เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:29:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับเสื้อเกราะนี่โทษหนักเท่าหรือหนักกว่าปืนใหมครับ  (อ่าน 6447 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:55:36 PM »

พอดีไปเจอในเวปต่างประเทศตัวละไม่ถึง15,000บาทส่งประเทศไทยด้วย ถ้าบังเอิญโดนตรวจเจอโทษจะเป็นอย่างไรครับ และมีวิธีขออนุญาติให้มีโดยถูกกฎหมายใหมครับ  ครอบครัวผมอยู่จ.ยะลา คุณพ่อกับพี่ชายยังเข้าสวนทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2006, 05:36:09 PM โดย makoto » บันทึกการเข้า
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:58:31 PM »

กันกระสุนระดับIIIAครับ ตัวสีเขียวเหมือนแจ็คเก็ตธรรมดาเลย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:59:55 PM »

Grin เสื้อเกราะขึ้นทะเบียนเป็น ของต้องห้ามสำหรับประชาชนครับ รอท่านนักกฎหมายมาให้ความกระจ่างอีกที Grin

Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 04:12:14 PM »

ทราบว่าผิด กม. อยากรู้ลายระเอียดเหมือนกันขอรอฟังด้วยคนครับ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 04:26:00 PM »

พี่จะใสไปยิงกะครับเหรอครับ Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 04:51:25 PM »

น่าจะแก้กฎหมายให้มีใด้นะ บางคนที่โดนปองร้ายจะใด้มีใว้ป้องกันตัวเอง
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 04:51:59 PM »

พี่จะใสไปยิงกะครับเหรอครับ Grin
[/quote
   ไม่ได้ใส่ไปยิงกะใครหรอกครับ แค่มีพ่อ มีแม่ มีพี่น้องอยู่ที่จังหวัดยะลา และพ่อก็ยังเข้าสวนทุกวัน ก็แค่อยากให้คนที่เรารักปลอดภัยเท่านั้นเอง ตอนนี้จะรอความคุ้มครองจากรัฐอย่างเดียวคงยาก คงเข้าใจนะครับ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:34:54 PM »

เข้าข่ายยุทธภัณฑ์ครับ

คุกเห็นๆ

ถ้าไม่อยากเสี่ยงแนะนำเป็นเสื้อเกาะอกแทนคร๊าบบบบบบ
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:41:45 PM »

สั่งได้ครับ แต่สุดท้าย จะติดอยู่ที่ด่านศุลกากรครับ ซึ่งนำเข้าไม่ได้ ของก็ใหญ่ด้วย และจะนำเข้าได้ต้องขอใบอนุญาตนำเข้าเป็นรายบุคคล ซึ่งก็ติดกฏหมายไม่เอื้อ ให้ประชาชนมี สุดท้าย จ่ายเงินฟรี ไม่ได้ใช้ครับ อันนี้ เข้าใจครับ ว่าเพื่อการป้องกันตัวจริงๆ เพราะเอาเสื้อเกราะไปปาหัวใครไม่ได้ แต่ กฏหมายบ้านเราเป็นแบบนี้ นี่ครับ ถ้า เอาเข้าต้องขออนุญาต สงสัยต้องระดับ รัฐมนตรี มั้งครับ   ยังไง เอาใจช่วย นะครับ จขกท.
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:51:25 PM »

ขอบคุณครับ ก็พอทราบบ้างว่าผิดแต่ใจก็อยากลองเสี่ยงเพราะบางรุ่นเหมือนเสื้อธรรมดาเลยอาจผ่านการตรวจได้ แต่ใจก็คิดถึงตอนใส่ด้วย กลัวจะกลายเป็นหาเรื่องเดือดร้อนให้พ่อซะงั้น สามจังหวัดฆ่ากันตายทุกวันเดี๋ยวนี้เด็กนักเรียนก็ไม่เว้นน่าจะยกเว้นให้ขออนุญาติเหมือนปืนก็ได้ เหมือนคนมีปืนถูกกฎหมายส่วนใหญ่ก็เป็นคนดีทั้งนั้น โจรมันมีอยู่แล้วไม่ต้องขอราคาถูกด้วย โดยเฉพาะคุณครูผู้เสียสละน่าจะจัดหาให้ท่านโดยงบหลวงไปเลย ตอบแทนความเสียสละท่านบ้าง สุดท้ายก็ต้องกลับไปหาคำพูดเดิม----นี่ละเมืองไทย
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 06:22:18 PM »

ลองติดต่อบริษัทบางระจันของไทยดูซิครับถ้าเป็นข้าราชการก็ซื้อได้หนึ่งตัวต่อหนึ่งชื่อเสียเเต่หนักชะมัดเพราะเป็นเหล็ก หรือไม่ก็ลองถามครูเบิ้ลดูครับผมเห็นเขาใส่เดินไปเดินมาเเถวยะลาอยู่เมื่อหลายเดือนก่อน Grin Cheesy Wink

[URL=h
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 06:23:59 PM »

ความจริงแล้วไม่น่าจะห้ามเลยนะครับ
สงสัยกลัวมิจฉาชีพมันใส่มาดวลกับเจ้าหน้าที่

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 06:27:32 PM »

จำได้ว่าว่าผู้การสุพินณ์ เคยบอกเอาไว้ถึงแม้ว่าจะเข้าข่ายยุทธภัณฑ์ทางทหาร
   แต่ประชาชนคนธรรมดาอย่างเราๆ ทั่วไปก็สามารถจะขออณุญาติเพิ่อมีไว้ในครอบครองได้
   แต่จะต้องติดต่อที่ไหน อยางไร รอท่านสุพินณ์มาบอกอีกทีนะครับระหว่างนี้ก็ up up ไปก่อน
   ในความคิดผมนะ ถ้ารักตัวกลัวตายแล้วสถาณการณ์มันน่ากลัวขนาดนี้ ละก็คุกมันเรื่องเล็กไปเลย
    ถ้าเกิดถูกจับ ประกันตัวออกมา แล้วค่อยว่ากัน     
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 06:47:56 PM »

คลับคล้ายคลับคลาว่า ต้องขออนุญาตนะครับ
แล้วจะมีได้ ผมว่า ถ้าอยู่ 3 จว.ชายแดนใต้ ไม่น่าขอยากครับ

แต่เรื่องที่ว่าไปขอที่ไหน คงต้องรอท่านที่รู้จริงครับ

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 07:00:46 PM »

... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย...เหตุผลที่ท่านไม่อนุญาตให้ประชาชนคนธรรมดามีเสื้อเกราะไว้ในครอบครอง...ก็คง...สืบเนื่องมาจากว่า...กลัวจะไม่ตายคาที่ในทันทีทันใด...เกิดบาดเจ็บสาหัสเป็นอัมพาตไป...จะเป็นการทรมาน...เดือดร้อนถึงลูกหลานและครอบครัวใกล้้ชิด...5555555(ล้อออออเล่นนนนน)... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Angry Angry Angry...นั่นนะสิครับ...อยากทราบเหตุผลและข้อกฎหมายเรื่องนี้เหมือนกันครับ...รอฟัง... Undecided Undecided Undecided

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์