เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 04:23:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความแตกต่าง S&W MOD 15-3 กับ 15-4  (อ่าน 2385 ครั้ง)
victor-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 05:20:27 PM »

เรียนถามพี่ๆ ที่ชำนาญทุกท่านครับว่าระหว่าง S&W MOD 15-3  กับ 15-4 ทั้งคู่แตกต่างกันยังไง ผมดูรูปแล้วแยกกันไม่ออกถ้าไม่เปิดโม่ออกมาดู
ขอบคุณมากครับ

“A bullet always tells the truth”
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 07:07:24 PM »

Grinรอดูคำตอบเหมือนกันครับ Grin Grinคือผมมีหนังสืออยู่เล่มหนึ่งบอกเอาไว้อยู่เหมือนกันแต่ผมแปลไม่ออก (ภาษาอังกฤกไม่แข็งแรง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ว่าจะหามาพิมษ์ให้อ่านกันแต่ดันหาไม่เจอ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นักะติ๊ Club
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 10:11:59 PM »

อยากทราบเหมือนกันเพื่อนจะแบ่งให้เป็นรุ่น 15-3 ปี20 แต่งไกและเสริมไกมา เลยเข้าใจว่ายิงมาเยอะ เลยปล่อยผ่านไป 26k
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 10:45:06 PM »

โมเดล 15-3 กับ 15-4 ไม่ต่างกันครับ
ในคู่มือบอกเพียงว่าย้าย gas ring จาก yoke (บานพับ) ไปไว้ที่โม่

และในคู่มือเล่มเดียวกันยังบอกว่า ... the gas ring has been observed on many examples, either on the cylinder or the yoke within the same dash number...

ในรุ่นที่ - เลขเดียวกัน เจ้า gas ring ตัวนี้อยู่ที่บานพับบ้าง ที่ตัวโม่บ้าง  เอาแน่ไม่ได้

และเจ้า gas ring ตัวนี้  ผมพยายามหามานานแล้วยังไม่เคยพบเลยครับ  ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าหน้าตามันเป็นอย่างไร

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
gogang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 12:43:04 AM »

Grin
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 04:34:10 AM »

โมเดล 15-3 กับ 15-4 ไม่ต่างกันครับ
ในคู่มือบอกเพียงว่าย้าย gas ring จาก yoke (บานพับ) ไปไว้ที่โม่

และในคู่มือเล่มเดียวกันยังบอกว่า ... the gas ring has been observed on many examples, either on the cylinder or the yoke within the same dash number...

ในรุ่นที่ - เลขเดียวกัน เจ้า gas ring ตัวนี้อยู่ที่บานพับบ้าง ที่ตัวโม่บ้าง  เอาแน่ไม่ได้

และเจ้า gas ring ตัวนี้  ผมพยายามหามานานแล้วยังไม่เคยพบเลยครับ  ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าหน้าตามันเป็นอย่างไร
ขอบคุณครับอาจารย์

klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 04:59:24 AM »

เพิ่งทราบครับ ขอบคุณครับอาจารย์

If you want peace ,prepare for war
victor-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 12:02:54 PM »

ขอขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

“A bullet always tells the truth”
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 06:37:34 PM »

Cheesyขอขอบพระคุณอาจารย์มากครับผม Cheesy

นักะติ๊ Club
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 07:37:04 PM »

ด้วยความเคารพครับ ขออนุญาต จขกท. ถามพี่ๆต่อครับ

พอดีวันก่อนกลับไปบ้านที่เมืองกาญ ไปขอดูปืนS&W .38 ของคุณย่าที่เคยเห็นและจับเล่นตอนเด็กๆ

ตอนนี้อยู่กับอา โคลงเป็นอลูมิเนียม ลำกล้อง2"+โม่เป็นเหล็ก5นัด เปิดดูที่บานพับมีตอกว่า MDF 430 อะไรนี่แหละครับ

ลำกล้องมีเกลียว นกเป็นแบบห้อยตัวได้(ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่าครับ) คือขยับได้ครับ ทะเบียน กท.19xxxx

อยากทราบว่าเป็นปืนรุ่นไหนและปีอะไรครับ รบกวนด้วยครับผม

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพ

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:11:34 PM »

ความรู้อีกแล้ว เก็บๆๆๆๆๆ ขออนุญาตครับ    ขอบพระคุณมากครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: [1]
  พิมพ์