เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:16:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีด กับ เส้นเลือดใหญ่ ค่ะ  (อ่าน 3887 ครั้ง)
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:11:22 PM »

Grin  มีคำเขาพูดว่า เมื่อเปิดมีดแล้วห้ามปราณี  หลงรัก
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:27:09 PM »

ทำไมใจคอโหดเหี้ยมจังเลย  เป็นสาวเป็นนางเขาว่าต้อง ค่ะ  ขา  สุภาพออ่นหวานไม่ใช่เหรอค่ะ  เอ้ย เหรอครับ    ก็ใช้ความสวยสยบความโหดร้ายก็ได้นี่ครับ  ตกใจ 

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:40:07 PM »

คำถามน่ากลัวจัง  ตกใจ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:54:39 PM »

เส้นเลือดและกล้ามทั้งหลายอยู่ในแนวตั้ง ให้ปาดแนวนอน จะตัดมันให้ขาด ที่ท้องก็จะตัวงอ ยืดตัวไม่ได้ ที่แขน ที่ข้อมือ ก็ทำให้ใช้แขนและมือไม่ได้ ที่คอต่ำจากหูลงมา ตายครับ ที่ต้นขาที่หมอนวดเปิดกระษัย โดนตัด เลือดพุ่ง 2 เมตร
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:44:06 PM »

ขอบคุณครับป๋า.....ตรงที่หมอนวดกดจุดเปิดกระษัย ผมแทบจะหยุดหายใจแหละครับ...มันทรมาณพิลึกดีเหมือนกัน....ยิ่งถ้าถูกตัดเส้นเลือดตรงนั้น นี่  ผมไม่อยากนึกสภาพเลยครับ... Smiley
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:22:38 AM »

ตั้งคำถามได้.ดุเดือดดีครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:48:38 PM »

มีที่คอและขาหนีบ จะมีเส้นเลือดดำใหญ่ (large vein) และเส้นเลือดแดงใหญ่ (external carotid artery และ external iliac artery  ที่อยู่ตื้น ปาดหรือปักมีดเข้าไปไม่น่าเกิน 3นาทีความดันเลือดจะตก (BP drop)ระหว่างนั้นซื้อเวลาด้วยการวิ่งหนีหรือหาที่หลบซ่อน คนร้ายจะหมดแรงสิ้นฤทธิ์เอง

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:07:59 PM »

ปักแรงๆ ตรงอกซ้าย แล้ววิ่งให้ไว ไม่ต้องดึงมีดออก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:09:47 PM »

Smiley PM ส่งที่อยู่มาครับ จะส่งอันนี้ไปให้ดูครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 09:40:09 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley....ระวังจะแถมมีดให้คนร้ายน่ะครับ

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 08:52:09 PM »

เส้นเลือดและกล้ามทั้งหลายอยู่ในแนวตั้ง ให้ปาดแนวนอน จะตัดมันให้ขาด ที่ท้องก็จะตัวงอ ยืดตัวไม่ได้ ที่แขน ที่ข้อมือ ก็ทำให้ใช้แขนและมือไม่ได้ ที่คอต่ำจากหูลงมา ตายครับ ที่ต้นขาที่หมอนวดเปิดกระษัย โดนตัด เลือดพุ่ง 2 เมตร
ป๋าบอกเรียบ ๆ แต่ได้ใจความครับ ....

ปักแรงๆ ตรงอกซ้าย แล้ววิ่งให้ไว ไม่ต้องดึงมีดออก
ผมกลัวจะไปติดซี่โครงสิครับ  Grin Grin ส่วนหัวใจน่ะ อยู่กลางอกครับ .... สุดยอดของวิศวกรคือธรรมชาติ และชิ้นเดียวที่ไม่มีสำรองคือหัวใจ (กับสมอง) เลยอยู่ในกรอบกระดูกอย่างดีครับ ....

Smiley PM ส่งที่อยู่มาครับ จะส่งอันนี้ไปให้ดูครับ
นึกว่าจะได้ขอคุณ Watt แล้ว แต่พอดูชื่อไฟล์ ปรากฏว่า วันก่อนไปโหลดมาแล้วครับ จาก ktb-project .... ยังไม่ได้ดู ... Grin

ตอนวัยรุ่นเคยหัดคาราเต้มาเล็กน้อย ... ผมชอบท่าที่ใช้ส้นมือกระแทกปลายคางคู่ต่อสู้ครับ ดูง่าย ๆ แต่ถ้าชกเป็น ออกแรงจากสะโพก คนโดนน่าจะน๊อคง่าย ๆ

ส่วนมีด ... เห็นเคสของหมอรุท โดนมีดปอกผลไ้ม้เข้าพุงมิดด้าม แล้วเลือกตกใน อาการหนักกว่าคนโดนยิงเข้าหัวไหล่ กระสุนตุงกระดูกสันหลังอีกครับ ...

จิ้มเสร็จแล้วยังไม่พอ ต้องหาทางสะบัดให้หลุด แล้ววิ่งหนีสุดแรงครับ ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 09:00:15 PM »

Cheesy แล้วคุณ.jakrit มีตอนที่หนึ่งหรือยังครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 09:09:39 PM »

มีแล้วครับ สองไฟล์นี่ล่ะครับ ขอบคุณมากครับ Grin

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 09:19:36 PM »

เจอโจรก็ยอมๆมันไป   ถ้านุ่งกระโปรงอยู่มันจะให้เราเปิดกระโปรงก็เปิดไป  แล้วเข้าไปถอดกางเกงให้มันด้วยดึงกองไว้แค่ข้อเท้าพอ    แล้วลองนึกดูว่าคนเปิดกระโปรงวิ่งกับคนมีกางเกงติดอยู่ที่ข้อเท้าใครวิ่งเร็วกว่ากัน   
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 10:04:46 PM »

ผมว่าน่าจะให้ความสนใจสถานการณ์ก่อนการตัดสินใจใช้มากกว่านะครับ อย่างเช่นการไม่พาตัวเองไปอยู่ในจุดที่คนร้ายสามารถจู่โจมเราได้ ไม่ว่าจะเป็นการจอดรถในที่ห่างไกลผู้คน แสงสว่างน้อย ก่อนลงจากรถมองรอบ ๆ ตัวก่อน
อย่ากลับดึก หาเพื่อนที่ไว้ใจได้เป็นเพื่อนอะไรอย่างนี้ครับ  แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ต้องใช้หลักเซอร์ไพร์ ให้เข้าจุด เพราะบางทีคนร้ายเห็นมีดในตัวผู้หญิงอาจไม่กลัว ประกอบกับ จขกท. คงไม่ได้มีทักษะการต่อสู้พิเศษอย่างไร ชักออกมาเพื่อขู่อาจเป็นการยื่นมีดให้คนร้ายก็ได้  ส่วนใหญ่ที่ผู้หญิงใช้แล้วได้ผลก็คือกับคนที่เค้าคิดว่าผู้หญิงไม่กล้าทำครับ ผู้ร้ายปัจจุบันมักเข้าถึงตัวเหยื่อเมื่อไม่รู้ตัวครับ ลงมือด้วยความรุนแรง รวดเร็ว มันอาจตีหัวคุณก่อนแล้วค่อยดึงสร้อยหรือเอากระเป๋าถือไป คุณไม่มีเวลาในการหยิบมีดออกมาสู้ หากเสียแค่ทรัพย์คงต้องยอมไป นอกจากมันจะเอามากกว่านั้น ต้องเอากับมัน หากคนร้ายมาคนเดียวอาจมีสิทธิ ซึ่งจากสถิติแล้วไม่ใช่อย่างนั้น มันมักลงมืออย่างน้อยสองคนเสมอ คนลงมือคนหนึ่ง คนขับมอร์เตอร์ไซค์หนีอีกคน ด้วยเหตุนี้ผมจึงคิดว่าการให้ความสนใจสถานการณ์ก่อนการตัดสินในลงมือใช้อาวุธจึงสำคัญกว่า หากมีข้อความใดไม่ถูกใจขอประทานอภัยครับ ด้วยความเคารพ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์