เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:35:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก19 มีหลายเกรดจริงๆหรอครับ  (อ่าน 2840 ครั้ง)
sky
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:36:53 PM »

ตกลงใจเลือกกล็อก19ธรรมดาเป็นเพื่อนคู่กายแล้วครับ เคยผ่านเข้ามาดูเวปบอกว่ากล็อกมีหลายเกรด ABC ของทำในไทยในลาวในเขมร เอาไปกันใหญ่เลย ตกลงทำที่ไหนกันแน่ครับ แล้วดูอย่างไงว่าของที่เราจะซื้อเกรดไหน ตอนนี้ถามไปถามมาถามใจตัวเองก็เลือกสาวกล็อกแล้ว ไม่ต้องเซฟให้ยุ่งยากขึ้นสไลด์แล้วยิงเลย (ใจยังไม่กล้าแบบขึ้นลำไว้เลยพร้อมยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน) แต่พอมาเจอหลายเกรดเข้าให้อีก เลยขอรบกวนใจถามหน่อย ว่าจริงไหมกล็อกมีหลายเกรด หรือเป็นการเอาไว้หลอกคนซื้อ แบบว่าจะเข้าหอแล้วดันบอกว่าเป็นโรค ขอถามให้หายคาใจหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:44:09 PM »

Grin ปืนกล็อกไม่มีเกรดครับ  ปืนกล็อกต้อง ผลิต ที่ออสเตรียครับ นอกนั้นไม่รู้ครับต้องรอพี่ๆมาให้ความรู้ครับ Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:49:57 PM »

มีเกรดเดียวแหละครับ ร้านไหนบอกมีหลายเกรด รีบเผ่นออกมาเลยครับ ท่านกำลังจะโดนต้มครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 11:50:06 PM »

มีหลายเกรดแน่ ถ้าเข้าร้านแขกเจอมากับตัวเลยครับ  กล็อกนครสวรรค์  ซิกเมืองแพร่  ซีแซดนครปฐม  อีกมากมาย  แต่กาแฟอร่อยนะครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 12:07:04 AM »

ใช่ครับสอบถามแล้วครับมีเกรดเดียวครับ  หลายเกรดหลายราคาอย่าซื้อครับ
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 12:31:13 AM »

มีเกรดเดียวเท่านั้นละครับ...ยินดีด้วยที่เลือกกล็อคเหมือนกัน
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 12:32:42 AM »

Cool

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 01:30:46 AM »

ตกลงใจเลือกกล็อก19ธรรมดาเป็นเพื่อนคู่กายแล้วครับ เคยผ่านเข้ามาดูเวปบอกว่ากล็อกมีหลายเกรด ABC ของทำในไทยในลาวในเขมร เอาไปกันใหญ่เลย ตกลงทำที่ไหนกันแน่ครับ แล้วดูอย่างไงว่าของที่เราจะซื้อเกรดไหน ตอนนี้ถามไปถามมาถามใจตัวเองก็เลือกสาวกล็อกแล้ว ไม่ต้องเซฟให้ยุ่งยากขึ้นสไลด์แล้วยิงเลย (ใจยังไม่กล้าแบบขึ้นลำไว้เลยพร้อมยิง หัวเราะร่าน้ำตาริน) แต่พอมาเจอหลายเกรดเข้าให้อีก เลยขอรบกวนใจถามหน่อย ว่าจริงไหมกล็อกมีหลายเกรด หรือเป็นการเอาไว้หลอกคนซื้อ แบบว่าจะเข้าหอแล้วดันบอกว่าเป็นโรค ขอถามให้หายคาใจหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่มีเกรดครับ เกรดเดียวมาตรฐานโรงงาน Glock ครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:31:18 AM »

ถ้าเป็น ก๊อกน้ำ ผมว่ามีหลายเกรดนะครับ
  แต่ถ้าเป็น ปืน GLOCK น่าจะมีแค่เกรดเดียว
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 06:44:20 AM »

Glock ไม่มีแบ่งเกรดครับ มีแต่  Made In Austria

ที่ท่านอ่านเจอเรื่องเกี่ยวกับ ปืนเกรด ABC ในเวปนี้ นั่นเป็นมุมหากินของร้านปืนบางร้าน เพื่อที่ปั่นราคาขายปืนแพงๆครับ
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 07:04:59 AM »

คุณ FUFUFUFU เข้าใจเปรียบเทียบ
A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 09:09:10 AM »

ถ้าเป็น ก๊อกน้ำ ผมว่ามีหลายเกรดนะครับ
 แต่ถ้าเป็น ปืน GLOCK น่าจะมีแค่เกรดเดียว

เห็นด้วยกับท่าน FUFUFU อย่างยิ่ง
ปืน GLOCK  ทำในออสเตรีย  ส่งมาขาย มันก็เกรดเดียวกันหมดครับ
แต่ ...........ร้านขายปืนบ้านเรา หรือ คนขายปืน .........มันมีหลายเกรดแน่นอน ............ ผมว่าระวังตรงนี้ดีกว่า ...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 01:16:30 PM »

เอาเป็นว่าร้านไหนบอกกล็อกมาหลายเกรด รีบเดินหนีเลยครับ
เพราะถ้าอยู่ต่อ ท่านจะได้รับกับปืนเกรด A เจาะพอร์ท ยิงลูกแรงสูงด้ายยยยยยยยยยยย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 01:18:27 PM »

ปืนมีเกรดเดียว..
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 01:54:52 PM »

Cheesyสวัดดีครับglock19มีเกรดaเกรดเดียวแน่นอนครับซื้อมาแล้วอย่าคิดมากครับไม่ผิดหวังครับglockเป็นปืนที่ดีหน้าใช้ครับของผมglock26ใช้ดีจริงๆครับขอบอก Grin...ว่าแต่ได้มาราคาเท่าไรครับ Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์