เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:31:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคากระสุนไรเฟิล 30-06นัดละเท่ากี่บาทมีขายที่ร้านไหนบ้าง  (อ่าน 23768 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:34:41 AM »

ขอเฝ้าติดตามกระทู้นี้อย่างใกล้ชิดครับ   Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
WitchCraft
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:09:21 AM »

ด้วยความเคารพครับ..อ่านแล้วรู้สึกเสียใจจริงๆกับบอร์ดที่เปลี่ยนไป..
มีเด็กๆที่ไม่บรรลุนิติภาวะเข้ามาใช้กันเยอะเกินไป..
ภาษาก็ผิดๆูถูกๆ.. (ภาษาไทยยังรักษาไว้ไม่ได้เลย อย่าคิดมีปืนเลยครับ)
อยากให้ทาง web board นี้มีการสแกนคนก่อนเข้าจังครับ..
ถึงต้องใช้บัตรประชาชนสมัคร ผมก็ยอม..
คิดถึงสิ่งดีงามเก่าๆที่พี่ๆในบอร์ดคุยกันด้วยความสุภาพ
แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปมากจริงๆ..

คุยกันดีๆสิครับบอร์ดนี้ไม่ใช่ที่ระบายความคึกคะนองหรืออะไร..
เคารพพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ.. ผมเชื่อว่าบางท่านเป็นถึงรุ่นเดอะแล้ว
ให้เกียรติท่านกันหน่อยครับ..

ถึงแม้ผมจะไม่ค่อยได้โพสก็เถอะ แต่ผมก็เข้ามาอ่านบ่อยๆ..
ขอบคุณครับ Angry
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:25:30 AM »

คงไม่ใช่ทหารหรอก  เรื่องปืนหายร้อยกว่ากระบอก ยังรับกรรมไม่จบ  ขนาดจบ รร.หลัก ยังโดนขังวินัย 45 วัน + 30 วัน  ชดใช้ทางแพ่งไปแล้ว ตอนนี้กำลังสอบอาญาต่อ  แล้วก็ยังคงมีการดักฟังโทรศัพท์ กับติดตามความเคลื่อนไหวการโอนเงินธนาคารกันอยู่

ช่วงนี้มีข่าวกรุแตก แถว ๆ หัวหิน   เป็นช่างที่เกษียณอายุไปแล้ว 4-5 ปี  ส่งมอบของไว้กับลูกศิษย์    พอเป็นรุ่นหลัง ๆ ลังก็เริ่มเบาลง ๆ

ค่ายนเรศวร นี่ถ้าผมจำไม่ผิดก็อยู่แถวชะอำหัวหิน ใช่มั้ยครับ

ขอบคุนพี่ๆมากๆคับ
ป่าวคับ พ่อผมเคยเป็นตำรวจพลร่มอยู่ค่าย นเรศวร  ผมเล่นปืนมาตั้งเเต่เด็กๆ 88 ผมเคยยิงเล่นตอนที่พ่อซ่อมเส็ดเเล้วเอาไปลองอ่ะคับ เเล้วก้อปืน bar

เข้าเวปผิด 555  สงสัยเพิ่งหัดเล่นเนตด้วยมั้งนี่.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:05:27 PM »

คงไม่ใช่ทหารหรอก  เรื่องปืนหายร้อยกว่ากระบอก ยังรับกรรมไม่จบ  ขนาดจบ รร.หลัก ยังโดนขังวินัย 45 วัน + 30 วัน  ชดใช้ทางแพ่งไปแล้ว ตอนนี้กำลังสอบอาญาต่อ  แล้วก็ยังคงมีการดักฟังโทรศัพท์ กับติดตามความเคลื่อนไหวการโอนเงินธนาคารกันอยู่

ช่วงนี้มีข่าวกรุแตก แถว ๆ หัวหิน   เป็นช่างที่เกษียณอายุไปแล้ว 4-5 ปี  ส่งมอบของไว้กับลูกศิษย์    พอเป็นรุ่นหลัง ๆ ลังก็เริ่มเบาลง ๆ

ค่ายนเรศวร นี่ถ้าผมจำไม่ผิดก็อยู่แถวชะอำหัวหิน ใช่มั้ยครับ

ป่าวคับ พ่อผมเคยเป็นตำรวจพลร่มอยู่ค่าย นเรศวร  ผมเล่นปืนมาตั้งเเต่เด็กๆ 88 ผมเคยยิงเล่นตอนที่พ่อซ่อมเส็ดเเล้วเอาไปลองอ่ะคับ เเล้วก้อปืน bar

เข้าเวปผิด 555  สงสัยเพิ่งหัดเล่นเนตด้วยมั้งนี่.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เขาคงคิดว่าในเน็ตไม่มีรอยเท้า...หารู้ไม่ว่า... รอยเท้าในนี้... มันชัดกว่ารอยรถถังซะอีก... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:33:09 PM »

ผมติดใจคำว่า ปืนนอกยอดมาก  คนธรรมดาจะรู้จักหรือครับ  Huh Huh Huh

เขาคงคิดว่าในเน็ตไม่มีรอยเท้า...หารู้ไม่ว่า... รอยเท้าในนี้... มันชัดกว่ารอยรถถังซะอีก... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บางคนเล่นร้าน พวกยังตามไปตบกระบาลถึงในร้านมาแล้วเลยครับ  คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:42:15 PM »

มาไม่ทัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:45:44 PM »

มาไม่ทัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่เรื่องแบบนี้แล้วช้านะ    บู่

รู้สึกเสียดายใช่มั้ย  มาช้า  อดมันส์กับคนอื่นเค้า  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:46:48 PM »

ผมว่าผมเจอเด็กคนนี้แล้ว นะครับ อายุ แค่ 16 ปีเท่านั้นเอง   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"สวัสดีครับ ผม เปกน้ะครับอายุ 16  เล่น pg หาที่เล่นอยู่อ่ะครับ เพราะตอนนี้ย้ายบ้านมาอยู่เเถวรามอินทรา กม.8
ย้ามาจาก กม.2ครับ ยังไม่มีที่เล่นเลย คัยบ้านอยู่เเถวๆนี้ช่วยเเนะนำน่อยน้ะครับ ปกติ ผมเล่นอยู่ โรงปุ๋ยที่กม.2อ่ะครับ
กับที่ กม.4 เเต่พอย้ายมาเลยขี้เกียดนั่งรถไป ชวยเเนะนำที่เเถวๆกม8 น่อยครับ  ขอบคุนครับ"

http://www.u-basketball.com/board/index.php?topic=4.2220

ขอโทษด้วยน้ะคับพี่ๆ ผมชื่อเปก เป็นเจ้าของเบอร์โทสับอ่ะ
ผมเรียนอยู่ร.ร.ราชวินิตบางเขนอ่ะคับ เเล้วเมื่อกี้ก้อมีคนโทเข้ามาเบอร์ผม
พูดเรื่องปืน ผมก้อ งงๆ เเล้วเราจะรู้ได้ยังไงอ่ะคับว่าคนที่เอาเบอร์เรามาโพสเป็นใคร???
ช่วยตอบทีน้ะคับ เพราะว่าผมเรียนพิเศษอยู่มีคนโทเข้ามา2-3คนเเล้ว พอผมถามเค้าก้อบอกว่า
แล้วได้ไปโพสอะไรไว้ไม๊ผมก้อบอกป่าว เค้าก้อให้ผมเข้ามาดูในนี้อ่ะคับ ช่วยตอบทีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 12:48:36 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:53:52 PM »

เอ่ออ ถ้าจะมาจับขอให้ใหญ่จริงน้ะครับ!!

26/68 ม.เอกวิน ซ.คู้บอน รามอินทรากม.8 เขต คลองสามวา เเขวง บางชัน

ผมอยู่ตรงถนนเลียบคลอง2อ่ะครับ แถวๆซาฟารีเวิล ครับ?

เอา ครับ ใครใหญ่ ช่วยหน่อย ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมไปล่ะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 12:58:41 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:55:07 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:00:06 PM »

เอ่ออ ถ้าจะมาจับขอให้ใหญ่จริงน้ะครับ!!

26/68 ม.เอกวิน ซ.คู้บอน รามอินทรากม.8 เขต คลองสามวา เเขวง บางชัน

ผมอยู่ตรงถนนเลียบคลอง2อ่ะครับ แถวๆซาฟารีเวิล ครับ?

เอา ครับ ใครใหญ่ ช่วยหน่อย ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมไปล่ะครับ  Grin

ลืมบอกครับ ผม จะไปกินข้าว ผมไม่ไปหรอกครับ กรุงเทพ ผมกลัวหลง  เศร้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:27:32 PM »

เอา ครับ ใครใหญ่ ช่วยหน่อย ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมไปล่ะครับ  Grin

ลืมบอกครับ ผม จะไปกินข้าว ผมไม่ไปหรอกครับ กรุงเทพ ผมกลัวหลง  เศร้า

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  สุดยอดครับ บัง หาจนเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 03:50:32 PM โดย Thanapong รักในหลวง » บันทึกการเข้า

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:51:49 PM »

คุณศักดา...มาช้า แต่แรง...
ประจำเลยวุ๊ย!!! คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:56:42 PM »

ด้วยความเคารพครับ..อ่านแล้วรู้สึกเสียใจจริงๆกับบอร์ดที่เปลี่ยนไป..
มีเด็กๆที่ไม่บรรลุนิติภาวะเข้ามาใช้กันเยอะเกินไป..
ภาษาก็ผิดๆูถูกๆ.. (ภาษาไทยยังรักษาไว้ไม่ได้เลย อย่าคิดมีปืนเลยครับ)
อยากให้ทาง web board นี้มีการสแกนคนก่อนเข้าจังครับ..
ถึงต้องใช้บัตรประชาชนสมัคร ผมก็ยอม..
คิดถึงสิ่งดีงามเก่าๆที่พี่ๆในบอร์ดคุยกันด้วยความสุภาพ
แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปมากจริงๆ..

คุยกันดีๆสิครับบอร์ดนี้ไม่ใช่ที่ระบายความคึกคะนองหรืออะไร..
เคารพพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ.. ผมเชื่อว่าบางท่านเป็นถึงรุ่นเดอะแล้ว
ให้เกียรติท่านกันหน่อยครับ..

ถึงแม้ผมจะไม่ค่อยได้โพสก็เถอะ แต่ผมก็เข้ามาอ่านบ่อยๆ..
ขอบคุณครับ Angry

โดย ปกติถ้าผมต้องการ เรียนรู้เรื่องปืน  ผมจะหาจากกูเกิล
เมื่อ ค้นหาคำว่า "ปืน" ก็จะได้ เวป อวป เป็นอันดับ 2

เวปบรอด์ สาธารณะ นี้เป็น ที่ๆ ใครสามารถ เข้ามาอ่าน หรือ หาข้อมูล ก็ได้ โดยไม่จำกัด อายุ เพศ   เพื่อความเรียบร้อย ของเวป  วมต จึงตั้งกฎ กติกา ให้เราเคารพ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=43727.0

แต่กฎนี้ บังคับใช้ได้แค่ ระดับนึงเท่านั้น  ไม่สามารถ บังคับทางด้านความคิด จิตสำนึกได้  ส่วนเด็กๆ สมัยนี้ต้องยอมรับครับว่า "มีความก้าวร้าวเพิ่มมากขึ้น ไม่เกรงกลัวต่อกฎหมายบ้านเมือง ไม่คำนึงถึงศีลธรรม  ซึ่งปัญหานี้เป็นปัญหาใหญ่ของสังคมบ้านเรา ที่ยากจะแก้ไข  เว้นซะแต่ ต้องได้รับการอบรมสั่งสอนตั้งแต่ ในครอบครัว จนถึงสถาบันการศึกษา
ทุกวันนี้ แม้แต่ครูบาอาจารย์เอง ก็ หวั่นๆ เรื่องนี้ เช่น การลงโทษ ต่างๆ เช่น การตี   เพราะเหตุนี้เลยทำให้เด็กสมัยนี้ มีความโอหังมากขึ้น  จากที่เห็นเป็นข่าวบ่อยๆ
เช่น การข่มขืน การยิงกัน  การฆ่ากันตาย  

เรื่องจิตสำนึก   นั้นไม่สามรถมองให้ออกให้เป็น รูปธรรม ที่ชัดเจนได้  ผู้ดูแล จึงไม่สามารถ แสกนได้ทุกคนว่า สมควรเป็น สมาชิกที่นี้ได้หรือไม่  

เพราะฉะนั้นผมกลับมองว่า " ไม่อยากโยน หน้าที่ นี้ ให้ผู้ดูแลแต่เพียงผู้เดียว พวกเราควรช่วยกัน ดูแล น่าจะเป็นเรื่อง ที่ ดีที่สุด จากมุมมองหลายๆความคิด หลายๆทัศนะคติ  "

ผมมีความเห็นเช่นนี้ครับ  ไหว้ ผิดถูกประการใดขอ อภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 02:04:02 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:00:47 PM »

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก 

หาดใหญ่ผมยังหลงเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณศักดา...มาช้า แต่แรง...
ประจำเลยวุ๊ย!!! คิก คิก

ผมใช้แก๊สโซฮอล์ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์