เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:24:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock เปลี่ยนหน้าตาเวบใหม่สวยกว่าเก่า  (อ่าน 2619 ครั้ง)
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 01:03:09 AM »

ทำพวงกุญแจขายด้วย(ผมเพิ่งเห็นเนี่ย ไม่รู้ว่ามีมานานหรือยัง)......น่ารักดี อยากได้

ร้านปืนเอกภัทร มีขายครับพี่ ไม่แพงด้วยผมยังไม่ว่างเข้าไปเอาเลย.....อิอิ

ด้วยความเคารพครับ

ว่าจะเข้าไปเปลี่ยนปุ่มปลดแม๊ก เหมือนกันครับพี่ ยังไม่มีเวลาเข้าไปเลย แต่สอบถามพี่เค้าไว้แล้ว ว่าจะเข้าไปขอดูตัว Kevin  กับ cz92 ด้วยอ่ะครับ  เดี๋ยวว่าจะไปวันธรรมดาที่หนีงานได้ไป  พี่เค้าจะได้ไม่ยุ่งมาก จะได้ขอดูเนียนๆหน่อย  แหะๆ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 04:27:02 AM »

สวยดีครับ Grin
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:39:42 AM »

เว็บใหม่ Design สวย แถมการจัดเรียงเนื้อหาดีขึ้นมากเลย ถูกใจชาว Glock ครับ ..

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:41:39 AM »

...ขอบคุณครับ....
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 12:05:35 PM »

ขอเล่นด้วยคนดิ...ครับ...
จริงๆ ไม่มีอะไร  แต่อยากให้คนชอบๆ กล็อคเหมือนๆ กัน อย่างพวกเรา หาวีดีโอ โฆษณาชวนเชื่อของกล็อค ที่มีการทดสอบเป็นแบบกึ่งภาพยนต์เล็กๆ
ที่มีพระเอก นั่งคุยอยู่ในเมือง...น่าจะเป็นกรุงเวียนนากระมัง ...พอถูกบริษัทเรียก  ...ก็ต้องเดินเข้าไปในห้อง หยิบกล็อค 17 มาหนึ่งกระบอก พร้อมรองเท้าคอมแบ็ทบูท

จากนั้น ขึ้นลิฟท์ไปที่ชั้นดาดฟ้าของตึก  มี เฮลิคอปเตอร์ มารับ จากในเมือง บินเข้าไปในป่า ประมาณ หลายชั่วโมง

ไปถึงกลางหุบเขา พระเอก โรยตัวลงจาก เฮลิคอปเตอร์ ในมือถือกล็อคโชว์ด้วย

จากนั้นปีนเขา  เอากล็อคใส่ซองขา ปีนเขาไป กระแทกกับหน้าผาไป

พอจะโรยตัวลง เอาลิ่มเหล็กที่จะร้อยสายโรยตัว ตอกเข้าไปในหิน ไม่มีค้อน ใช้กล็อคแทนค้อน ตอกสลักเข้าไป

โรยตัวลงมา ตีลังกา 2 ตลบ

มาถึงหน้าผา กระโดดหน้าผา แบบดิ่งพสุธา   (ไม่ยอมกางร่มในตอนแรก)

ระหว่างดิ่งยังไม่กางร่ม ....ชักกล็อคออกมายิงเป้าที่เป็นระเบิด ยิงได้หลายๆ นัด ถูกเป้า
เอ็กซ์พูลซีบ สีแดง ระเบิด

พอเป้าระเบิด พระเอก เควี้ยงปืน พร้อมกระตุกร่ม ชูชีพ แบบเหลี่ยม (ร่มตรากล็อคเสียด้วย)

ปืนลอยในอากาศเขว้งขว้าง (อกอีแต้นแตก นึกว่าจะตกลงดิน) ตกลงในน้ำเสียฉิบ แล้วบอกว่า มีโชว์ยิงใต้น้ำ

จากนั้น พระเอก ใช้ร่มชูชีพ ลงไปเหนือน้ำ ปลดร่มออก ตัวจมลงไปในน้ำ ไปควานหาปืนกล็อคที่จมอยู่ในน้ำ

ขอโทษที่(บึงใหญ่เบ้อเริ่ม) หาเจอได้ไง ปืนจมน้ำ?? 

พระเอกของเรื่อง ดำน้ำอยู่ ชักไฟฉาย สำหรับติดปืนกล็อค เปิดใช้ใต้น้ำได้แฮะ
ใช้ไฟฉาย ส่องหาปืนจนเจอ (โม้ระเบิดโลก)

เจอปืนจริงๆด้วย เอาไฟฉายติดกับปืน ดำน้ำไปเรื่อย ๆ  หาเป้า

เมื่อเจอเป้าหมาย ใต้น้ำ พระเอกของเรา ซัลโว ไม่ยั้ง ปืนยิงใต้น้ำได้จริงๆ ด้วย ยิงต่อเนื่องอีกต่างหาก เห็นกระสุนวิ่งเป็นทางไปเลย (แจ๋ว จริงๆ อันนี้ เห็นเจ๋งๆ  ไม่ได้โม้)

เสร็จแล้วขึ้นมาบนบก   พระเอก มาเจอรถถัง  หลบรถถัง ปืนหล่น ปืนถูกรถถังทับด้วย แต่ไม่เป็นไร (ทับบนพื้นหญ้า ผสมดิน) พระเอก มุดอยู่หว่างกลางตีนตะขาบรถถัง พลิกตัวไปหยิบปืนกล็อคมายิงรถถัง....HuhHuh.....ตกใจแทบตาย นึกว่าปืนกล็อคยิงรถถังแล้วจะระเบิด.....เปล่าครับ เขามีเป้ากระดาษติดอยู่หลังรถถัง....โชว์ว่าปืนถูกทับแล้วยังใช้ยิงได้สบาย

เสร็จแล้วพระเอกถูกปืนรถถังหันมายิง.....ในวีดีโอ มันดับไปเลย ไม่รู้พระเอกเป็นตายร้ายดีอย่างไร

จากนั้นมีภาพเพาเวอร์พอยท์ แสดง ขั้นตอนการทำงานของกล็อค

และมีวีดีโอ ของ มิล คอล ซึ่งเป็นรายการปืนของสหรัฐอเมริกา กล่าวถึง ปืนกล กล่าวถึง กล็อค 18 ซี ที่เปรียบเทียบกับปืนกล มีการกล่าวถึงประวัติที่มาของปืนพกประจำการกองทัพสหรัฐอเมริกา ตั้งแต่อดีต ถึงปัจจุบัน และคาดหมายว่า จะเป็นกล็อคในอนาคตด้วย

มีภาพประวัติศาสตร์ ทหารอเมริกัน ยิง เอ็ม 1911 ด้วย ถ้าใครบ้าภาพโบราณ หรือประวัติศาสตร์ จะเห็นได้ว่า ในสมัย ร.6 ทหารอเมริกันใส่หมวกแบบลูกเสือ  เขามีเป้าวิ่ง ให้ซ้อมยิงกันแล้ว ไทยยังไม่รู้อิโน่อิเหน่เลย

เป็นวีดีโอจากบริษัทกล็อค อยากให้ทุกคนได้ดู หรือใครค้นจากอินเตอร์เน็ท เก่งๆ ก็เอามาให้เพื่อนดูก็ได้ หรือถ้ามีคนดูกันทั้งเวปแล้ว ก็ขออภัยด้วย เอามะพร้าวห้าวมาขายสวน อะไรทำนองนั้น
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 12:47:41 PM »

ทำพวงกุญแจขายด้วย(ผมเพิ่งเห็นเนี่ย ไม่รู้ว่ามีมานานหรือยัง)......น่ารักดี อยากได้

ร้านปืนเอกภัทร มีขายครับพี่ ไม่แพงด้วยผมยังไม่ว่างเข้าไปเอาเลย.....อิอิ

ด้วยความเคารพครับ

ว่าจะเข้าไปเปลี่ยนปุ่มปลดแม๊ก เหมือนกันครับพี่ ยังไม่มีเวลาเข้าไปเลย แต่สอบถามพี่เค้าไว้แล้ว ว่าจะเข้าไปขอดูตัว Kevin กับ cz92 ด้วยอ่ะครับ เดี๋ยวว่าจะไปวันธรรมดาที่หนีงานได้ไป พี่เค้าจะได้ไม่ยุ่งมาก จะได้ขอดูเนียนๆหน่อย แหะๆ
.

ขอให้ได้ปืนถูกใจครับ.......แอบตาร้อน

^^.......แล้วมีในใจแล้วหรือยังระหว่าง Kevin กับ cz92 (ให้ผมเดาผมว่าKevinชนะแน่ๆ..อิอิ)

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:08:57 AM »

kevin ก็ยังชนะอยู่ล่ะครับ  วิดีโอ ที่พี่เต่าบอกเดี๋ยวเนตผมดีแล้วจะ search หามาให้โหลดชมกันครับไม่น่ายาก  พอดีปุ่มปลดแม๊กยาวของผมมันไม่ค่อยรักดีอ่ะครับ ผมพกไปใส่กระเป๋าแล้วกลับบ้านมาได้ยินเสียงอะไรแปลกๆเลยขึ้นลำแล้วเหน็บ แล้วก็เปิดประตูบ้านพอเปิดเสร็จ ก็หยิบปืนขึ้นมา ทันใดนั้นเอง.......................  แม๊กร่วงลงพื้น   ผมงี้หน้าเสียเลยครับดีนะไม่มีอะไร หูฝาดไปเอง  ถ้าเกิดมีคนจริงๆซวยแน่   ผมถึงว่าทำไมปืนเราดีจัง ขึ้นลำลื่นเหมือนกระสุนไม่ได้ป้อนเข้าไป  ไม่ทันสังเกต    นี่ล่ะครับสาเหตุไปเปลี่ยนปุ่มปลดแม๊กสั้นๆดีกว่า

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:05:39 PM »

kevin ก็ยังชนะอยู่ล่ะครับ วิดีโอ ที่พี่เต่าบอกเดี๋ยวเนตผมดีแล้วจะ search หามาให้โหลดชมกันครับไม่น่ายาก พอดีปุ่มปลดแม๊กยาวของผมมันไม่ค่อยรักดีอ่ะครับ ผมพกไปใส่กระเป๋าแล้วกลับบ้านมาได้ยินเสียงอะไรแปลกๆเลยขึ้นลำแล้วเหน็บ แล้วก็เปิดประตูบ้านพอเปิดเสร็จ ก็หยิบปืนขึ้นมา ทันใดนั้นเอง....................... แม๊กร่วงลงพื้น ผมงี้หน้าเสียเลยครับดีนะไม่มีอะไร หูฝาดไปเอง ถ้าเกิดมีคนจริงๆซวยแน่ ผมถึงว่าทำไมปืนเราดีจัง ขึ้นลำลื่นเหมือนกระสุนไม่ได้ป้อนเข้าไป ไม่ทันสังเกต นี่ล่ะครับสาเหตุไปเปลี่ยนปุ่มปลดแม๊กสั้นๆดีกว่า
นั่นแหละครับ ปุ่มแม็กกาซีนยาว ไม่ดีแบบนี้แหละครับ ใช้ปุ่มปกติแหละครับดีแล้ว
ส่วนวีดีโอ ที่ผมเล่าให้ฟังนั้น เป็นของบริษัทกล็อค ทำมาเอง มีภาพแสดงกลไกปืนกล็อคแบบภาพเคลื่อนไหวด้วย แม้เป็นโฆษณาชวนเชื่อก็จริงอยู่ แต่ก็มีเรื่องจริงปฏิบัติการจริง และความเป็นไปได้ของปฏิบัติการของปืน สอดแทรกอยู่ ดูไป ใช้วิจารณญาณ กันเอาเองครับ ผมเห็นน่าดู ก็เลยเปิดประเด็นให้ช่วยกันหา ผมหาไม่เป็น แต่ไปเห็นที่งานแสดงอาวุธที่เมืองทองธานี ฉายให้ชมเมื่อปีที่แล้วครับ
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 02:48:23 PM »

ขอเล่นด้วยคนดิ...ครับ...
จริงๆ ไม่มีอะไร แต่อยากให้คนชอบๆ กล็อคเหมือนๆ กัน อย่างพวกเรา หาวีดีโอ โฆษณาชวนเชื่อของกล็อค ที่มีการทดสอบเป็นแบบกึ่งภาพยนต์เล็กๆ
ที่มีพระเอก นั่งคุยอยู่ในเมือง...น่าจะเป็นกรุงเวียนนากระมัง ...พอถูกบริษัทเรียก ...ก็ต้องเดินเข้าไปในห้อง หยิบกล็อค 17 มาหนึ่งกระบอก พร้อมรองเท้าคอมแบ็ทบูท

จากนั้น ขึ้นลิฟท์ไปที่ชั้นดาดฟ้าของตึก มี เฮลิคอปเตอร์ มารับ จากในเมือง บินเข้าไปในป่า ประมาณ หลายชั่วโมง

ไปถึงกลางหุบเขา พระเอก โรยตัวลงจาก เฮลิคอปเตอร์ ในมือถือกล็อคโชว์ด้วย

จากนั้นปีนเขา เอากล็อคใส่ซองขา ปีนเขาไป กระแทกกับหน้าผาไป

พอจะโรยตัวลง เอาลิ่มเหล็กที่จะร้อยสายโรยตัว ตอกเข้าไปในหิน ไม่มีค้อน ใช้กล็อคแทนค้อน ตอกสลักเข้าไป

โรยตัวลงมา ตีลังกา 2 ตลบ

มาถึงหน้าผา กระโดดหน้าผา แบบดิ่งพสุธา (ไม่ยอมกางร่มในตอนแรก)

ระหว่างดิ่งยังไม่กางร่ม ....ชักกล็อคออกมายิงเป้าที่เป็นระเบิด ยิงได้หลายๆ นัด ถูกเป้า
เอ็กซ์พูลซีบ สีแดง ระเบิด

พอเป้าระเบิด พระเอก เควี้ยงปืน พร้อมกระตุกร่ม ชูชีพ แบบเหลี่ยม (ร่มตรากล็อคเสียด้วย)

ปืนลอยในอากาศเขว้งขว้าง (อกอีแต้นแตก นึกว่าจะตกลงดิน) ตกลงในน้ำเสียฉิบ แล้วบอกว่า มีโชว์ยิงใต้น้ำ

จากนั้น พระเอก ใช้ร่มชูชีพ ลงไปเหนือน้ำ ปลดร่มออก ตัวจมลงไปในน้ำ ไปควานหาปืนกล็อคที่จมอยู่ในน้ำ

ขอโทษที่(บึงใหญ่เบ้อเริ่ม) หาเจอได้ไง ปืนจมน้ำ??

พระเอกของเรื่อง ดำน้ำอยู่ ชักไฟฉาย สำหรับติดปืนกล็อค เปิดใช้ใต้น้ำได้แฮะ
ใช้ไฟฉาย ส่องหาปืนจนเจอ (โม้ระเบิดโลก)

เจอปืนจริงๆด้วย เอาไฟฉายติดกับปืน ดำน้ำไปเรื่อย ๆ หาเป้า

เมื่อเจอเป้าหมาย ใต้น้ำ พระเอกของเรา ซัลโว ไม่ยั้ง ปืนยิงใต้น้ำได้จริงๆ ด้วย ยิงต่อเนื่องอีกต่างหาก เห็นกระสุนวิ่งเป็นทางไปเลย (แจ๋ว จริงๆ อันนี้ เห็นเจ๋งๆ ไม่ได้โม้)

เสร็จแล้วขึ้นมาบนบก พระเอก มาเจอรถถัง หลบรถถัง ปืนหล่น ปืนถูกรถถังทับด้วย แต่ไม่เป็นไร (ทับบนพื้นหญ้า ผสมดิน) พระเอก มุดอยู่หว่างกลางตีนตะขาบรถถัง พลิกตัวไปหยิบปืนกล็อคมายิงรถถัง....HuhHuh.....ตกใจแทบตาย นึกว่าปืนกล็อคยิงรถถังแล้วจะระเบิด.....เปล่าครับ เขามีเป้ากระดาษติดอยู่หลังรถถัง....โชว์ว่าปืนถูกทับแล้วยังใช้ยิงได้สบาย

เสร็จแล้วพระเอกถูกปืนรถถังหันมายิง.....ในวีดีโอ มันดับไปเลย ไม่รู้พระเอกเป็นตายร้ายดีอย่างไร

จากนั้นมีภาพเพาเวอร์พอยท์ แสดง ขั้นตอนการทำงานของกล็อค

และมีวีดีโอ ของ มิล คอล ซึ่งเป็นรายการปืนของสหรัฐอเมริกา กล่าวถึง ปืนกล กล่าวถึง กล็อค 18 ซี ที่เปรียบเทียบกับปืนกล มีการกล่าวถึงประวัติที่มาของปืนพกประจำการกองทัพสหรัฐอเมริกา ตั้งแต่อดีต ถึงปัจจุบัน และคาดหมายว่า จะเป็นกล็อคในอนาคตด้วย

มีภาพประวัติศาสตร์ ทหารอเมริกัน ยิง เอ็ม 1911 ด้วย ถ้าใครบ้าภาพโบราณ หรือประวัติศาสตร์ จะเห็นได้ว่า ในสมัย ร.6 ทหารอเมริกันใส่หมวกแบบลูกเสือ เขามีเป้าวิ่ง ให้ซ้อมยิงกันแล้ว ไทยยังไม่รู้อิโน่อิเหน่เลย

เป็นวีดีโอจากบริษัทกล็อค อยากให้ทุกคนได้ดู หรือใครค้นจากอินเตอร์เน็ท เก่งๆ ก็เอามาให้เพื่อนดูก็ได้ หรือถ้ามีคนดูกันทั้งเวปแล้ว ก็ขออภัยด้วย เอามะพร้าวห้าวมาขายสวน อะไรทำนองนั้น
อยากดูจังเลย
แสนฆ้อนอ่อน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 02:56:33 PM »

สวยดีครับ อันเก่ามันเรียบๆเกินไปหน่อย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์