เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:29:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านใดพอจะทราบรายละเอียดของลูกซองแฝดกระบอกนี้บ้างครับ  (อ่าน 1905 ครั้ง)
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 07:11:43 AM »

พอดีช่วงวันหยุดที่ผ่านมาได้ไปเที่ยวเชียงใหม่ และเพื่อนพาไปดูปืนกระบอกนี้มาครับ
เป็นปืนลูกซองแฝดลำกล้อง 32นิ้ว สภาพสวยเลย แต่ที่ตัวปืนไม่ระบุยี่ห้อ และสถานที่ผลิตครับ
ตรงลำกล้องปั้มว่า " SPECIAL K.P. STEEL " TRUST EIBARRES, S.A. -Eibar ทั้ง 2 ลำกล้อง
และมีคำว่า สั่งพิเศษ อยู่ตรงกลางครับ เห็นเจ้าของบอกว่าเป็นปืนมรดกของปู่เขาครับ ก็เลยอยากจะทราบรายละเอียดของปืนกระบอกนี้ครับ ว่าเป็นยี่ห้ออะไร
และสามารถใส่ลูกอะไรได้มั่งครับ (2"3/4" ใส่ยิงได้มั้ยครับ)และราคาซื้อหากัน ตอนนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

A life without a friend is a life without a sun.
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:03:14 AM »

หลงรัก ว้าวววว !!!!!  หลงรัก
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:10:28 AM »

สวยครับ  Grin แหมช่างไปสรรหากันมานะครับ Grin

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:11:09 AM »

ต้องถอดลำกล้องออก แล้วดูที่ใต้ท้องลำกล้องว่าเขียนอะไรไว้บ้าง มันจะมีหลายคำตอบที่จุดนี้

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:15:50 AM »

ถอดลำกล้องออกยังงัยครับ พอดีวันที่ไปดูรีบไปหน่อยน่ะครับ (ไม่รู้ว่ามีบรู๊ฟมาร์คอยู่ตรงนั้นด้วย)
ก็เลยไม่ได้ดูตรงจุดนั้นครับ เดี๋ยวจะลองให้เพื่อนผมไปถ่ายรูปมาครับ

A life without a friend is a life without a sun.
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:55:41 AM »

สวยมากครับหามาได้ไงเนี่ย

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:20:41 PM »

ถอดลำกล้องออกยังงัยครับ พอดีวันที่ไปดูรีบไปหน่อยน่ะครับ (ไม่รู้ว่ามีบรู๊ฟมาร์คอยู่ตรงนั้นด้วย)
ก็เลยไม่ได้ดูตรงจุดนั้นครับ เดี๋ยวจะลองให้เพื่อนผมไปถ่ายรูปมาครับ
ที่กระโจมมือ ข้างใต้ มีที่ให้เอานิ้วเกี่ยว ง้างออกมา ให้หลุดออกมาทั้งยวง แล้วเปิดปืนตามธรรมดา ลำกล้องที่จะโด่เด่ ก็ จะหัวตก หลุดจากเป้า เอ้ยไม่ใช่หลุดจาก โครงปืน จากนั้นก็จับมันนอนหงาย ก็ได้เรื่อง มีอะไรในร่มผ้า เกิดเมื่อไร รูใหญ่เล็กแค่ไหน จุกกรู้ ใหญ่เล็กสั้นยาวแค่ไหนก็บอกหมด

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:23:36 PM »

เห็นกระบอกนี้แล้วทำไมผมคิดถึงหนังเรื่องพระนเรศวรก็ไม่รู้  ทั้งที่ไม่เกี่ยวกัน

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:17:50 AM »

แจ่มครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: [1]
  พิมพ์