เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:24:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำกล้องKimber เป็นรอย  (อ่าน 2635 ครั้ง)
jadet
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:08:55 PM »

ขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ     ลำกล้องของรุ่นstainless Pro 4 นิ้วครับ     ตอนได้ปืนมาก็ล้างลำกล้องดูตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะคราบจารบีหรือนำมันจากโรงงาน   แต่พอล้างเสร็จแล้วส่องดูเลยเจอว่าลำกล้องเป็นรอยตรงร่องเกลียวช่วงปลายปากลำกล้อง   เป็น2ร่องเกลียวครับแต่หนักๆก็1ร่อง   ลักษณะเป็นรอยขั้นๆเริ่มจากติดกับขอบสันเกลียว   เหมือนมีดที่ใช้กัดไม่คมหรือขาดการหล่อลื่นช่วงกัด    ปืนใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2006, 03:12:52 PM โดย jadet » บันทึกการเข้า
jadet
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:16:24 PM »

ขออภัยด้วยครับถ้ารูปไม่ค่อยชัด   ถ่ายไม่เป็นง่ะครับ    แต่ถ้าส่องดูด้วยตาเปล่าจะเห็นรอยชัดเจนมาก
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:17:52 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:18:48 PM »

ผมดูแล้วไม่น่าจะใช่นะครับ น่าจะเป็นเศษตะกั่วมากกว่าลองเอาไม้แคะหูทองเหลืองขูดออกซิครับ
ของผมหลังยิงปืนเสร็จไม่ว่าจะปืนยี่ห้อไหนล้างเสร็จก็เป็นครับใช้ไม้แคะหูทองเหลืองขูดออกหมดครับ
เวลาขูดไม่ต้องกลัวเป็นรอยนะครับ Cool

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
jadet
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:28:09 PM »

ผมดูแล้วไม่น่าจะใช่นะครับ น่าจะเป็นเศษตะกั่วมากกว่าลองเอาไม้แคะหูทองเหลืองขูดออกซิครับ
ของผมหลังยิงปืนเสร็จไม่ว่าจะปืนยี่ห้อไหนล้างเสร็จก็เป็นครับใช้ไม้แคะหูทองเหลืองขูดออกหมดครับ
เวลาขูดไม่ต้องกลัวเป็นรอยนะครับ Cool

คงจะไม่ใช่เศษตะกั่วง่ะครับ เพราะเป็นตั้งแต่ยังไม่ได้ยิง   แต่ในรูปถ่ายเหมือนตะกั่วมาก  ของจริงจะเห็นเป็นรอยขั้นๆครับไม่เหมือนคราบตะกั่ว  ผมเองก็เอาไปยิงโดยใช้ลูกจริงหัวทองแดงเป็นส่วนใหญ่ครับ   ยิงไปแล้วประมาณ3-4ครั้งๆละกล่อง   ล้างลำกล้องทุกครับก็ไม่หายครับเหมือนเดิม  แต่เดี๋ยวจะลองเอาไม้แคะหูขูดดูครับ   
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:48:13 PM »

ถ้ายังแม่นยำดี ก็ไม่ต้องวิตกอะไรมาก...การผลิตย่อมมีข้อผิดพลาด..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:51:15 PM »

Cheesy เอาอีกแล้ว :Smiley คุณภาพการผลิต ของคิมเบอร์เดี๋ยวนี้ ทำไมเป็นแบบนี้ไปได้ เฮ้อ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:53:27 PM »

ตอนผมซื้อUltra Carry IIที่โครงก็มีรอยมานิดหน่อย เสียความรู้สึกเหมือนกันเพราะปืนแพง ถ้ายิงดีอยู่ก็คงไม่เป็นไรครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:00:59 PM »

ลำกล้องของ Colt ม้ากรำศึกของนายสมชายก็มีครับ... เป็นร่องทางยาวบางๆ ตลอดตั้งแต่ท้ายจรดปลายลำกล้อง ดูเหมือนร่องเกลียวซ้อนร่องเกลียว...

เป็นอย่างนี้ตั้งแต่อยู่ในร้านปืน... จำได้ว่านั่งส่องทั้งร้านตั้งสี่ห้ากระบอกเหมือนกันหมด...

ล้างทีไรก็เห็นมาอย่างนี้ตั้งแต่ปี 2531 แล้วครับ ยิงสารพัดตั้งแต่ลูกทหารสนิมเขียวปื๋อ กล่องตราธงชาติอเมริกันมีรูปคนจับมือ ไปจนถึงลูกไฮดร้าช็อคที่ว่าสถิติสูงสุด...

ลำกล้องโค้ลท์มีรอยเนี่ยแหละ... นั่งพาดยิงกลุ่ม 15 เมตรรูเดียวโตๆ นี่เป็นเรื่องปรกติตั้งแต่ออกจากร้านจนเดี๋ยวนี้ครับ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:03:21 PM »

ไม่น่าวิตกกระมังครับ ก่อนออกจำหน่ายต้องมีการทดสอบยิงจริงแล้ว ทำให้เป็นรอยได้

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:55:21 PM »

ถ้าไม่มีผลต่อความแม่นยำก็อย่าไปซีเรียสเลยครับทำเป็นมองไม่เห็น ในเว๊บต่างประเทศปืนที่มีคลื่นมีรอยตำหนิ
ในลำกล้องก็มีมากครับแต่ผลจากโพล ก็ได้คำตอบว่าแทบไม่มีผลกับความแม่นยำครับ สบายใจได้ Cheesy

jadet
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 06:19:03 PM »

ผมไม่ซีเรียสครับ   ไม่มีผลต่อความแม่นยำเพราะฝีมือผมยิงยังไงก็ไม่แม่น(ฮ่าฮ่า.....)   ดีเสียอีกจะได้มีปืนที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวไม่เหมือนใครไว้คุยทับเพื่อนฝูงว่ามีของแปลก
สงสัยเพื่มเติมอีกนิดหนึ่งครับว่าเดี๋ยวนี้Kimberเลิกขีดเลข3ตัวท้ายของซีเรี่ยลนัมเบอร์ที่สไลต์แล้วหรือครับ   ของผมไม่มีขีดเลขแล้วง่ะครับ   ของเพื่อนสมาชิกที่ได้Kimber lot ปลายปีมีกันหรือเปล่าครับ   แค่สงสัยเฉยๆครับไม่ได้ติดใจอะไร
paisan2
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 07:06:10 PM »

ของผม Kimber team match ก็ไม่มีขีดเลข 3 ตัวท้ายแล้วครับ  ผมว่าดีนะครับ Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:07:12 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:03:40 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 09:51:47 PM »

เห้นแล้ว นึกถึงปืนฟิลิปินส์ เลยครับพี่
หน้า: [1] 2
  พิมพ์