เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 12:21:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนใหม่ มือ 1 ย้อมแมว มีรึเปล่า  (อ่าน 5528 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:36:04 PM »

นั่งคุยกันครับ  เกิด ถาม ถก กัน ในวงสนทนา   เห็นมีแต่ปืนมือ 2 มือ 3  ย้อมแมวบ้าง  ปลอมแปลงบ้าง  เกรด A B C สารพัด   แล้วมือ 1 ใหม่ ๆจะมีบ้างไหม หรือคิดกันมากเกินไปครับ เช่นว่า ปืนรมดํา  แล้วมาขัดขาว ขายราคาที่แพงขึ้น  เปลี่ยน นก ไก เจาะโน่น นี่ สารพัด เพื่อ ผลกําไร ส่วนตน หัวเราะร่าน้ำตาริน   

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:47:42 PM »

มือ 1 เกรดเอ ทำจากโลหะดาวอังคารไงครับ ราคาก็สูงเป็นพิเศษด้วย

sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:50:29 PM »

ผมว่าไม่น่าจะมีนะ

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:54:57 PM »

ก็มีประมานว่า ปืนเกรด A เจาะปอทร์ ละครับ
ขายราคาเกินจริงมาก

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 05:07:07 PM »

ปืนใหม่ คือ ปืน ที่ร้านสั่งมาจากเมืองนอก ให้เรา       อยู่ในกล่องสวยงามพร้อมกับคู่มือ การใช้งาน
หลังจากตัดโอนแล้ว       ออกใบป.4 แล้ว ... เราเป็นเจ้าของ  ผมว่า นี่เป็นปืนใหม่ นะ
และไม่มีการแบ่งเกรด ABC D .........คำพูดลักษณะนี้ คนพูดอาจทำไปเพื่อให้ตัวเอง ขายของได้ง่าย และ แพงขึ้นมากกว่า

ปืนเก่า ก็คือ ปืนที่เราไปซื้อต่อ คนอื่นมา ......ดีไม่ดี ย้อมไม่ย้อม ขึ้นกับแต่ละกรณีครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 05:51:21 PM »

ปืนใหม่ ทะเบียนบุคคลล่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 05:59:49 PM »

ไม่มีหรอกครับ  ถ้ามีก็พวกร้านปืนเกรดเอ ที่เอาปืนไปชุบโน้น เจาะนี่ นั้นแหละครับปืนมือ 1 ย้อมเป็นเกรดเอ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 06:14:40 PM »

ปืนใหม่ ทะเบียนบุคคลล่ะครับ

ปืนใหม่ทะเบียนเป็นชื่อบุคคล มีครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 06:23:30 PM »

เป็นไปได้หรือ มือ1 ย้อมแมว เพราะว่ามันมีหลายอย่างคุมอยู่ (ถ้าซื้อจากร้าน) หรือจากใหนๆก็แล้วแต่ แต่อาจจะได้ ถ้าเอาปืนเถือนมาแอบแฝง หรือไม่ได้อย่างไร อันนี้ผมคิดเอาเอง เพราะต้องขึ้นทะเบียน ตัดโอนสารพัน ก็ไม่ทราบเหมือนกัน อันนี้ก็คิดไปเล่นๆ เท่านั้นเอง อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 07:22:14 PM »

ถ้าแบบว่าโม้ว่าแต่งนั่นแต่งนี่  ในปืนมือ 1 แล้วเพิ่มราคาจะเป็นแบบนั้นมากกว่ามั้งครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 07:55:44 PM »

ย้อมแมวผมไม่ว่า   อย่าต้มหมูก็แล้วกัน

ผมเองที่เป็น หมู   อู๊ด ๆๆๆๆๆๆๆๆ    Grin Grin Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 08:03:05 PM »

วันก่อนคุยกันเรื่องรถย้อมแมวขาย วันนี้เห็นกระทู้ปืนก็มีย้อมแมวขายด้วยเลยสงสัยว่าทำไมต้องย้อมแมวด้วย ย้อมอย่างอื่น เช่น ย้อมนกขาย ย้อมหมาขาย ไม่ได้หรือ คำว่าย้อมแมวขายมีที่มาอย่างไรครับ ใครรู้บ้าง Grin Grin Grin
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 08:09:55 PM »

วันก่อนคุยกันเรื่องรถย้อมแมวขาย วันนี้เห็นกระทู้ปืนก็มีย้อมแมวขายด้วยเลยสงสัยว่าทำไมต้องย้อมแมวด้วย ย้อมอย่างอื่น เช่น ย้อมนกขาย ย้อมหมาขาย ไม่ได้หรือ คำว่าย้อมแมวขายมีที่มาอย่างไรครับ ใครรู้บ้าง Grin Grin Grin

ผมก็ว่าน่าสงสารแมวเหมือนกันนะครับ      อยากทราบที่มาเช่นกันครับ  ส่วนตัวคิดว่าคงเคยมีการขายแมวพันธุ์ดีๆกัน  แล้วจับแมวพื้นๆมาย้อมสีขาย  พอถูกนําสีลอก ก็จับติด    มั่วนิ่มเอางั้นแหละครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 07:28:07 AM »

มือ 1 เกรดเอ ทำจากโลหะดาวอังคารไงครับ ราคาก็สูงเป็นพิเศษด้วย
ลอกพี่ปูครับ Grinร้านเขาบอกยิงรถถังได้ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:03:27 AM »

Grin เคยมีลูกค้าเอาปืน GLOCK 19 มาให้ดู โครงโพลิเมอร์สีดำแต่ สไลด์ ชุบฮาร์ดโครมมา แล้วบอกกับเราว่าซื้อมือหนึ่งจากร้านอะไร ไม่ขอเอ่ยชื่อร้าน ในราคา 70K เมื่อ 4 ปีที่แล้ว เราก็งง GLOCK มีผิวสองสีด้วยเหรอ เคยเห็นมีแต่ ของแคสเปี้ยน   Cheesy Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์