เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:50:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัดสินใจด้วยครับ  (อ่าน 2356 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:03:45 PM »

ตอบแบบลำเอียงนะครับเพราะผมมี Glock ๑๙ ก็เลยขอสนับสนุน Glock Wink อยากให้แนะนำให้ท่าน จขกทไปลองหยิบจับดูหรือขอพี่ๆที่สนามขอลองยิงดูครับ...ว่าเราชอบแบบไหน SIG เป็นปืนที่ดี...แต่ผมชอบ Glock มากกว่า... ส่วนตัวแล้วขอเลือกที่จะเอาเงินส่วนต่างประมาณ ๔๐K ไปสมทบทุนซื้อ ๑๙๑๑ เป็นกระบอกที่สองดีกว่า....อย่างที่ว่าข้างต้นหละครับ...ว่าก็ผมชอบ Glock  Grin Grin Grin

ว่าแต่ว่าหละครับหากมีเงินเหลือและป๓ ของ่ายๆ ผมก็อยากมี SIGไว้มั่งเหมือนกัน แต่ขอเป็นรุ่น BlackWater นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2006, 11:11:11 PM โดย จินตา <Jinta> » บันทึกการเข้า
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:31:38 PM »

ไม่เกี่ยวกับราคานะครับ ....  เลือกซิก ....เพราะ...
  1.  ผมชอบปืนมีนก    ระบบดับเบิล/ซิงเกิล
  2.  ชอบนิรภัยแบบลดนก  (ซีแซดผมยังไม่ใช้เซฟเลย  ลดนกตลอด )
  3.  มีปืนทั้งทีเอาที่งานปราณีตและสวย ๆ หน่อย  การใช้งาน ถ้าใช้เป็นก็ครือ ๆ กันครับ  Grin
  4.  เคยยิงกล็อกแล้ว  ไม่ค่อยชอบครับ 
     *  ถ้าโครงโพลิเมอร์  ผมมีตัวเลือกที่  HK P 2000   กับ  ซิกโปร    Cool Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 09:15:42 AM »

ผมลองจับดูแล้วครับ Glock 19 ถนัดมือมาก เบาดีครับ ส่วน Sig 226 ด้ามอวบใหญ่มาก หนักกว่า แต่ถ้าเป็นชิ้นงาน
แล้ว ต้องยอมรับว่าชอบ Sig ครับ ดูสวยงาม มีมิติ น่าเชื่อถือในระบบความปลอดภัย ผิวปืนทั้งส่วนที่เป็น เหล็ก และ
อัลลอย ดูกลมกลืนกันดีนะครับ สีออกเทา ๆ แต่น่าจะทนทานดี สมกับผลิตภัณฑ์เยอรมันนะครับ
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:16:12 AM »

เหมือนกันถ้าไม่ติดงบ เลือก SIG ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์