เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:21:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้านกยักษ์ไซส์ XXL แวะมาลงกรุงเทพ  (อ่าน 3295 ครั้ง)
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 07:45:35 PM »

อื้อ...อือ...ใหญ่จัง
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:53:55 PM »

ใหญ่  มากเลย  ไม่น่าเชื่อว่าจะบินอยู่บนฟ้าได้

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:02:00 PM »

[URL=h
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:49:48 AM »

ยังไม่แน่ครับ เพราะวางแพลนไว้ใช้กับ ปารีส แฟรงค์เฟิร์ซ ลอนดอน แทน 747 ซึ่งเต็มทุกเที่ยว และทางยุโรปไม่เพิ่มสิทธิ์ในการบินให้ เลยต้องหาตัวใหญ่ๆ บินน้อยแต่ขนเยอะมาแทน กระแสนึงจะยกเลิก อีกกระแสยังยืนยัน ก็ต้องรอดูว่าผลจะออกยังไง

แล้วพี่โอ๊คจะมาซิดนีย์เมื่อไหร่อะครับ คิดถึง อิอิอิ

โพธิญาณ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:52:00 AM »

เบ้อเริ่มเลย.น่านั่งดีครับ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:28:54 AM »

เห็นว่ากว่าจะได้รับก็เกือบ4ปี คุ้มกับการรอคอยหรือเปล่า
เผลอๆตกรุ่นอีก ไม่รู้ทำไมไทยเราทำอะไรกับต่างชาติแล้วเสียเปรียบทุกที

อเสวนา จะ พาลานัง
jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 10:48:34 AM »

ยิ่งโตยิ่งขนเยอะ :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 10:50:12 AM »

แล้วพี่โอ๊คจะมาซิดนีย์เมื่อไหร่อะครับ คิดถึง อิอิอิ

เมื่อเงินในกระเป๋าพอเพียงกะการเที่ยว อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Zenith
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 12:15:05 PM »

ยังไม่แน่ครับ เพราะวางแพลนไว้ใช้กับ ปารีส แฟรงค์เฟิร์ซ ลอนดอน แทน 747 ซึ่งเต็มทุกเที่ยว และทางยุโรปไม่เพิ่มสิทธิ์ในการบินให้ เลยต้องหาตัวใหญ่ๆ บินน้อยแต่ขนเยอะมาแทน กระแสนึงจะยกเลิก อีกกระแสยังยืนยัน ก็ต้องรอดูว่าผลจะออกยังไง

ดูเหมือนมีความเคลื่อนไหวบางอย่างให้ยกเลิก เมื่อวานในเว็บ นสพ. ฉบับหนึ่ง ถ้าโพสความเห็นเชิงบวกกับเครื่อง A380 จะโดนลบทิ้งหมด
เหลือแต่โพสที่วิจารณ์เชียร์ให้ยกเลิก ไม่เข้าใจว่ากำลังเล่นอะไรกันอีก Huh
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 02:34:09 PM »

Shocked Shocked Shocked
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 02:50:36 PM »

ยิ่งโตยิ่งขนเยอะ :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
ใช้เล็มเอาก็ได้ครับ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 10:38:16 PM »

เมื่อเงินในกระเป๋าพอเพียงกะการเที่ยว อิอิ

ไม่ต้องเอามาเยอะพี่ ที่อยุ่มีกินมีพร้อมอยุ๋แล้วครับ

โพธิญาณ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 02:24:34 AM »

น้องรัก นักร้อง กลับมาไวๆ  ช่วงนี้เริ่มกลับมาสู่การเทรนรอบดึกกับอาจารย์อีกครั้ง

ป.ล. ถ้าออฟสเกดได้จะแว่บไป อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 08:58:33 PM »

น้องรัก นักร้อง กลับมาไวๆ ช่วงนี้เริ่มกลับมาสู่การเทรนรอบดึกกับอาจารย์อีกครั้ง

ป.ล. ถ้าออฟสเกดได้จะแว่บไป อิอิ

ปีนี้คงยังไม่กลับอะครับ กลับไปกลางปีหน้า ยังงี้ต้องฟิตร่างกายเตรียมไว้ซะแล้ว
เดี่ยวไม่ฟิต อิอิอิ

โพธิญาณ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 09:57:08 PM »

ดูเหมือนมีความเคลื่อนไหวบางอย่างให้ยกเลิก เมื่อวานในเว็บ นสพ. ฉบับหนึ่ง ถ้าโพสความเห็นเชิงบวกกับเครื่อง A380 จะโดนลบทิ้งหมด
เหลือแต่โพสที่วิจารณ์เชียร์ให้ยกเลิก ไม่เข้าใจว่ากำลังเล่นอะไรกันอีก Huh

สื่อบางสายถนัดอยู่แล้วครับ เอาเรื่องจริงมาพูดครึ่งเดียว เอาแต่แง่ลบมาเพื่อสร้างกระแสประโยชน์ให้ตนเอง
เรื่องที่โจมตีการบินไทย บางเรื่องก็จริง บางเรื่องก็มั่ว ทีหางแดงไถลนอกรันเวย์ไม่ยักกะมีข่าว

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์