เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:30:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เบเร็ตต้า M21 A  (อ่าน 2400 ครั้ง)
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:01:54 PM »

พอดีรับโอนมาอีก 1 กระบอก รบกวนขอคำแนะนำขั้นตอนการนำสไลด์ออกจากโครงปืนด้วยครับ หากท่านได้พอทราบขอคำแนะนำด้วยครับ  จักขอบพระคุณอย่างสูง

ตัวล่างเป็น M950  พอผมกระดกลำกล้องขึ้น แล้วดึงสไลด์ถอยหลังแล้วยกดันขึ้นก็สามารถดันสไลด์ออกไปทางด้านหน้าได้  แต่เจ้าตัว M21 A ทำตามขั้นตอนดังกล่าวไม่สามารถถอดออกได้  เลยอยากขอคำแนะนำครับว่าตัวนี้จะสามารถถอดสไลด์ออกได้อย่างไรบ้างครับ หากท่านได้พอทราบรบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ จักขอบพระคุณอย่างสูงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2006, 09:08:45 PM โดย zombies5567 » บันทึกการเข้า

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:48:48 PM »

ผมว่าเหมือนกันน่ะครับ .... ลองดูดี ๆอาจต้องดึงถอยมากกว่านิดนึง ..... ถ้าจำไม่ผิด ..... อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
gogang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:52:06 PM »

เป็นปืนเล็กที่แม่นมากกระบอกหนึ่ง โดนชก
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:04:35 PM »

ผมว่าน่าจะเหมือนกันนะครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 11:51:49 AM »

ผมว่าเหมือนกันน่ะครับ .... ลองดูดี ๆอาจต้องดึงถอยมากกว่านิดนึง ..... ถ้าจำไม่ผิด ..... อิอิ

ลองขยับถอยหลังเพื่อหาตำแหน่งดูแล้วครับ ค่อยๆถอยไปทีละน้อยจนสุดก็ยังไม่สามารถกระดกสไลด์ให้พ้นแนวโครงปืนด้านหน้าได้เลยครับ  สามารถยกขึ้นได้เพียงเล็กน้อยและหลุดออกจากแนวสปริงลำเลื่อนเท่านั้นเองครับ ไม่ทราบว่าต้องถอดส่วนอื่นประกอบด้วยหรือไม่ครับ ถ้าท่านใดพอทราบขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 01:50:41 PM »

ขั้นตอนการถอดนะครับต้องค่อยใจเย็น เดี๋ยวน้องเขาตกใจ
      หลอกล่อให้ตายใจ มอมได้ที่ก็เริ่มลงมือ น้ำลายหก ค่อยๆปลดแม็กออกมาก่อน
      กระดกลำกล้องขึ้น ถ้ามีกระสุนอยู่ก็เอาออกก่อน แต่ถ้าชอบแบบเสียวๆ
      จะปล่อยคาเอาไว้อย่างนั้นก็ได้  หลังจากนั้นก็ผลักสไลด์ไปข้างหน้าเล็กน้อย
       แต่อย่าแรงนะ แล้วก็กระดกสไลด์ด้านหน้าขึ้นเล็กน้อย แล้วก็ดันไปด้านหน้า
       แล้วมันก็จะหลุดออกมาเลย...........  Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์