจะซื้อคิมเบอร์ซื้อเลสเบร์ก็ไม่ไหว โคล์ทก็หายาก) กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอากระบอกไหนดี แต่ส่วนตัวชอบแบบ 1911 หากท่านใดพอมีข้อมูลของ อาร์มสกอร์ ตัวนี้รบกวนช่วยขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ
อาร์มสกอร์ตัวนี้ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ใช้งานได้เหมือนกัน ราคาก็ไม่สูงจนเกินไปครับ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:56:09 PM »

ชอบก็ซื้อเลยครับ....ใช้แบบลุยๆ ว่าแต่ราคาเจ้าตัวคอมแพคราคาเท่าไหร่?  แบบว่าอยากรู้เหมือนกัน

หน้า: [1]
  พิมพ์