เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:49:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถาม ซิก P 220 เปลี่ยนลำกล้อง  (อ่าน 1448 ครั้ง)
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 08:03:50 AM »

ไม่ทราบว่าโครง P 220 ขนาด 9 ม.ม แถวเดี่ยว ปลดส้นแม็ก เมด อิน เยอรมัน สามารถเปลี่ยนลำกล้องเป็นขนาด 11 ม.ม หรือ .38 Super ได้หรือเปล่า ถ้าเปลี่ยนได้ต้องเปลี่ยนแม็กด้วยหรือไม่แล้วโครงสามารถรับแรงได้หรือไม่?  ขอบคุณครับ. Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 08:32:42 AM »

ผมยังไม่เคยใช้ 220  ขนาด 9 มม.  แต่เข้าใจว่าความกว้างยาวของรังเพลิง
หรือตรงช่องคายปลอกจะไม่เท่ากับขนาดกระสุนนะสิครับ

เพราะกระสุนขนาด 9 ก็จะออกแบบรังเพลิง  ช่วงระยะความกว้าง- ยาวของรังเพลิง
และช่องคายปลอก มาพอดีกับขนาด 9

แต่พอมาเป็นขนาด  .38 ซูปเปอร์ ขนาดกระสุนจะยาวกว่าขนาด 9  จึงไม่น่า
จะเอามายิงใน 220 ขนาด 9 ได้  / รวมถึงขนาด 11 ด้วย 

ถ้าจะได้คงต้องปรึกษาช่างให้ดัดแปลงตกแต่งให้อีกที 
ยังไงลองถามช่างดูครับ   หรือรอผู้รู้ท่านอื่นอีกที  เป็นแค่การคาดเดาเอาเท่านั้น
เพราะก็ไม่เคยทำ 

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 08:47:43 AM »

ไม่ทราบว่าโครง P 220 ขนาด 9 ม.ม แถวเดี่ยว ปลดส้นแม็ก เมด อิน เยอรมัน สามารถเปลี่ยนลำกล้องเป็นขนาด 11 ม.ม หรือ .38 Super ได้หรือเปล่า ถ้าเปลี่ยนได้ต้องเปลี่ยนแม็กด้วยหรือไม่แล้วโครงสามารถรับแรงได้หรือไม่? ขอบคุณครับ. Grin Grin Grin

เคยลองเทียบ .45 กับ 9 มม.ดูแล้ว ลำกล้องเปลี่ยนได้ครับ
แต่ต้องทำหน้าลูกเลื่อนกับคว้านปลายสไลด์ใหม่
ทำแล้วเปลี่ยนกลับมาเป็น 9 มม.ไม่ได้ครับ

P220 ขนาด .38 ซุป ไม่เคยจับเลยครับ

Grin Grin Grin Grin Grin
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 12:44:28 PM »

แล้วจะเปลี่ยนไปทำไมครับ ของเดิมดีอยู่แล้ว เปลี่ยนไปเปลียนมาผิดกฎหมายนะครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:45:27 PM »

Grin   จำได้ว่า  ถ้าเปลี่ยนเป็น  ๓๘  ซุป  น่าจะไม่ต้องทำอะไรเลย

คงเปลี่ยนแต่แม็กกับลำกล้อง   อย่างเดียว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: [1]
  พิมพ์