เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 08:22:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ para คับ แนะนำหน่อย!  (อ่าน 2712 ครั้ง)
popsubsonic
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 04:08:23 AM »

น้ำลายหก ผมสนใจปืน para คับ แต่ว่าไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ และสัมผัสค่อนข้างน้อย อยากรบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยคับ(สนใจ hawk 9 เป็นพิเศษคับ)
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 06:15:38 PM »

ไม่สนใจ s12 PXT Hi-Cap บ้างหรอคับ Wink
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:47:46 PM »

ไม่สนใจ s12 PXT Hi-Cap บ้างหรอคับ Wink

s12 PXT Hi-Cap เป็นปืนขนาด .45 ลำกล้อง 3.5 นิ้ว แต่ จขกท. สนใจ Hawg 9 ซึ่งเป็นปืนขนาด 9 มม. ลำกล้อง 3 นิ้ว

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบ S12 เหมือนกันครับ ผมว่าจับถนัดกว่านะครับ hawg 9  ตัวด้ามมันสั้นกว่าอาจไม่พอดี ดูสั้นป้อม อย่างไรก็ควรสัมผัสตัวจริงก่อนครับจะได้ไม่ผิดหวัง

ถ้าสนใจลูก 9 มม. ก็มีให้เลือกหลายยี่ห้อ ลูกดกทั้งนั้น แต่ถ้าต้องการ 3 นิ้วตัวเลือกก็น้อยลง คงเหลือที่นิยมก็กล็อก 26 หรือ CZ Rami แต่ถ้าเป็นทรง 1911 แล้วก็ยังมีให้เลือกหลากหลายยี่ห้อ เช่น Kimber , Para Ordnance , Springfield , Bul M 5 แต่ถ้าลูกดกที่นำเข้ามาเยอะหน่อยก็น่าจะเหลือ Para Ordnance Hawg 9 กับ Bul M5 Ultra X แต่ถ้าชอบโครงโลหะแล้วก็คงเหลือเพียง para Ordnance Hawg 9 เท่านั้น...ลองพิจารณาดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2006, 11:13:39 PM โดย Kimber » บันทึกการเข้า

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

popsubsonic
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 11:56:24 PM »

ต้องขอบคุณ คุณคิมเบอร์มากนะคับสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์มากๆ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 09:19:00 AM »

s12 PXT Hi-Cap เป็นปืนขนาด .45 ลำกล้อง 3.5 นิ้ว แต่ จขกท. สนใจ Hawg 9 ซึ่งเป็นปืนขนาด 9 มม. ลำกล้อง 3 นิ้ว

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบ S12 เหมือนกันครับ ผมว่าจับถนัดกว่านะครับ hawg 9  ตัวด้ามมันสั้นกว่าอาจไม่พอดี ดูสั้นป้อม อย่างไรก็ควรสัมผัสตัวจริงก่อนครับจะได้ไม่ผิดหวัง

ถ้าสนใจลูก 9 มม. ก็มีให้เลือกหลายยี่ห้อ ลูกดกทั้งนั้น แต่ถ้าต้องการ 3 นิ้วตัวเลือกก็น้อยลง คงเหลือที่นิยมก็กล็อก 26 หรือ CZ Rami แต่ถ้าเป็นทรง 1911 แล้วก็ยังมีให้เลือกหลากหลายยี่ห้อ เช่น Kimber , Para Ordnance , Springfield , Bul M 5 แต่ถ้าลูกดกที่นำเข้ามาเยอะหน่อยก็น่าจะเหลือ Para Ordnance Hawg 9 กับ Bul M5 Ultra X แต่ถ้าชอบโครงโลหะแล้วก็คงเหลือเพียง para Ordnance Hawg 9 เท่านั้น...ลองพิจารณาดูครับ

รบกวนท่าน kimber และท่านอื่นๆ ช่วยวิจารณ์ para p13 p14 ให้ฟังหน่อยครับ เป็นปืนสวัสดิการฯ ตัวเลือกมีไม่มากครับ และได้ยินหลายท่านวิจารณ์ว่า สไลด์อ่อน เท็จจริงอย่างไรครับ
จริงๆ ผมชอบ s13 s14 มากกว่าครับ เพราะเป็นสเตนเลสและสวยกว่า แต่ไม่มีในปืนสวัสดิการฯ

isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 10:14:42 PM »

Grin ผมชอบ PARA S14 PXT ครับ   Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 10:27:16 PM »

นึกว่าถามถึงพาราเซตามอนซะอีก Grin

Para Carry (PXT LDA) เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หน้า: [1]
  พิมพ์