เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 04:20:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวกล็อกลั่นเอง  (อ่าน 5418 ครั้ง)
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 03:42:49 PM »

เวลาตั้งกระทู้   รบกวนช่วยตั้งให้ชัดเจนจะดีมากครับ  ไม่งั้นคนอ่านสับสนแย่
จขกท.เอง ก็ตกเป็นเครื่องมือของผู้เล่าเรื่องไม่จริงไป
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 08:32:21 AM »

ไม่ม้างงงงงง.......ขนาดจะยิงแต่ละที ลากจนเกือบจะสุด ถึงจะลั่น Grin
ด้วยความเคารพครับ Smiley
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 08:43:41 AM »

เรื่องของเรื่อง ฟังเขาเล่ามาอีกที บางครังต้องดูเจตนาของคนพูดด้วย

แหล่งข้อมูลแย่ๆ ก็ทำให้ได้ข้อมูลผิดๆ ได้

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 08:50:20 AM »

หึ หึ..
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 11:46:01 AM »

ถึงได้ถามพวกท่านที่เคยใช้ไง ว่าเหมือนร้านที่ให้ข้อมูลหรือเปล่า ผมไม่เชื่อร้านหรอกแต่ก็ฟังหูไว้หู จึงต้องสอบถามให้แน่ใจ เคยใช้ยี่ห้ออื่นมาก่อนแต่ไม่ประทับใจ เลยขายทิ้ง ตอนนี้ผมคิดว่าจะซื้อ G19 อยู่ จึงไม่อยากช้ำใจอีก
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 01:07:58 PM »

อื่ม..........
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 02:28:30 PM »

จริงครับ ปืน Glock เวลาลากไกเข้ามาเรื่อย ๆ จะลั่นเองครับ ... คล้าย ๆ กับ HK P7 พอบีบด้ามแล้ว ลากไกมาเรื่อย ๆ ก็ลั่นไปเอง ... ผิดกับ Hi-Power ลากไกมาเรื่อย ๆ ไกจะตื้อหน่อยนึงก่อนลั่นครับ HK USP Compact ก็เหมือนกัน ลากไกมาเรื่อย ๆ พอรู้สึกตื้อหน่อยค่อยลั่นครับ Grin Grin Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 04:27:17 PM »

ข้อเสียของGlockคือ  เปลืองลูกมาก ยิงแล้วกล่องเดียวไม่เคยอยู่  กินจุ  ยิ่งยิงยิ่งมันส์มือ    หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:34:33 PM »

ถึงได้ถามพวกท่านที่เคยใช้ไง ว่าเหมือนร้านที่ให้ข้อมูลหรือเปล่า ผมไม่เชื่อร้านหรอกแต่ก็ฟังหูไว้หู จึงต้องสอบถามให้แน่ใจ เคยใช้ยี่ห้ออื่นมาก่อนแต่ไม่ประทับใจ เลยขายทิ้ง ตอนนี้ผมคิดว่าจะซื้อ G19 อยู่ จึงไม่อยากช้ำใจอีก
เฮ้อ.....ดีใจที่ผู้ต้องหาให้การรับสารภาพถึงเหตุผลที่แท้จริงในการตั้งกระทู้เสียที ว่า
ทำไม ท่านตั้งคำถามแบบนี้ ..................
เอาเป็นว่า......คุณจะไม่ช้ำใจอีก ถ้าคิดซื้อ กล็อค 19 ไว้ใช้งาน
ผมเขียน ผมพิมพ์มาจนนิ้วหงิก...มีพี่พี่ เพื่อนๆ ในเวป รับรองว่า กล็อค 19 ยิงมันส์
ยิงดี จริงๆ .....แต่ว่า มันก็แค่คำรับรอง .....ท่านยังไม่ได้เห็นปฏิบัติการจริงๆ ของมันนั่นเอง
.....เอาอย่างนี้ ดีกว่า ท่านรับสารภาพว่า เคยมีปืนมาแล้ว แต่ขายทิ้ง อยากจะหาแฟน เอ้ย...ปืนใหม่ เป็นกล็อค 19 แต่ยังไม่แน่ใจ
......คาดว่าท่านพอจะยิงปืนเป็น และเข้าใจปืนออโตอยู่บ้างไม่มากก็น้อย
เคยใช้ยี่ห้อเก่า....ยี่ห้ออะไรละครับ....เอาเป็นว่าไม่ต้องตอบก็ได้
....ให้ลองไปเยี่ยมๆ มองๆ แถวสนามซ้อมไหนๆ ก็ได้ กล็อค 19 มีคนใช้กันถมเถไป
ไปสวัสดีเขา ชวนเขาคุยสักหน่อย บอกเขาว่า กำลังจะตัดสินใจ ซื้อกล็อค 19 แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะดีหรือไม่ ผมว่า คนที่ใช้กล็อค 19 คนนั้น เขาคงไม่ลังเลที่จะให้คุณลองยิงเป็นแน่
(อาจจะมีน้ำใจแถมกระสุนให้ยิงด้วยซ้ำ ) ลองยิงดูครับ ...ผมว่า คุณอาจทำกลุ่มได้ดีกว่าปืนเดิมที่คุณขายทิ้งไปก็ได้ ....
เรื่องความปลอดภัยหรือครับ ลูกโม่เป็นอย่างไร กล็อคก็เป็นอย่างนั้นแหละครับ
แล้วถ้าไม่ขึ้นลำตอนพกด้วยละก็  ....ปลอดภัย 1 ล้านเปอร์เซนต์ครับ ....
ลองไปขอเขายิงดู แล้วมาเล่าให้ฟังกันบ้างซี่ ว่า ประทับใจหรือเปล่า.....
ดองยา
Jr. Member
**

คะแนน 1

เกียรติยศย่อมเกิดจากการกระทำที่สุจริต

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:34:22 PM »

คงมีคนทำให้ลั่น

กระจกไว้ดูหน้า ปัญญาไว้ดูใจ
กลองจะดังต้องดี ศิษย์จะดีก็ต้องครู
กลิ่นหอมที่รุนแรง ดึงดูดภุมรินที่น่าเกลียด
กับเพื่อนทำให้จน กับตนทำให้รวย
แกล้งโง่ให้ถูกเวลาเป็นยอดฉลาด
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:45:06 PM »

Huh

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:48:38 PM »

ไม่เคยพบว่า Glock ลั่นเอง โดยไม่ได้เหนี่ยวไกครับ

ปัญหาที่เคยพบ เป็นเรื่องปืนลั่นขณะชักออกจากซอง เนื่องจากนิ้วเข้าไปกระชากไกขณะชักปืน โดยไม่ได้ตั้งใจ........... จากที่ข้อมูลของต่างประเทศ ซองที่ก่อให้เกิดปัญหา มักจะเป็นพวกซองพลาสติก หรือซองไคเด็กซ์ที่ล็อกปืนแน่นๆ พอออกแรงดึงปืนออกจากซอง ซึ่งบางคนใช้นิ้วชี้ช่วยดันด้วย ทำให้นิ้วชี้หลุดเข้าไปในโกร่งไกได้ครับ

ซองปืนอีกแบบที่พบว่ามีปัญหาอยู่บ้าง คือ ซองปืนของ BlackHawk ที่มีปุ่มปลดล็อกโดยใช้นิ้วชี้ เพื่อชักปืนครับ.......... หากใช้ปลายนิ้วชี้ปลดล็อก โดยไม่ระมัดระวัง นิ้วชี้จะหลุดไปสัมผัสกับไกปืนพอดี.......... ความจริงซองของ BlackHawk นี่ดีนะครับ เพียงแต่เวลาปลดล็อกให้ใช้นิ้วชี้ทาบไปกับปุ่มปลดล็อกเลย อย่าใช้ปลายนิ้วกดครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:01:31 AM »

ไม่เคยพบว่า Glock ลั่นเอง โดยไม่ได้เหนี่ยวไกครับ

ปัญหาที่เคยพบ เป็นเรื่องปืนลั่นขณะชักออกจากซอง เนื่องจากนิ้วเข้าไปกระชากไกขณะชักปืน โดยไม่ได้ตั้งใจ........... จากที่ข้อมูลของต่างประเทศ ซองที่ก่อให้เกิดปัญหา มักจะเป็นพวกซองพลาสติก หรือซองไคเด็กซ์ที่ล็อกปืนแน่นๆ พอออกแรงดึงปืนออกจากซอง ซึ่งบางคนใช้นิ้วชี้ช่วยดันด้วย ทำให้นิ้วชี้หลุดเข้าไปในโกร่งไกได้ครับ

ซองปืนอีกแบบที่พบว่ามีปัญหาอยู่บ้าง คือ ซองปืนของ BlackHawk ที่มีปุ่มปลดล็อกโดยใช้นิ้วชี้ เพื่อชักปืนครับ.......... หากใช้ปลายนิ้วชี้ปลดล็อก โดยไม่ระมัดระวัง นิ้วชี้จะหลุดไปสัมผัสกับไกปืนพอดี.......... ความจริงซองของ BlackHawk นี่ดีนะครับ เพียงแต่เวลาปลดล็อกให้ใช้นิ้วชี้ทาบไปกับปุ่มปลดล็อกเลย อย่าใช้ปลายนิ้วกดครับ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:56:33 AM »

...ส่วนมาก คนเราพลาดเอง..แต่ไปโทษปืน...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 06:45:56 AM »

ธรรมชาติของปืน  Grin Grin Grin ไม่เหนี่ยวไม่ลั่น Grin Grin Grin  รึเปล่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์