เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:23:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LES BAER พรีเมียร์ทู กับ โมโนลิธ  (อ่าน 16469 ครั้ง)
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 10:42:08 AM »

เรียนถามพี่ๆครับ สองรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียต่างกับอย่างไร รุ่นไหนหน้าใช้ครับ (ลำกล้อง5นิ้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2006, 10:55:25 AM โดย phonลำภู » บันทึกการเข้า
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 10:56:40 AM »

ข้อดีทั้งคู่ แม่น สวย ข้อเสียทั้งคู่ราคาแพง และโมโนลิธจะแพงกว่าพรีเมียร์ ครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 11:07:14 AM »

ความแม่นไม่ต่างกัน  ที่เหลืออยู่ที่รูปกายภายนอก แล้วหละครับ... Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 11:19:17 AM »

ทั้งสองรุ่น  เอามือใช้ครับ    Grin  อุ้ย !  ล้อเล่นนะครับ      พรีเมียร์ทู   น่าใช้กว่าครับ  ตามความเห็นผม   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 11:19:51 AM »

ความแม่นไม่ต่างกัน ที่เหลืออยู่ที่รูปกายภายนอก แล้วหละครับ... Grin Grin

ของพี่วิธตัวนี้อะไรครับพี่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 12:26:29 PM »

ผมว่าอยู่ที่จุดประสงค์การใช้งาน ของคนที่จะเป็นเจ้าของมันครับ

ลองดูกระทู้เก่าๆ หรือเข้าไปอ่านรายละเอียด ที่เวปฯของ BAER ดูครับ เขาจะแจงรายละเอียดของวัตถุประสงค์ ของแต่ละแบบ แต่ละรุ่นไว้อย่างดีทีเดียว

แต่ผมลองสรุปรวมๆ ตามความรู้สึกของผมเองน๊ะครับ จากข็อมูลที่รวบรวมมา ก็จาก เวป อวป.นี่แหละครับ

LES BAER เป็นปืนที่แต่งจากโรงงานเรียบร้อยพร้อมที่จะใช้งานจริง ตามวัตถุประสงค์ คือ เป็นปืนที่สร้างขึ้นมาเพื่อ เน้นยิงเป้า โดยเฉพาะ (แต่ก็มีรุ่นที่ ติดศูนย์ต่อสู้มาเหมือนกัน)

แต่ละรุ่น ก็เหมือนๆกัน แตกต่างในรายละเอียดเล็กน้อย ตามวัตถุประสงค์การผลิต เช่น

ลักษณะของวัตถุที่นำมาใช้

เหล็ก สแตนเลส หรืออัลลอย หรืออื่นๆ

ศูนย์ที่ติดตั้งมาจากโรงงาน

ความสั้นยาว ของลำกล้อง

โดยรวมอีกครั้ง แล้วแต่ลักษณะความต้องการใช้ ของผู้ประสงค์ใช้งาน ว่าต้องการใช้ในรูปแบบใด ?

และชอบรูปแบบลักษณะใหน ?

ถ้ามีโอกาศได้ชมตัวจริงๆ ในรุ่นที่เราต้องการ จะทำให้เราได้มีข้อมูล ในการตัดสินใจ เพิ่มมากขึ้น

วัตถุประสงค์ ของ พรีเมี่ยร์ ซีรีย์ คือเพื่อให้เจ้าหน้าที่ และบุคคลทั่วไป ใช้ปืนที่มีประสิทธิ์ภาพดีๆ ในการปฏิบัติงาน และป้องกันตนเอง และมีรุ่นที่ติดศูนย์ยิงเป้ามาด้วย

ส่วน โมโนลิธ ซีรีย์ วัตถุประสงค์ เพื่อการแข่งขัน ไอ พี เอส ซี. แต่ก็ยังมีแบบที่ติดตั้งศูนย์ต่อสู้ มาเหมือนกัน
(ข้อมูล)

ส่วนราคาดอลลาร์ โมโนลิธ ถูกกว่า แต่เข้ามาบ้านเรา โมโนลิธ นิยมมากกว่า ใครถูกแพงกว่ากัน ก็ใช้ความสามารถสืบเอาเอง

จะซื้อขายกันที่เท่าใหร่ อันนี้เป็นข้อตกลง ระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขาย ผมไม่เกี่ยว อิๆ

ขออวยพรให้ได้รุ่นที่ถูกใจครับ

ส่วนผม ต้นปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด แต่งแน่ครับ CUSTOM CARRY

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 12:34:06 PM »

ความแม่นไม่ต่างกัน ที่เหลืออยู่ที่รูปกายภายนอก แล้วหละครับ... Grin Grin

รูปจากเวปครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 01:10:08 PM »

ผมว่าอยู่ที่จุดประสงค์การใช้งาน ของคนที่จะเป็นเจ้าของมันครับ

ลองดูกระทู้เก่าๆ หรือเข้าไปอ่านรายละเอียด ที่เวปฯของ BAER ดูครับ เขาจะแจงรายละเอียดของวัตถุประสงค์ ของแต่ละแบบ แต่ละรุ่นไว้อย่างดีทีเดียว

แต่ผมลองสรุปรวมๆ ตามความรู้สึกของผมเองน๊ะครับ จากข็อมูลที่รวบรวมมา ก็จาก เวป อวป.นี่แหละครับ

LES BAER เป็นปืนที่แต่งจากโรงงานเรียบร้อยพร้อมที่จะใช้งานจริง ตามวัตถุประสงค์ คือ เป็นปืนที่สร้างขึ้นมาเพื่อ เน้นยิงเป้า โดยเฉพาะ (แต่ก็มีรุ่นที่ ติดศูนย์ต่อสู้มาเหมือนกัน)

แต่ละรุ่น ก็เหมือนๆกัน แตกต่างในรายละเอียดเล็กน้อย ตามวัตถุประสงค์การผลิต เช่น

ลักษณะของวัตถุที่นำมาใช้

เหล็ก สแตนเลส หรืออัลลอย หรืออื่นๆ

ศูนย์ที่ติดตั้งมาจากโรงงาน

ความสั้นยาว ของลำกล้อง

โดยรวมอีกครั้ง แล้วแต่ลักษณะความต้องการใช้ ของผู้ประสงค์ใช้งาน ว่าต้องการใช้ในรูปแบบใด ?

และชอบรูปแบบลักษณะใหน ?

ถ้ามีโอกาศได้ชมตัวจริงๆ ในรุ่นที่เราต้องการ จะทำให้เราได้มีข้อมูล ในการตัดสินใจ เพิ่มมากขึ้น

วัตถุประสงค์ ของ พรีเมี่ยร์ ซีรีย์ คือเพื่อให้เจ้าหน้าที่ และบุคคลทั่วไป ใช้ปืนที่มีประสิทธิ์ภาพดีๆ ในการปฏิบัติงาน และป้องกันตนเอง และมีรุ่นที่ติดศูนย์ยิงเป้ามาด้วย

ส่วน โมโนลิธ ซีรีย์ วัตถุประสงค์ เพื่อการแข่งขัน ไอ พี เอส ซี. แต่ก็ยังมีแบบที่ติดตั้งศูนย์ต่อสู้ มาเหมือนกัน
(ข้อมูล)

ส่วนราคาดอลลาร์ โมโนลิธ ถูกกว่า แต่เข้ามาบ้านเรา โมโนลิธ นิยมมากกว่า ใครถูกแพงกว่ากัน ก็ใช้ความสามารถสืบเอาเอง

จะซื้อขายกันที่เท่าใหร่ อันนี้เป็นข้อตกลง ระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขาย ผมไม่เกี่ยว อิๆ

ขออวยพรให้ได้รุ่นที่ถูกใจครับ

ส่วนผม ต้นปีหน้า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด แต่งแน่ครับ CUSTOM CARRY

ฟันธงเลยได้ไหมครับ พี่ชอบตัวไหน
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 01:13:03 PM »

รูปจากเวปครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถามว่าในรูปรุ่นไหนครับ ไม่ใช่ในรูปมาจากเว๊ปไหน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 03:24:36 PM »

ถามว่าในรูปรุ่นไหนครับ ไม่ใช่ในรูปมาจากเว๊ปไหน

กระบอกในรูปเป็นคอนเซ็พท์ ที่เท่าไร  จำไม่ได้แต่ทราบว่าตัวปืนเป็นเนื้อสเตนเลสไม่ใช่เหล็กชุมฮาร์ดโครม
เนื้อสเตนเลสสำหรับเบร์ เออร์ถ้าถามคนเล่นมาก่อนเค้าไม่นิยมกันหรอกครับ  เพราะถ้าดูแลรักษาไม่ดีปืนจะหลวมไวมาก

สักเกตุดู....เบร์ เออร์ที่เป็นผิวขาวทุกกระบอกส่วนมากจะชุบฮาร์ดโครมครับ   Smiley
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 09:03:29 PM »

Wink ใครมีรูป :Smiley CUSTOM CARRY Cool  ขอชมหน่อยครับ ขอบคุณครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 09:45:12 PM »

ส่วนตัวชอบพรีเมียร์ทู 5 นิ้ว แต่เกินเอื้อมสำหรับผมครับ

วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 10:50:39 PM »

Wink ใครมีรูป :Smiley CUSTOM CARRY Cool ขอชมหน่อยครับ ขอบคุณครับ Grin Grin

นี้งัย...... Grin Grin

Les Baer Pistols   

Model  :   CUSTOM CARRY 4 1/4" 38SUPER

Price    :  $2,300.00

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 11:16:08 PM »

หลงรัก ขอบคุณครับ หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 04:31:16 AM »

แล้วถ้าตัว 6 นิ้ว ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ ( ขออภัยจขกท.ด้วยครับ )
หน้า: [1] 2
  พิมพ์