เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:40:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Training Barrel สำหรับ Glock ๑๙  (อ่าน 1620 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:32:37 AM »

อ่านเจอรูปในหนังสือปืนฝรั่งแล้วสงสัยก็เลยตามไปดูใน web http://www.blade-tech.com/Training-Barrel-pr-1018.html เป็นลำกล้องพลาสติกสีเหลืองสดใส Wink เอาไว้กันเสียวเวลาซ้อมยิงแห้ง Cheesy Grin ลองตามไปดูกันนะครับผม จะดึงรูปมาแปะให้ดูก็ไม่ทันแล้ว ต้องรีบไปทำงานก่อนแล้วนะครับผม Grin Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:39:09 AM »

ไว้ใช้ฝึกได้หลายอย่างครับ   แบบที่เป็นปืนพลาสติคสีน้ำเงินก็มี
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 03:37:18 PM »

กลายเป็นปืนของเล่นไปเลย Grin Grin Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 03:55:44 PM »

ไว้ใช้ฝึกได้หลายอย่างครับ แบบที่เป็นปืนพลาสติคสีน้ำเงินก็มี

เล่น glock ก็ดีอย่างนี้ของเล่นมีเยอะ

เอ๊ะ........ว่าแต่ของSpringfiled ทำออกมาบ้างหรือเปล่าน้อ...........

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:24:24 PM »

ไว้ใช้ฝึกได้หลายอย่างครับ แบบที่เป็นปืนพลาสติคสีน้ำเงินก็มี

เล่น glock ก็ดีอย่างนี้ของเล่นมีเยอะ

เอ๊ะ........ว่าแต่ของSpringfiled ทำออกมาบ้างหรือเปล่าน้อ...........
ไม่มีหรอก แต่ก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญ  จะบอกอะไรให้  ถ้าปืน XD  ซึ่งทำใน Croatia  นำเข้ามาแล้วประทับตรา Norinco ผมก็ยังซื้ออยู่ดี   ผมซื้อปืนไม่สนใจเรื่องยี่ห้อ  ผมสนใจมาตั้งแต่ยังเรียกว่า HS2000 แล้ว  ผมเอาระบบการทำงานและคุณภาพของปืนเป็นหลัก   ที่แน่ๆตอนนี้ปืน XD นำเข้าไม่ทันขาย   
นานาจิตตังครับ  ให้สุดยอดปืน  คนยิงตาเขก็ยิงสู้ปืนถูกๆ  ที่คนยิงมีฝีมือไม่ได้อยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:26:07 PM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:37:23 PM »

ไม่มีหรอก แต่ก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญ  จะบอกอะไรให้  ถ้าปืน XD  ซึ่งทำใน Croatia  นำเข้ามาแล้วประทับตรา Norinco ผมก็ยังซื้ออยู่ดี   ผมซื้อปืนไม่สนใจเรื่องยี่ห้อ  ผมสนใจมาตั้งแต่ยังเรียกว่า HS2000 แล้ว  ผมเอาระบบการทำงานและคุณภาพของปืนเป็นหลัก   ที่แน่ๆตอนนี้ปืน XD นำเข้าไม่ทันขาย   
นานาจิตตังครับ ให้สุดยอดปืน คนยิงตาเขก็ยิงสู้ปืนถูกๆ ที่คนยิงมีฝีมือไม่ได้อยู่ดี

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องปืนโพลิเมอร์ เท่าไหร่ ครับ ไม่ทราบว่า XD มีคุณ สมบัติ ที่ดี อย่างไร บ้างครับ อันนี้อยากได้เป็นความรู้ครับ ผมเห็นรูป ทรงคล้ายๆกับ กล็อก แต่จริงๆ แล้ว ต่างกับกล็อก อย่างไรบ้างครับ แล้ว ด้าน วัสดุนี่ ต่างจากกล็อก หรือใกล้ เคียงกันแค่ไหนครับ ผมว่าปืน XD คงมีดีในตัวไม่น้อย จากยอด ขายในอเมริกา ผมเห็นแล้วรู้ สึก สนใจครับ ถ้าพี่ USP40 พอมีเวลาว่าง น่าจะลองเปิดกระทู้ใหม่ ในการผ่า ปืนXD ตัวนี้เพื่อเป้นความรู้ให้น้องๆที่สนใจได้ศึกษา บ้างนะครับ ผมว่าจะดีไม่น้อยครับ ขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 08:45:01 PM »

ไม่มีหรอก แต่ก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญ จะบอกอะไรให้ ถ้าปืน XD ซึ่งทำใน Croatia นำเข้ามาแล้วประทับตรา Norinco ผมก็ยังซื้ออยู่ดี ผมซื้อปืนไม่สนใจเรื่องยี่ห้อ ผมสนใจมาตั้งแต่ยังเรียกว่า HS2000 แล้ว ผมเอาระบบการทำงานและคุณภาพของปืนเป็นหลัก ที่แน่ๆตอนนี้ปืน XD นำเข้าไม่ทันขาย
นานาจิตตังครับ ให้สุดยอดปืน คนยิงตาเขก็ยิงสู้ปืนถูกๆ ที่คนยิงมีฝีมือไม่ได้อยู่ดี

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องปืนโพลิเมอร์ เท่าไหร่ ครับ ไม่ทราบว่า XD มีคุณ สมบัติ ที่ดี อย่างไร บ้างครับ อันนี้อยากได้เป็นความรู้ครับ ผมเห็นรูป ทรงคล้ายๆกับ กล็อก แต่จริงๆ แล้ว ต่างกับกล็อก อย่างไรบ้างครับ แล้ว ด้าน วัสดุนี่ ต่างจากกล็อก หรือใกล้ เคียงกันแค่ไหนครับ ผมว่าปืน XD คงมีดีในตัวไม่น้อย จากยอด ขายในอเมริกา ผมเห็นแล้วรู้ สึก สนใจครับ ถ้าพี่ USP40 พอมีเวลาว่าง น่าจะลองเปิดกระทู้ใหม่ ในการผ่า ปืนXD ตัวนี้เพื่อเป้นความรู้ให้น้องๆที่สนใจได้ศึกษา บ้างนะครับ ผมว่าจะดีไม่น้อยครับ ขอบพระคุณ ล่วงหน้าครับ
ครับ ผมยังไม่มีปืน XD ของตัวเอง  เพื่อนให้ยืมมายิง   ผมให้ร้านปืนสั่งให้ 4 ร้านเป็นรุ่น XD40 Tactical จนป่านนี้ก็ยังหาซื้อไม่ได้  ต้องรอคิว  ถ้าได้ปืนของตัวเองมาเมื่อไหร่  จะลองเขียนให้นะครับ
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 09:05:31 PM »

ครับ ผมยังไม่มีปืน XD ของตัวเอง เพื่อนให้ยืมมายิง ผมให้ร้านปืนสั่งให้ 4 ร้านเป็นรุ่น XD40 Tactical จนป่านนี้ก็ยังหาซื้อไม่ได้ ต้องรอคิว ถ้าได้ปืนของตัวเองมาเมื่อไหร่ จะลองเขียนให้นะครับ

ผมรอดูครับพี่       XDตัวนี้ผมชอบตั้งแต่สบตาแล้วครับ รักแรกพบ Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์