เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:33:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคากระสุนไรเฟิล 30-06นัดละเท่ากี่บาทมีขายที่ร้านไหนบ้าง  (อ่าน 23818 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:04:29 PM »

สรุปผมว่าน้องเขามีจริง  หรือว่าโดนกดดันเยอะๆแล้ว มาแก้ตัว  น่าคิดนะครับ  ใครมีส่วนเกี๋ยวข้องเรื่องนี้ตามดูไห้หน่อยครับ

ผมว่าน้องเขาพูดจริงครับ  แล้วก็มีจริงๆด้วย

ที่ยอมรับเพราะเจอขอจริงครับ    ตอนแรกยังท้าทายเลย  "..ขอให้ใหญ่จริง.."  นี่ถ้าไม่เจอของจริงคงกร้างอีกเยอะ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
opec007
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:29:24 PM »

ทีหลังจะทำอะไรน่ะคิดให้ดีนะครับน้อง แล้วยิ่งเรื่องแบบนี้เสี่ยงต่อคุก ตะรางเหลือเกิน

แล้วจะพลอยให้คนอื่นซวยกันไปด้วยนะครับ

รู้ว่าตัวเองผิดไปแล้วก็ปรับปรุงตัวใหม่นะครับ

ครับพี่ขอบคุณครับที่ให้โอกาส
opec007
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:32:39 PM »

คนไทยส่วนใหญ่มักจะเป็นเเบบนี้รึปล่าวครับ เห็นคนทำผิดเเล้วซำ้ำเติมหรือเหยียดหยาม
คนที่ให้โอกาสก็ขอบคุณมากๆน้ะครับ : YIMTHANOM เเละพี่:soveat ชุมไพร ที่ให้โอกาสผม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:44:07 PM »

คนไทยส่วนใหญ่มักจะเป็นเเบบนี้รึปล่าวครับ เห็นคนทำผิดเเล้วซำ้ำเติมหรือเหยียดหยาม
คนที่ให้โอกาสก็ขอบคุณมากๆน้ะครับ : YIMTHANOM เเละพี่:soveat ชุมไพร ที่ให้โอกาสผม
อย่าเถียง  ตัวเองทำผิดมากช่วงนี้อยู่ในช่วงอบรมอยู่ แค่โดนด่าแค่นี้ดีกว่าติดคุกนะ สถานพินิจมันไม่สนุกนักหรอกน้อง ถ้าทนไม่ไหวก็ต้องลบตัวเองออกจากเวป  เข้าใจนะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 05:33:01 PM »

เรื่องนี้ผมมองเป็นสองประเด็น ................

ประเด็นแรก ............... มีทหารนอกแถวอ้างตัวเป็นทหารพลร่ม ขโมยปืนหลวงพร้อมกระสุนออกมา แล้วเข้ามาสมัครสมาชิก อวป.โพสขายปืนและกระสุน ด้วยการขุดกระทู้หัวข้อไรเฟิลและหัวข้อกระทู้นี้ซึ่งเป็นหัวข้อพูดถึงกระสุนขนาด .30-06 ซึ่งตรงกับปืนที่คนโพสต้องการขายด้วย ......................ลงเบอร์โทรติดต่อไว้เรียบร้อย .................เมื่อเริ่มมีสมาชิกทักทายและทักท้วงการกระทำ ก็มีการโพสกร่างใหญ่โต .................

ข้อสังเกตุคือ สำนวนถ้อยคำ ไม่ใช่เด็กๆ และมีความรู้เรื่องอาวุธปืนด้วย..............

เมื่อเห็นท่าไม่ดีเห็นสมาชิกหลายคนไม่เห็นด้วย และอาจจะมีเหตุนำพาให้ซวยได้ ...................ก็ออกลูกสมัครชื่อใหม่ ทำตัวเป็นเด็กวัยรุ่น โดนแกล้ง ...............พอในกระทู้มีการโต้ตอบกันสักพัก ก็ลบตัวเองออกไป ...แว่บ

ประเด็นที่สอง ..................คือเป็นวัยรุ่นคะนองเข้ามาโพสแล้วโดนสมาชิกตำหนิ/จับได้ ก็ขอโทษและลบตัวเองไป

แนวโน้มจริงๆผมคิดว่าเป็นประเด็นแรกมากกว่า..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 05:46:46 PM »

ไอ้คำว่าถ้าจะจับขอให้ใหญ่จริงแล้วกร่างไปทั่วเนี้ย หึหึหึ ผมสงสัยอยู่อย่างเดียวถ้าไปเจอคนที่เค้าไม่กล้ากับมัน     เรื่องจะออกมารูปนี้ไหม Huh Huh Huh

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:05:26 PM »

ขออนุญาตมาตามดูครับ  ไหว้

Pragmatism
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:35:00 PM »

เรื่องนี้ผมมองเป็นสองประเด็น ................

ประเด็นแรก ............... มีทหารนอกแถวอ้างตัวเป็นทหารพลร่ม ขโมยปืนหลวงพร้อมกระสุนออกมา แล้วเข้ามาสมัครสมาชิก อวป.โพสขายปืนและกระสุน ด้วยการขุดกระทู้หัวข้อไรเฟิลและหัวข้อกระทู้นี้ซึ่งเป็นหัวข้อพูดถึงกระสุนขนาด .30-06 ซึ่งตรงกับปืนที่คนโพสต้องการขายด้วย ......................ลงเบอร์โทรติดต่อไว้เรียบร้อย .................เมื่อเริ่มมีสมาชิกทักทายและทักท้วงการกระทำ ก็มีการโพสกร่างใหญ่โต .................

ข้อสังเกตุคือ สำนวนถ้อยคำ ไม่ใช่เด็กๆ และมีความรู้เรื่องอาวุธปืนด้วย..............

เมื่อเห็นท่าไม่ดีเห็นสมาชิกหลายคนไม่เห็นด้วย และอาจจะมีเหตุนำพาให้ซวยได้ ...................ก็ออกลูกสมัครชื่อใหม่ ทำตัวเป็นเด็กวัยรุ่น โดนแกล้ง ...............พอในกระทู้มีการโต้ตอบกันสักพัก ก็ลบตัวเองออกไป ...แว่บ

ประเด็นที่สอง ..................คือเป็นวัยรุ่นคะนองเข้ามาโพสแล้วโดนสมาชิกตำหนิ/จับได้ ก็ขอโทษและลบตัวเองไป

แนวโน้มจริงๆผมคิดว่าเป็นประเด็นแรกมากกว่า..........

นายสมชายเชื่อว่ามีปืนจริง+ขโมยออกมาจริงครับ และทำกันหลายคนด้วย เพราะปืนกระบอกยาวเฟื้อย+หนักได้แบบนั่นไม่ใช่ว่าซ่อนในกระเป๋ากางเกงออกมาได้... นี่ยังไม่นับว่ามีกระสุนออกมาเป็นลังๆ เลยอีกต่างหาก...

ช่วงแรก Post ข้อความไม่ใช่สำนวนเด็ก มีการผูกประโยค รูปประโยค+Tone สำนวนเหมือนคนมีอายุแล้ว ไม่ใช่วัยรุ่น ตัวอย่างเช่น"ปืนนอกยอด ใครๆก็รู้"... แถมยังมีการแฝงข่มขู่เป็นนัยยะเอาไว้ด้วยทำนองว่าว่าคนเล่นปืนสมัยนี้ เป็นแบบนี้ถึงได้ยิงกันแยะๆ...

แล้วพอรู้ว่าที่นี่มีเจ้าหน้าที่นั่งเฝ้าบอร์ดแยะ ก็พยายามลบข้อความทิ้ง... ครั้นลบไม่ได้เพราะโดน Quote เอาไว้ก็เลยออกรูปเป็นโดนแกล้ง+ปิดเบอร์หนี...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:15:23 PM »

ออกอาการหลังPMมาหาผมได้ไม่ถึงสามนาทีครับ

ผมโดนแอบอ้างชื่อ ไม่รู้จะทำไงดี ไปแจ้งตำรวจเขาก็ไม่รับแจ้ง

ผมไม่ไว้ใจคุณนะ ถ้าบริสุทธิ์จริงไปลงบันทึกประจำวันเป็นหลักฐาน  แต่ถ้าทำจริงก็ขอโทษดีๆ ข้อหามีอาวุธสงครามติดคุกสิบปี ขายปืนเถื่อน กระสุน อีกสิบปี แอบบอ้างชื่อ ไม่ต่ำกว่ายี่สิบปีนะ

เท่านั้นแหละครับ  ออกอาการ มาสารภาพทันที  แต่ยังลืลาว่าตัวเองเป็นเพื่อนมาแอบอ้าง แล้ว พีเอ็มมาถามอีกสามรอบ จะทำยังไงดี อย่าเอาเรื่องเลยครับ ผมเลยถามว่าเป็นคนๆเดียวกันใช่ไหม จากนั้นก็สารภาพออกเป็นชุด   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ถ้าเป็นผู้ใหญ่ก็โง่ไม่รู้เรื่องคนนึงเลยล่ะครับ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:23:29 PM »

นายสมชายเชื่อว่ามีปืนจริง+ขโมยออกมาจริงครับ และทำกันหลายคนด้วย เพราะปืนกระบอกยาวเฟื้อย+หนักได้แบบนั่นไม่ใช่ว่าซ่อนในกระเป๋ากางเกงออกมาได้... นี่ยังไม่นับว่ามีกระสุนออกมาเป็นลังๆ เลยอีกต่างหาก...

ช่วงแรก Post ข้อความไม่ใช่สำนวนเด็ก มีการผูกประโยค รูปประโยค+Tone สำนวนเหมือนคนมีอายุแล้ว ไม่ใช่วัยรุ่น ตัวอย่างเช่น"ปืนนอกยอด ใครๆก็รู้"... แถมยังมีการแฝงข่มขู่เป็นนัยยะเอาไว้ด้วยทำนองว่าว่าคนเล่นปืนสมัยนี้ เป็นแบบนี้ถึงได้ยิงกันแยะๆ...

แล้วพอรู้ว่าที่นี่มีเจ้าหน้าที่นั่งเฝ้าบอร์ดแยะ ก็พยายามลบข้อความทิ้ง... ครั้นลบไม่ได้เพราะโดน Quote เอาไว้ก็เลยออกรูปเป็นโดนแกล้ง+ปิดเบอร์หนี...

ผมก็คิดว่าเป็นผู้ใหญ่แล้วครับ  แถมเป็นเจ้าหน้าที่รัฐฯ ตามที่กล่าวอ้างมาตอนแรกด้วย  ไม่ใช่เด็กแน่นอนครับ

พอเจอของจริงเข้าเลยกลัว  แล้วอ้างว่าเป็นเด็กหวังให้สมาชิกสงสาร  และปืนหลวงกระบอกนี้ก็อาจถูกขายไปยังคนอื่นอีก....  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:31:59 PM »

5555  ผมก็ว่าไม่ใช่เด็กครับ   ตัวอย่างเช่น"ปืนนอกยอด ใครๆก็รู้  แต่ทำไมผมไม่รู้  คิก คิก คิก คิก   เด็ก  16  ปีมันจะรู้ได้ยังไง  มาจากไหน

ผมชอบมองโลกในแง่ร้ายซ่ะด้วย ผมน่าจะมีอะไรมากกว่านี้ด้วย  จากจะชกเองกินเอง ตั้งแต่เริ่มต้น   แต่มาติดคอเพราะโดน พวกเราบีบครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:19:32 AM »

คงไม่ใช่ทหารหรอก  เรื่องปืนหายร้อยกว่ากระบอก ยังรับกรรมไม่จบ  ขนาดจบ รร.หลัก ยังโดนขังวินัย 45 วัน + 30 วัน  ชดใช้ทางแพ่งไปแล้ว ตอนนี้กำลังสอบอาญาต่อ  แล้วก็ยังคงมีการดักฟังโทรศัพท์ กับติดตามความเคลื่อนไหวการโอนเงินธนาคารกันอยู่

ช่วงนี้มีข่าวกรุแตก แถว ๆ หัวหิน   เป็นช่างที่เกษียณอายุไปแล้ว 4-5 ปี  ส่งมอบของไว้กับลูกศิษย์    พอเป็นรุ่นหลัง ๆ ลังก็เริ่มเบาลง ๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:25:00 AM »

ขอบคุณครับพี่ ..................

แถวๆหัวหินก็มีพลร่มนี่ครับ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:28:53 AM »

คงไม่ใช่ทหารหรอก  เรื่องปืนหายร้อยกว่ากระบอก ยังรับกรรมไม่จบ  ขนาดจบ รร.หลัก ยังโดนขังวินัย 45 วัน + 30 วัน  ชดใช้ทางแพ่งไปแล้ว ตอนนี้กำลังสอบอาญาต่อ  แล้วก็ยังคงมีการดักฟังโทรศัพท์ กับติดตามความเคลื่อนไหวการโอนเงินธนาคารกันอยู่

ช่วงนี้มีข่าวกรุแตก แถว ๆ หัวหิน   เป็นช่างที่เกษียณอายุไปแล้ว 4-5 ปี  ส่งมอบของไว้กับลูกศิษย์    พอเป็นรุ่นหลัง ๆ ลังก็เริ่มเบาลง ๆ

ผมเกรงว่าเจ้าตัวมาอ่านเจอข้อความของผู้การสุพินท์...คงกำลังกลัวฉี่แตก  ดันตรงกับการกระทำของตัวเองพอดี  
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:31:17 AM »

คงไม่ใช่ทหารหรอก  เรื่องปืนหายร้อยกว่ากระบอก ยังรับกรรมไม่จบ  ขนาดจบ รร.หลัก ยังโดนขังวินัย 45 วัน + 30 วัน  ชดใช้ทางแพ่งไปแล้ว ตอนนี้กำลังสอบอาญาต่อ  แล้วก็ยังคงมีการดักฟังโทรศัพท์ กับติดตามความเคลื่อนไหวการโอนเงินธนาคารกันอยู่

ช่วงนี้มีข่าวกรุแตก แถว ๆ หัวหิน   เป็นช่างที่เกษียณอายุไปแล้ว 4-5 ปี  ส่งมอบของไว้กับลูกศิษย์    พอเป็นรุ่นหลัง ๆ ลังก็เริ่มเบาลง ๆ

ค่ายนเรศวร นี่ถ้าผมจำไม่ผิดก็อยู่แถวชะอำหัวหิน ใช่มั้ยครับ

ขอบคุนพี่ๆมากๆคับ
ป่าวคับ พ่อผมเคยเป็นตำรวจพลร่มอยู่ค่าย นเรศวร  ผมเล่นปืนมาตั้งเเต่เด็กๆ 88 ผมเคยยิงเล่นตอนที่พ่อซ่อมเส็ดเเล้วเอาไปลองอ่ะคับ เเล้วก้อปืน bar

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 10:51:16 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์