เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:30:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามครับ สนใจ S&W .38 M60 กะ M67  (อ่าน 5135 ครั้ง)
AlmonZo
<<จะออกรบ อย่าเสียดายชีวิต>>
Newbie
*

คะแนน 0

" ข ้า ร า ช ส ำ น ัก "

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:32:27 PM »

รบกวนถามครับ สนใจ S&W .38 M60 กะ M67 สงสัยดังนี้ครับ
1.ตัวไหนทรงโหญ่กว่ากัน หรือต่างกันที่ลำกล้องเท่านัั้น จำนวน ลูกที่ใส่
2.เห็น M10 ราคาไม่แพงนัก เมื่อเทียบกะ M60,M67 ใหญ่กว่ามั้ยครับ
3.แนะนำตัวไหนครับ
  ขอบคุณครับ
[/size]

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:46:55 PM »

Wink  1. เอ็ม 67 ใหญ่กว่าครับเพราะเป็นโครงเค ไส่ลูก 6 นัดครับ ส่วนเอ็ม 60 เป็นปืนโครงเจ ไส่ลูกได้ 5 นัดครับ
     2. เอ็ม 10 ขนาดโครงเท่ากับเอ็ม 67 ครับเพราะเป็นโครงเคเหมือนกัน
     3. แล้วแต่จุดประสงค์ครับ ถ้าพกพาสะดวกก็โครงเจ เอนกประสงค์ก็โครงเคครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:52:58 PM »

Wink 1. เอ็ม 67 ใหญ่กว่าครับเพราะเป็นโครงเค ไส่ลูก 6 นัดครับ ส่วนเอ็ม 60 เป็นปืนโครงเจ ไส่ลูกได้ 5 นัดครับ
 2. เอ็ม 10 ขนาดโครงเท่ากับเอ็ม 67 ครับเพราะเป็นโครงเคเหมือนกัน
 3. แล้วแต่จุดประสงค์ครับ ถ้าพกพาสะดวกก็โครงเจ เอนกประสงค์ก็โครงเคครับ

เพิ่มเติมจากท่าน Y2K ครับ
M10 ยิง + p ได้    เป็นเหล็กรมดำ 6 นัด ลำกล้อง ยาว 4 นิ้ว หนัก ประมาณ 1 กก.
M 60 ลำกล้อง มี 2 นิ้ว  3 นิ้ว   ยิง +pได้   5 นัด  เป็นสเตนเลส   ตัวสามนิ้ว หนัก ประมาณ 680 กรัม
M67 เป็น สเตนเลส   6 นัด ลำกล้องยาว 4 นิ้ว  เป็น .38 ธรรมดา  หนักประมาณ 1 กก.

M67 ก็ประมาณเท่า M10 ถ้าชอบเหล็กรมดำ ก็ M10  ถ้าชอบ สเตนเลสก็ M67
ถ้าพกพาสะดวก ก็ M60 ครับ

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:53:32 PM »

1.ตัวไหนทรงโหญ่กว่ากัน หรือต่างกันที่ลำกล้องเท่านัั้น จำนวน ลูกที่ใส่
   ตอบ....m60 โครง J ซึ่งเป็นโครงขนาดเล็กของสมิท โม่จุ5นัดครับ
             m67  โครง K เป็นโครงขนาดกลาง(มาตรฐาน) โม่จุ6นัดครับ

2.เห็น M10 ราคาไม่แพงนัก เมื่อเทียบกะ M60,M67 ใหญ่กว่ามั้ยครับ
   ตอบ.....m10 โครงKเหมือนกับm67 ขนาดเท่ากัน บรรจุลูกได้เท่ากัน
               ต่างกันที่m10เป็นเหล็กรมดำ ศูนย์หลังตายตัว ส่วนm67เป็นสแตนเลส และศูนย์หลังปรับได้

3.แนะนำตัวไหนครับ
   ตอบ.....แล้วแต่ความชอบ ลักษณะการใช้งาน และทุนทรัพย์ครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
AlmonZo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 02:30:52 PM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับทุกคำตอบ เร็วทันจัยจิง ๆ
แต่จิง ๆ ผมสนใจ M60  น้ำลายหก แหละ (แบบใฝ่ฝันอ่ะครับ)
อีกอย่างน่าจะเหมาะกะผม เพราะตัวมะค่อยใหญ่เท่าไรครับ
แต่ดูข้อมูลใน net เจอตัวอื่นก้อมีข้อสงสัยครับ
อยากได้ข้อมูลไว้ประดับตัวเองมั่ง ...อิอิ

สงสัยอีกนิด ลักษณะความแตกต่่าง ขนาดของโครง J&K
ไม่ว่าจะเป็นลำกล้อง โครง จะส่งผลให้ความแรงในการยิงแตกต่างมั้ยครับ
และก้อเสียงด้วย หรือว่าเสียงจะดังตามสเปคของลูก (อันนี้ผมเข้าใจเอง)นะ Grin

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคำตอบครับ

A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 05:53:30 PM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับทุกคำตอบ เร็วทันจัยจิง ๆ
แต่จิง ๆ ผมสนใจ M60 น้ำลายหก แหละ (แบบใฝ่ฝันอ่ะครับ)
อีกอย่างน่าจะเหมาะกะผม เพราะตัวมะค่อยใหญ่เท่าไรครับ
แต่ดูข้อมูลใน net เจอตัวอื่นก้อมีข้อสงสัยครับ
อยากได้ข้อมูลไว้ประดับตัวเองมั่ง ...อิอิ

สงสัยอีกนิด ลักษณะความแตกต่่าง ขนาดของโครง J&K
ไม่ว่าจะเป็นลำกล้อง โครง จะส่งผลให้ความแรงในการยิงแตกต่างมั้ยครับ
และก้อเสียงด้วย หรือว่าเสียงจะดังตามสเปคของลูก (อันนี้ผมเข้าใจเอง)นะ Grin

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคำตอบครับ

ลำกล้องที่ยาวกว่า......แม่นยำกว่าครับ
ทุกโครงผมว่า ....แข็งแรงทั้งนั้นแหละครับ...
เสียงดัง ....... ยิงปืน เสียงต้องดังเป็นธรรมดาครับ.....สเป็คของลูกมีส่วนครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 05:56:51 PM »

รบกวนถามครับ สนใจ S&W .38 M60 กะ M67 สงสัยดังนี้ครับ
3.แนะนำตัวไหนครับ[/u]

ขอบคุณครับ
[/color][/size]

เอาปืนไว้ใช้งานแบบไหนครับ
1.ป้องกันตัว พกพาประจำ
2.ป้องกันตัว นานๆพกที
3.ป้องกันตัว ลงแข่งขันบ้าง...
ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2006, 05:58:31 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

AlmonZo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:56:14 PM »

3.แนะนำตัวไหนครับ[/u]

ขอบคุณครับ
[/color][/size]

เอาปืนไว้ใช้งานแบบไหนครับ
1.ป้องกันตัว พกพาประจำ
2.ป้องกันตัว นานๆพกที
3.ป้องกันตัว ลงแข่งขันบ้าง...
ฯลฯ

ข้อ 1 น่ะครับ น่าจะได้พกพาบ่อย ๆ แหละ . . ไปทำงานอยู่เวรด้วยครับ
ตอนนี้ตัดสินจัยแล้ว ว่าจะมุ่งไปที่ M60 full lug น่ะครับ . . .
ให้พี่เค้าดูให้อยู่ อยากได้แบบพอซื้อไหว ไม่รุนแรงมาก
เพื่อน ๆ มีเสนอบอกมั่งนะครับ ...
08-1779-7389 ท้อป

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:15:54 PM »

อาจารย์สุนีย์ให้ 0 คะแนน
หน้า: [1]
  พิมพ์