เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 03:19:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ ปลดสไลด์ไม่ได้  (อ่าน 2481 ครั้ง)
A_Smith
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:24:20 AM »

ผมเป็นมือใหม่ ได้ปืน .32 ลาม่าออโต้มาจากมรดก
แต่ไม่เคยใช้ปืนออโต้เลย (แต่ก็มือบอนอยากเล่น) เคยยิงแต่ลูกโม่
คือผมได้ใส่กระสุนในแม็กฯ แล้วก็ขึ้นลำ แต่มือก็ไปโดนปุ่มปลดแม็กทำให้แม็กหลุดออกมา
แต่ผมก็สังเกตุเห็นกระสุนในรังเพลิงอยู่ จึงได้ใส่แม็กเข้าไปใหม่
แล้วก็กระชากสไลด์ใหม่ พอผมจะปลดสไลด์มันกลับแน่นและก็ไม่คืนสไลด์ครับ(ปกติเล่นตอนไม่มีลูกก็ปลดได้)
ทำยังไงก็ไม่ได้ พอจะยิงก็ยิงไม่ได้ (น่าจะถูกห้ามไกหรือห้ามนกหรือป่าว)
ผมสังเกตในช่องดีดปลอกเห็นลูกค้างในลำกล้อง 1 ลูก คือเห็นแต่ก้นกระสุน (ใช่ในรังเพลิงหรือป่าว) ส่วนในแม็กฯก็มีลูกอยู่ปกติ (ตอนนี้ปลดแม็กไม่ได้แล้ว) อยากถามว่า
1.ผมจะปลดสไลด์ได้ยังไงครับ มันเป็นพราะอะไรครับ
2.การเข้าเซฟไก - ปลดเซฟไก ของล่ามารุ่นนี้ทำยังไงครับ เอาเซฟนกด้วยครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:31:48 AM »

ส่งข้อความส่วนตัวไปหานินจาเลยครับ..........เค้าเล่นอยู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:47:09 AM »

เข้าใจว่ากระสุนเก่าบวมคับรังเพลิงน่ะครับ ปลดแม๊กออกแล้วพยายามกระชากแรงๆให้กระสุนตามออกมาให้ได้

อย่างไรก็ตาม อย่าเอานิ้วหรือวัตถุอื่นใดเข้าในบริเวณโกร่งไกเป็นอันขาด ให้ไปหาที่ปลอดภัยทำด้วยเผลอๆอาจลั่นได้

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:09:27 AM »

ไม่รู้ขอรั้งปลอกยังดีอยู่รึเปล่า.......ถ้าขอรั้งปลอกใช้การไม่ได้.....ก็ใช้ตะเกียบดันเข้าทางปากลำกล้อง

ให้ระวังลั่นให้เต็มที่
A_Smith
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:23:07 AM »

ถ้าขึ้นลำไว้จะปลดแม็กออกได้มั้ยครับ คือตอนนี้ ผมขึ้นลำไว้ครับ (เพราะว่าปลดสไลด์ไม่ได้)
แต่ตอนนี้ผมก็พยายามปลดแม็กออก มันก็ไม่ออก ครับ แต่ที่แน่ๆ มันยิงก็ยิงไม่ได้ครับ น่าจะติดเซฟหรือป่าวครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:23:58 AM »

Smiley.. กระทำอย่างที่เพื่อน บอกครับ. อย่านำนิ้วเข้าโก่งไก..
      และต้องระวังนกตก.. ถ้าตกเป็นลั่น.
      โปรดยึดถือ. กฎแห่งความปลอดภัยด้วย.

สาเหตุอาจเกิดจาก ขอบแม็กฯบานเพราะมีกระสุนไปอัดตัวอยู่
      ถ้าค้างสไลด์ได้ ควรค้างไว้ จะปลอดภัย.
      แล้ว จึงค่อยแงะเอากระสุนออก หรือกดกระสุนให้จมลงในแม็ก. แล้วจึงปลดแม็ก.  Smiley
      คืบหน้าอย่างไร บอกด้วยนะครับ.  Smiley

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:33:21 AM »

ของผมก็เคยเป็นครับ ไม่ใช่ที่เซฟ แต่เป็นเพราะ บอกกระสุนบวม ครับ
ของผมเอาออกอย่างนี้ครับ
1 หาฆ้อนยางมาคับ
2 หาไม้อะไรก็ได้ที่เป็นแท้งๆครับ ดินสอก็ได้ ตะเกียบไม่ก็ได้ครับ
3 เอาไม่ที่เราหามาไปวางที่ช่องคาบบอกกระสุนแล้วเอาฆ้อนยางตอกลงไปที่ไม้คับ ให้สไลท์มันถอยหลังคับ
เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ดูคับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:49:20 AM »

แนะนำว่า เอาแผ่นยาง หรืออะไรก็ได้ เสียบกันเข็มแทงชนวนไว้
ถอดประกับด้ามออก
เอาไขควงแบนงัดแมกออกมา(กดปุ่มปลดแมกด้วย)
เอาตะเกียบเสียบปากลำกล้องแล้วดัน(เน้นว่าดัน ไม่ใช่ตอก)กับกำแพง
กระสุนพร้อมกับสไลด์ก็จะถอยหลังออกมาได้ครับ

อ้อ..ดูเซฟด้วยนะครับ ว่าถูกยกขึ้นอยู่หรือเปล่า ถ้าเซฟยกขึ้น ยังไงก็ดึงสไลด์ถอยไม่ได้ครับ

โชคดีครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:51:16 AM โดย โซ้ยตี๋ » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:55:32 AM »

ฮู้....อันตรายนะครับ..ระวังปืนลั่นเด้อ.....
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:00:19 AM »

รูปครับ
แล้วเอาฆ้อนยางตอกที่ ที คับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:26:31 AM »

ปลดสไลด์ไม่ได้ แสดงว่าสไลด์ค้าง Huh

งงคำถามครับ .... ลืมเอาลูกออกเลยใส่ซองกระสุนแล้วดึงสไลด์อีกครั้ง Huh หรือเปล่าครับ Huh ถ้ามาแบบนี้ แสดงว่าลูกเก่าไม่ถูกดึงออก (ขอรั้งปลอกอาจจะเสีย) แล้วลูกใหม่ (จากซองกระสุน) ก็เข้าไปอัดต่อท้าย ปลดซองก็ไม่ออก เพราะนัดที่สองยังไม่พ้นซองกระสุน .... แบบนี้หรือเปล่า

ถ้าเป็นแบบนี้ ให้ค้างสไลด์ ปลดซองกระสุน แล้วหาตะเกียบมาแยงลูกที่ค้างอยู่ออก ... จากนั้นสำรวจว่า ในรูลำกล้องเป็นปกติดีอยู่ ไม่ใช่มีมดขนไข่ไปเก็บไว้ แล้วจึงส่งช่างให้ตรวจสอบขอรั้งปลอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:28:58 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

A_Smith
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:34:57 AM »

ผมว่านะเหมือนพี่ Jakrit ว่าครับ
มันเป็นอย่างนี้ครับ
คือมือใหม่ออโต้ครับ ขออภัยด้วยครับ เป็นแต่ลูกโม่ ครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:50:32 AM »

ผมว่านะเหมือนพี่ Jakrit ว่าครับ
มันเป็นอย่างนี้ครับ
คือมือใหม่ออโต้ครับ ขออภัยด้วยครับ เป็นแต่ลูกโม่ ครับ

หาอะไรเขี่ย ลูกที่ค้างอยู่ครึ่ง ๆกลาง ๆในแม๊ก ฯ ให้กลับเข้าไปครับ ถ้าทำได้น้าจะปลดแมกออกได้ และหลังจากนั้นคงต้องตรวจสอบขอรั้งปลอกน่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:57:10 AM »

เห็นภาพก็ถึงบางอ้อเลย แก้ไขไม่ยากแล้ว ตอนแรกคิดว่าปลอกบวมคับตื้อ

A_Smith
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 02:11:52 PM »

พุทโธ พุทธัง กะลังมัง ปี๊ป

ได้แล้วครับ ท่านพี่ทั้งหลาย   เฮ้อ....  เล่นซะเหงื่อแตกเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ที่จริงผมพึ่งสมัครสมาชิกใหม่นะครับเนี่ย
พอดี Search Google มีเจอเลยโชคดีครับ
เห็นแต่ละท่านเนี่ยรู้สึกคุ้นๆ จังครับ อยู่กันหลายที่นะครับ  Grin Grin Grin
ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ทั้งหลายด้วยนะครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์