เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:19:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวกล็อกลั่นเอง  (อ่าน 5400 ครั้ง)
paty
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 08:08:20 AM »

"ได้ยินจากร้านค้า" ร้านที่ว่านี้ใช้ไม่ได้แล้วครับ ไม่มีความรู้เรื่องสินค้าที่ตนเองขายเลย ค้าขายปืนจนร่ำรวย ลูกเต้ามีกินมีอยู่อย่างสบายในแผ่นดินของพระองค์ ยังกล้าปรักปรำ สินค้าที่ตนเองขายอีก ผมไม่ทราบว่าภาษาอื่นเรียกอะไร แต่ภาษาไทยเรียก เนรคุณครับ ไม่เจริญหรอก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:01:02 AM »

อยากทราบว่าเคยมีข่าวปืนกล็อกลั่นใส่คนหรือเปล่า Sad Shocked

"คน" ทำ "ปืนกล๊อก" ลั่นโดนไม่ได้ตั้งใจ ต้องมีแน่ๆ ครับ

ผมสงสัยมากกว่าว่าปืนยี่ห้อไหน รุ่น แบบ ไหนไม่เคยเกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุ "คน" ทำ "ปืน" ลั่น ถ้ามีคงเป็นปืนที่มีคนใช้น้อยมากๆ อิ อิ

ได้ยินเขาว่าตอน WWII ทหารเมกันซึ่งส่วนมากเป็นทหารเกณฑ์ ทำปืนพก 1911 ลั่นใส่ตัวเองและเพื่อนมากกว่าที่ใช้ยิงถูกข้าศึกซะอีก เมื่อหาแหล่งข้อมูลอ้างอิงได้จะมากบอกอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2006, 11:02:56 AM โดย กองหนุน LE » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 07:30:25 PM »

เคยมีรุ่นพี่ให้ลองยิง G17 แต่ไม่กล้าเพราะเกรงใจ เลยบอกว่าไว้โอกาสหน้า เกรงใจจริงๆครับ ไม่ได้กลัว เพราะเคยยิงปืนได้แต้มสูงสุดในหน่วยงานที่ทำมาแล้ว(ไม่ได้โม้) ออ้/ที่ถามเรื่องความปลอดภัยมากๆ เพราะผมเคยทำปืนลั่นมาแล้ว๒ ครั้ง ครังแรกใสในกระเป๋ากางเกงเอานิ้วล้วงเข้าไป เกือบสูญพันธ์แต่ไม่ขากางเกงทะลุ อีกครั้งเล่นไปเล่นมาลูกเข้ารังเพลิงไม่รู้ตัวเหนี่ยวไก ตูมถูกภรรยาตงหน้าท้อง โชคดีภรรยาห่มผ้าห่มโตโต้ชนิดหนาเลยไม่ทะลุ เลยเสียวจนทุกวันและขายปืนจ้อย ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูล โดยเฉพาะคุณ เต่า ที่ให้คำแนะนำอย่างดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 07:38:28 PM »

เคยมีรุ่นพี่ให้ลองยิง G17 แต่ไม่กล้าเพราะเกรงใจ เลยบอกว่าไว้โอกาสหน้า เกรงใจจริงๆครับ ไม่ได้กลัว เพราะเคยยิงปืนได้แต้มสูงสุดในหน่วยงานที่ทำมาแล้ว(ไม่ได้โม้) ออ้/ที่ถามเรื่องความปลอดภัยมากๆ เพราะผมเคยทำปืนลั่นมาแล้ว๒ ครั้ง ครังแรกใสในกระเป๋ากางเกงเอานิ้วล้วงเข้าไป เกือบสูญพันธ์แต่ไม่ขากางเกงทะลุ อีกครั้งเล่นไปเล่นมาลูกเข้ารังเพลิงไม่รู้ตัวเหนี่ยวไก ตูมถูกภรรยาตงหน้าท้อง โชคดีภรรยาห่มผ้าห่มโตโต้ชนิดหนาเลยไม่ทะลุ เลยเสียวจนทุกวันและขายปืนจ้อย ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูล โดยเฉพาะคุณ เต่า ที่ให้คำแนะนำอย่างดี

ขออนุญาตเรียนถามว่า เป็นปืนขนาดเท่าใดครับ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 07:52:53 PM »

ตอบคุณมะขิ่น 380 ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 08:12:33 PM »

ตอบคุณมะขิ่น 380 ครับ

ขนาด .380

ขอบคุณครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 08:59:51 PM »

I assume that khun boon8868 means unintentionally (ลั่นโดยไม่ตั้งใจ)

There have been eight reports of the Glock handgun unintentionally discharging when being inserted into the gun holster, and one report of a user injuring his finger when a Glock handgun unintentionally discharged while being inserted into the gun holster.

http://www.thegunzone.com/glock/holster_recalls.html

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 09:40:18 PM »

พกปืนกล็อกต้องระมัดระวังให้ดีนะครับ ...
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,11791.msg291076.html#msg291076

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:42:19 PM »

พกปืนยี่ห้อไหนผมว่าก็ต้องระวังหมดแหละครับผม  ถ้า "ประมาท" ไม่ว่าปืนยี่ห้อไหนระบบเซฟจะสุดยอดขนาดไหน  ก็อันตรายเช่นกันครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:44:59 PM »

ขอบพระคุณเช่นกัน....ยินดีรับใช้สำหรับท่านผู้คิดจะซื้อและรักปืนกล็อค และคิดจะใช้มันอย่างปลอดภัยครับ....ดีครับ ถามมาก่อน....ดีกว่าซื้อไปแล้วมาเสียใจทีหลังครับผม....
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 12:25:57 AM »

ไม่ลองดู XD มั่งล่ะ 
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์