เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:30:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทารัส 1911 กระชากแล้วขัดลำกล้อง  (อ่าน 4664 ครั้ง)
dois
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:53:22 AM »

เทารัส 1911 รุ่นสวัสดิการครับตอนยิงทั้งลูกจริงลูกซ้อมไม่มีปัญหาครับคัดปลอกปกติ แต่ปัญหาคือถ้าใช้มือดึงกระชากครับนัดแรกดีดปกติดีแต่นัดที่สองจะติดครับตอนแรกนึกว่าปืนสกปรกหรือแม็กมีปัญหาแต่พอทำความสะอาดหรือเปลี่ยนแม็กใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม  จะว่าเป็นที่กระสุนก็ไม่ใช่เพราะเป็นทุกนัดลองใส่ปืนกระบอกอื่นดูก็คัดปลอกเป็นปกติดีไม่ทราบว่าเกิดจากขอรั้งมีปัญหาหรือเปล่ารบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำหน่อยครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:11:48 AM »

ใช้มือดึงกระชาก แล้วปล่อยแบบไหนครับ

ด้วยความเคารพครับ

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:15:30 AM »

ผมว่า ตอนใช้มือดึงไสล ถ้าปล่อยไสลกลับช้าๆเบาๆ ปืนก็จะเป็นแบบนี้ หล่ะครับสำหรับ1911เพราะปืนออกแบบมานานแล้ว อย่าง วัลเทอร์PP ถ้าปล่อย ไสลกลับเบาๆ ก็เป็นเหมือนกันครับ ถ้าใช้มือดึงไสล ผมว่า ควรปล่อยให้ไสลวิ่งเต็มแรงหน่อยครับ
dois
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:30:20 AM »

ขออภัยนะครับลืมบอกไปว่าไม่ได้เห็นกับตาตัวเองเป็นปืนของน้าที่อยู่กันคนละจังหวัด  โทรไปถามอีกครั้งแล้วครับปล่อยให้สไลด์วิ่งสุดแรงแล้วครับก็ติดอยู่ดี ก็ได้ข้อมูลจากน้ามาเพิ่มครับว่าได้ลองถอดออกมาเปรียบเทียบกับกระบอกอื่น(โคลท์)แล้ว  มีข้อสังเกตว่าขอรั้งจะยื่นเข้าไปด้านในมากกว่าปกติเป็นไปได้หรือเปล่าครับว่าขอรั้งจะงอ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:44:21 PM »

เอางี้ครับ ลองเปลี่ยนแม๊ก ตัวอื่นของโค้ล มาใส่ดูครับ บางทีอาจเป้นที่แม๊ก ได้ครับ หรือ ลองใส่ลูกแค่6นัดดูครับแต่โดยปรกติแล้ว ถ้ายิงได้ปรกติ ไม่น่าเป็นที่นัดแรก ครับเพราะถ้ายังงั้น ปืนจะต้องยิงขัดทุก นัด แต่เรื่องขอรั้งปลอกนี่ผมไม่เห้นเลยบอกไม่ได้ว่า ผิดปรกติหรือปล่าวครับ
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:56:21 PM »

อื่ม......ติด.....ติดหัวกระสุน  ลองค่อย ๆ ดึงดูครับว่ามันติดตรงใหน

เรื่องขอรั้งไม่เห็นภาพ ตอบยากครับ แต่ก็อาจจะเป็นได้ ครับ
เพราะมันติดหัวกระสุน เวลายิงมันถึงปกติเพราะมันไม่มีหัวกระสุนให้ติดแล้ว
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 01:15:28 PM »

แล้วเวลายิงจริงนัดที่สอง ยิงแล้วขัดหรือเปล่าครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 07:31:55 PM »

พอจะนึกภาพออกว่ากระสุนจะขึ้นมาขี่กัน    ทำให้ติดขัดขยับไม่ได้     ต้องปลดแม็กกาซีนออก ปล่อยกระสุนไหลออกมา    น่าจะเป็นแบบนี้ใช่มั๊ยครับ    ผมคิดว่าน่าจะเป็นแรงที่เราบริหารสไลด์ ไม่สัมพันธ์กับแม็กกาซีน   หรืออื่นๆนะครับ     

การที่เราบริหารสไลด์ด้วยมือ      คัดกระสุนออกจากแม็กกาซีนนั้น   ทำช้าไปก็ไม่ดี เร็วไปก็ไม่ดี
มัน ไม่เหมือนกับการปล่อยให้สไลด์วิ่งเองตามธรรมชาติ    จากแรงดันของกระสุนปืนเอง   ผมก็เคยลองทำดูครับ  แต่จะไม่จะเพาะเจาะจงว่า จะเป็นนัดที่เท่าไหร่ บางครั้งไม่เป็นเลยก็มี  ยิงลูกจริงลูกซ้อม ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ 
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:05:26 PM »

มาเพิ่มเติมให้อีกนิดครับ ลองเปรียบเทียบขนาด ของกระสุนทั้งนัด กับปลอกกระสุนที่คัดออกมาจากปืนครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 10:18:18 PM »

สงสัยหัวกระสุนยันกับต้นสันเกลียวลำกล้องครับ  เลยดึงยากหน่อย  ถ้ายิงหัวกระสุนออกไปแล้วเลยคัดปลอกได้ปกติ  ปืนกระบอกนี้อาจไม่ได้ลบสันต้นเกลียวออกก็เลยเป็นเหลี่ยมมุมให้ขบกับหัวกระสุนนะครับ   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หน้า: [1]
  พิมพ์