เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน เกิดเหตุระเบิด+ล้อมโรงพัก  (อ่าน 10521 ครั้ง)
SUKI
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 02:58:41 PM »

_ไปจำมันมาทำไม ก็รู้ๆอยู่ว่า เดี๋ยวพวกมันก็เกณฑ์เด็ก+ผู้หญิง มากดดัน  ปุ ๆ ๆ  ไปเลยให้หมดเรื่องหมดราว  แล้วคอยดูพวกมันแห่ศพไปฝัง  ทำให้เห็นเป็นตัวอย่างซัก 5-6 ศพ  ลองดูซิว่าไอ้พวกหน้าตัวเมียใหนจะกล้าอีก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 02:59:49 PM »

ข้ามัน ๆๆๆๆๆ.......
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 03:00:39 PM »

ต่อไม่ก็ไม่ต้องไปจับมันแล้ว เจอปุ๊บ ถ้าใช่เลย ก็.....ปั๊บ ประกาศกฎอัยการศึกเฉพาะที่ไปเลย

ปัจจุบัน 3 จชต. ยังประกาศใช้อยู่  ไม่ได้มีการยกเลิกอย่างบางจังหวัดครับ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:19:24 PM »

.............ขออนุญาตครับ ผมกลับคิดไปอีกด้านครับ...........ผมกลับมองว่าทางบ้านเมืองกำลังชนะสงครามทางจิตวิทยา ถึงแม้ว่าจะได้ประกันตัวชั่วคราว แต่ตัวผู้ต้องสงสัยเองก็
หวาดระแวงรอบด้าน ส่วนคนที่มีส่วนในเรื่องนี้ไม่ว่าระดับไหนก็ตาม ก็ระแวงในตัวผู้ต้องสงสัยเมื่อกลับหมู่บ้าน เช่นกัน.......................
............โดยส่วนตัวผมไม่เคยมองว่า พวกนี้โง่เง่าเต่าตุ่น แม้แต่น้อย ผมกลับเปรียบศักยภาพพวกนี้ เช่น " ไฮยีน่า หรือ จิ้งจอก " .......เพราะพวกนี้อาศัย " เปลือก " ที่สังคมส่วนใหญ่
หลงตีตราว่า ด้อย และ เต่าตุน นี่แหละ..........ก่อความวุ่นวาย เพื่อได้มาซึ่งผลประโยชน์ โดยไม่คำนึงว่าจะก่อให้ความเดือดร้อนแก่ผู้ใด ไม่เว้นแม้พี่น้องเลือดเนื้อตัวเอง................
............แหละผมก็จะไม่พยายามใช้มาตรฐานทางศีลธรรม ความสำนึกรับผิดชอบ รู้ผิดชอบชั่วดี มาเป็นเกณท์กับพวกเหล่านี้......เพราะกลัวจะหลงเหลี่ยมตกเป็นเหยื่อโดยไม่รู้ตัว..............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2006, 04:34:14 PM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:19:50 PM »

ขออนุญาตระบายหน่อยครับ...ไม่เคยเขียนเรื่องพวกนี้เลย... Angry Angry
ทุกวันนี้ทางใต้เป็นอย่างงี้ทุกครั้งเลย...จับมาปล่อยไปเพราะมีหญิงและเด็กมาล้อมและประท้วงว่าคนถูกจับไม่ผิด,หวยบนดินก็ประท้วงที่รัฐสภาว่าไม่มีรายได้, โบเบ๊ก็ประท้วงว่าไม่มีที่ทำกิน, เกษตรประท้วงปิดถนนราคาขาดทุน, ไล่ทักษิณก็ประท้วงเรื่องโกงกิน...ผมไม่ว่าใครถูกผิด...แต่ทุกวันนี้อะไรๆก็ประท้วงนำคนออกมามากๆ...ใช้กฎหมู่กันจนเคย.....ทำผิดก็ประท้วง ทำถูกก็ประท้วง.........มีกรณีเดียวที่ประท้วงไม่สำเร็จ......เรื่องราคาปืน.....ครับ...อ้า..ขอโทษนะครับที่ไหงวกกลับมาเรื่องปืนจนได้ Grin Grin Grin Grin

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:27:55 PM »

ขออนุญาตระบายหน่อยครับ...ไม่เคยเขียนเรื่องพวกนี้เลย... Angry Angry
ทุกวันนี้ทางใต้เป็นอย่างงี้ทุกครั้งเลย...จับมาปล่อยไปเพราะมีหญิงและเด็กมาล้อมและประท้วงว่าคนถูกจับไม่ผิด,หวยบนดินก็ประท้วงที่รัฐสภาว่าไม่มีรายได้, โบเบ๊ก็ประท้วงว่าไม่มีที่ทำกิน, เกษตรประท้วงปิดถนนราคาขาดทุน, ไล่ทักษิณก็ประท้วงเรื่องโกงกิน...ผมไม่ว่าใครถูกผิด...แต่ทุกวันนี้อะไรๆก็ประท้วงนำคนออกมามากๆ...ใช้กฎหมู่กันจนเคย.....ทำผิดก็ประท้วง ทำถูกก็ประท้วง.........มีกรณีเดียวที่ประท้วงไม่สำเร็จ......เรื่องราคาปืน.....ครับ...อ้า..ขอโทษนะครับที่ไหงวกกลับมาเรื่องปืนจนได้ Grin Grin Grin Grin

ฮ่า ๆ เข้าใจเขียนนะพี่

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:30:04 PM »

ยิงทิ้งให้หมด...ก่อเรื่องไม่มีที่สิ้นสุดสักทีพวกนี้.อูยวันนี้ทำไมผมรุนแรงจัง

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:35:54 PM »

อ้างถึง
.........มีกรณีเดียวที่ประท้วงไม่สำเร็จ......เรื่องราคาปืน.....ครับ...อ้า..ขอโทษนะครับที่ไหงวกกลับมาเรื่องปืนจนได้   

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  ไม่สำเร็จไม่พอเราจะซวยหนักกว่าเดิมด้วย

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:44:35 PM »

Grin ตั้ง ฉก.99  Grin  Grin
 Grin ไล่ล่ามันมั่ง ดิ
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:51:52 PM »

Embarrassed
1.การศึกษาพื้นฐาน (สำคัญ ทำให้เข้าใจและมีแนวคิดทางเดียวกัน
   แม้จะต่างชาติ ศาสนา ถ้าได้เรียนรู้กฏ ระเบียบ สังคมแนวเดียวกัน
   ก็จะลดความขัดแย้งได้ รัฐต้องบังคับให้เรียน อย่างน้อยถึง ป.6
   ไม่ใช้แค่ฟรี แต่จะมาเรียนหรือไม่ก็ได้ เน้น ต้องมาเรียน )
2.พลังมวลชน หรือ กฏหมู่ (มีคุณและโทษ ถ้าคนของรัฐเอาเปรียบ
   ก็มีคุณ ถ้า รัฐทำถูก ก็มีโทษ แล้วทำอย่างไร จะได้พลังมวลชนใน
   พื้นที่ เป็นของเรา หน่วยปฎิบัติการจิตวิทยา ของเราคงจะต้องทำ
   งานหนัก )
3.ผู้อยู่เบื้องหลัง (ต้องยอมรับ ว่าเค้าเก่ง ทำหลายสิ่งหลายอย่าง
   ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ทำให้คนในพื้นที่เป็นพวกเค้าได้ ทำ้
   ให้ พร้อมที่จะตอบโต้ เจ้าหน้าที่รัฐ ได้อย่างรวดเร็ว เมื่อถูกจับ
   น่ากังวลเป็นที่สุด ว่าจะยื้ดเยื้อไปอีกนาน )

Embarrassed

ขอให้กำลังใจ เจ้าหน้าที่ ที่ปฎิบัติงานภาคใต้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2006, 03:42:24 AM โดย thummanun » บันทึกการเข้า
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:58:54 PM »

ระหว่างคนพวกนี้ก่อการประท้วงผมว่าให้ส่ง ฉก. เข้าไปตรวจในหมู่บ้านคนพวกนี้บ้างก็ดีนะครับเสือออกจากถ้ำแล้ว
เราอาจจะได้ลูกเสือมาแกงกิน

ด้วยสำนึกแห่งความเป็นไทยครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 05:29:24 PM »

กรรมใดใครก่อ..ซ้าธุ.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 05:44:18 PM »

ผมไม่ขอออกความคิดเห็นนะครับ Undecided  แค่ผ่านมาดูเฉยๆ Smiley

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 06:04:38 PM »

ด้วยความเคารพครับ....

ระวังตัวด้วยครับพี่พจน์ วันศุกร์-เสาร์นี้ค่อยมากินเหล้ากัน ไม่รู้พี่ Wrangler1 ว่างเปล่า... น้ำลายหก น้ำลายหก
ขอบคุณครับ...............

ปล.- จะหากระสุนอะไรเพิ่มก็บอกนะครับพี่พจน์.. Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 06:51:49 PM »

ด้วยความเคารพครับ ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็น ในฐานะที่เป็นพื้นที่รับผิดชอบของผม ผมเข้าใจดีว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านเป็นห่วงสถานการณ์ แต่การวิจารณ์อะไรโดยที่ไม่ทราบข้อเท็จจริง มีแต่จะทำให้เกิดผลเสีย(ทางทหารเรียก "แนวร่วมมุมกลับ" คือ โจมดีแต่พวกเดียวกันเองแทนที่จะเป็นฝ่ายตรงข้าม) ข้อเท็จจริงผู้ชุมนุมที่หน้าสภ.อ.สุไหงปาดี เป็นเพียงญาติของผู้ถูกจับกุม มีจำนวนประมาณ 20 คน ไม่ได้มีการเจรจาต่อรองเกิดขึ้นแต่อย่างใด (ถึงมี ฝ่ายเราก็ไม่ยินยอมอย่างเด็ดขาด) สำหรับผู้ถูกจับกุมทางหน่วยได้อาศัยอำนาจตามกฎอัยการศึก ควบคุมตัวส่งเข้าศูนย์ซักถามและขยายผลในการจับกุมต่อไป
สำหรับการปฏิบัติงานในพื้นที่ 3 จชต. อยากให้ทุกท่านทำความเข้าใจกับคำว่า "ชนะในการรบ แต่พ่ายแพ้ในสงคราม" หรือ "ชนะทางยุทธวิธีแต่พ่ายแพ้ทางยุทธศาสตร์" การใช้กำลังเข้าล้อมปราบเป็นเรื่องง่ายสำหรับพวกผม แต่พวกผมทราบถึงผลที่จะตามมาเป็นอย่างดี และผู้ก่อความไม่สงบพยายามทุกวิถีทาง ที่จะทำให้ฝ่ายเราใช้ความรุนแรงเข้าตอบโต้ เหตุการณ์ความรุนแรงอย่างต่อเนื่องในขณะนี้เป็นเพราะกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบต้องการแสดงศักยภาพและดึงมวลชนที่สูญเสียไปกลับคืนมา ภายหลังนายกรัฐมนตรีได้ออกมากล่าวขอโทษต่อพี่น้องประชาชนในพื้นที่ 3 จชต.สำหรับเหตุการณ์ที่ผ่านมา
ผมอยากให้ทุกท่านดูเหตุการณ์สงครามเวียตนามเป็นตัวอย่าง ถ้าเราจะพ่ายแพ้และต้องสูญเสียดินแดนก็เป็นเพราะเราพ่ายแพ้จากหลังบ้านของเราเองเช่นเดียวกับสหรัฐอเมริกา

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์