เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:52:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน เกิดเหตุระเบิด+ล้อมโรงพัก  (อ่าน 10502 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 07:04:55 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องทหารครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 07:07:01 PM »

ขอให้พวกเราใช้สติ  มากกว่าอารมณ์

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 07:13:02 PM »

.............ขออนุญาตครับ ผมกลับคิดไปอีกด้านครับ...........ผมกลับมองว่าทางบ้านเมืองกำลังชนะสงครามทางจิตวิทยา ถึงแม้ว่าจะได้ประกันตัวชั่วคราว แต่ตัวผู้ต้องสงสัยเองก็
หวาดระแวงรอบด้าน ส่วนคนที่มีส่วนในเรื่องนี้ไม่ว่าระดับไหนก็ตาม ก็ระแวงในตัวผู้ต้องสงสัยเมื่อกลับหมู่บ้าน เช่นกัน.......................
............โดยส่วนตัวผมไม่เคยมองว่า พวกนี้โง่เง่าเต่าตุ่น แม้แต่น้อย ผมกลับเปรียบศักยภาพพวกนี้ เช่น " ไฮยีน่า หรือ จิ้งจอก " .......เพราะพวกนี้อาศัย " เปลือก " ที่สังคมส่วนใหญ่
หลงตีตราว่า ด้อย และ เต่าตุน นี่แหละ..........ก่อความวุ่นวาย เพื่อได้มาซึ่งผลประโยชน์ โดยไม่คำนึงว่าจะก่อให้ความเดือดร้อนแก่ผู้ใด ไม่เว้นแม้พี่น้องเลือดเนื้อตัวเอง................
............แหละผมก็จะไม่พยายามใช้มาตรฐานทางศีลธรรม ความสำนึกรับผิดชอบ รู้ผิดชอบชั่วดี มาเป็นเกณท์กับพวกเหล่านี้......เพราะกลัวจะหลงเหลี่ยมตกเป็นเหยื่อโดยไม่รู้ตัว..............
ด้วยความเคารพครับ ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็น ในฐานะที่เป็นพื้นที่รับผิดชอบของผม ผมเข้าใจดีว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านเป็นห่วงสถานการณ์ แต่การวิจารณ์อะไรโดยที่ไม่ทราบข้อเท็จจริง มีแต่จะทำให้เกิดผลเสีย(ทางทหารเรียก "แนวร่วมมุมกลับ" คือ โจมดีแต่พวกเดียวกันเองแทนที่จะเป็นฝ่ายตรงข้าม) ข้อเท็จจริงผู้ชุมนุมที่หน้าสภ.อ.สุไหงปาดี เป็นเพียงญาติของผู้ถูกจับกุม มีจำนวนประมาณ 20 คน ไม่ได้มีการเจรจาต่อรองเกิดขึ้นแต่อย่างใด (ถึงมี ฝ่ายเราก็ไม่ยินยอมอย่างเด็ดขาด) สำหรับผู้ถูกจับกุมทางหน่วยได้อาศัยอำนาจตามกฎอัยการศึก ควบคุมตัวส่งเข้าศูนย์ซักถามและขยายผลในการจับกุมต่อไป
สำหรับการปฏิบัติงานในพื้นที่ 3 จชต. อยากให้ทุกท่านทำความเข้าใจกับคำว่า "ชนะในการรบ แต่พ่ายแพ้ในสงคราม" หรือ "ชนะทางยุทธวิธีแต่พ่ายแพ้ทางยุทธศาสตร์" การใช้กำลังเข้าล้อมปราบเป็นเรื่องง่ายสำหรับพวกผม แต่พวกผมทราบถึงผลที่จะตามมาเป็นอย่างดี และผู้ก่อความไม่สงบพยายามทุกวิถีทาง ที่จะทำให้ฝ่ายเราใช้ความรุนแรงเข้าตอบโต้ เหตุการณ์ความรุนแรงอย่างต่อเนื่องในขณะนี้เป็นเพราะกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบต้องการแสดงศักยภาพและดึงมวลชนที่สูญเสียไปกลับคืนมา ภายหลังนายกรัฐมนตรีได้ออกมากล่าวขอโทษต่อพี่น้องประชาชนในพื้นที่ 3 จชต.สำหรับเหตุการณ์ที่ผ่านมา
ผมอยากให้ทุกท่านดูเหตุการณ์สงครามเวียตนามเป็นตัวอย่าง ถ้าเราจะพ่ายแพ้และต้องสูญเสียดินแดนก็เป็นเพราะเราพ่ายแพ้จากหลังบ้านของเราเองเช่นเดียวกับสหรัฐอเมริกา
คนในพื้นที่อธิบายแล้วครับ.บางอย่างถ้าไม่คุยกันโดยตรงพูคใด้ไม่หมดหรอก ฝ่ายเสธ. ของเขาเก่งนะครับ ไม่งั้นเป็นการสาวไส้ให้กากิน.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 09:57:06 PM »

ขอสันติสุข จงมาสู่ประเทศไทยโดยเร็ววัน
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 10:02:43 PM »

ด้วยความเคารพครับ....

ระวังตัวด้วยครับพี่พจน์ วันศุกร์-เสาร์นี้ค่อยมากินเหล้ากัน ไม่รู้พี่ Wrangler1 ว่างเปล่า... น้ำลายหก น้ำลายหก
ขอบคุณครับ...............

ปล.- จะหากระสุนอะไรเพิ่มก็บอกนะครับพี่พจน์.. Wink

ไม่ค่อยแน่ใจครับ คุณSig.............แต่จะพยายาม ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 01:40:39 AM »

ยกให้เถอะครับแค่ 3 จว.เอง อยากได้ก็ให้เขาไป (  ลูกทองแดง แบบ 9 มม. )
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 01:53:52 AM »

ยกให้เถอะครับแค่ 3 จว.เอง อยากได้ก็ให้เขาไป ( ลูกทองแดง แบบ 9 มม. )
ใจดีมากๆระวังจะถึงจังหวัดที่คุณอยู่แล้วรู้สึก.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 06:24:13 AM »

ตามมาดูด้วยคนละครับ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 06:31:23 AM »

ยกให้เถอะครับแค่ 3 จว.เอง อยากได้ก็ให้เขาไป ( ลูกทองแดง แบบ 9 มม. )

ไม่อยู่ครับ พวกนั้นหนังเหนียว มีพระเจ้าคุ้มครอง ...... เอ.....ยกขนาดไหนให้ดีล่ะ

degwatmooj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 11:54:47 AM »

ด้วยความเคารพในความคิดเห็นของทุกคนนะครับ    แต่ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ  ผมว่าเจ้าหน้าที่เรายังตามหลังพวกมันอยู่นะครับ   และไม่สามารถที่จะดูแลให้ความปลอดภัยแก่ชีวิตและทรัพย์สินของชาวบ้านหรือตัวเจ้าหน้าที่เองได้เลย  การที่มาอ้างว่าสามารถดูแลให้ความปลอกภัยได้นั้น เป็นการพูดที่ไม่เป็นความจริงครับ  ยิ่งเจ้าหน้าที่ตร.ที่อี่นเป็นอย่างรัยไม่ทราบนะครับ  แต่ที่อำเภอที่ผมอยู่ พูดได้คำเดียวครับ  ว่าไม่ได้เรื่อง  ยิงทหาร(สห) ในตลาดห่างจากโรงพัก 350 ม.  คนยิงหนีเข้าไปในป่าหลังบ้านคร. ซื่งมีเนื้อที่ป่าไม่เกิน 2ไร่และอยู่ในที่ชุมชน  ตร.ยังไม่กล้าตามเข้าไปจับกุมเลยครับ  สุดท้ายคนถูกยิงตาย คนร้ายหนีตามระเบียบ  และชาวบ้านที่มีบ้านอยู่ในที่เกิดเหตุ ได้ใช่อาวุธปืนยิงคนร้าย  สุดท้ายวันรุ่งขื้นต้องย้ายบ้านหนีครับ  นี้แหละครับเหตุรุนแรง ที่คนต่างถิ่นยังไม่รู้   ถ้าเจ้าหน้าที่เราไม่ล้มเหลวทางยุทธศาสตร์ คงไม่มีชาวบ้านในจว.ยะลา และอำเภอเบตง  ลุกขี้นฝึกอาวุธหรอกครับ  เมื่อเช้านี้  ที่อ.ยะหริ่ง ก็ยิงครูผู้หญิง2คน เสียชีวิตหนึ่งคน  และเหตุวางระเบิด ในอ.เมื่องปัตตานี แต่ไม่มีคนบาดเจ็บ  ถามจริงๆเถิดครับ  เมื่อรัยเจ้าหน้าที่ จะยอมรับความจริงเสียที่ว่า  เรายังตามหลังพวกมันอยู่  หรือจะให้คนในพื่นที่ตายกันหมดเสียก่อน   ......... ของคุณครับ  ที่ให้ได้ระบายความรู้สึก
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 09:58:55 PM »

"....ประเทศไทยควรยึดอาวุธปืนจากประชาชนมาให้หมด เพราะปืนเป็นสาเหตูของความรุนแรง ปืนทำให้สถิติของการก่ออาชญกรรมเพิ่มสูงขึ้น....." นี่เป็นตัวอย่างหนึ่ง ในการแสดงความคิดเห็น ของผู้ที่(อ้างว่า)เป็นผู้รู้ ที่แสดงออกมาโดยปราศจากข้อมูลที่ถูกต้อง จริงอยู่ทุกคนมีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห็น แต่ถ้าขาดข้อมูล หรือข้อเท็จจริง และใช้อารมณ์ ความรู้สึกนึกคิดของตนเองเป็นที่ตั้ง ก็จะเป็นเหมือนตัวอย่างที่ผมกล่าวมา ที่สำคัญ ข้อมูลเพียงบางส่วนไม่สามารถใช้เป็นบทสรุปของภาพรวมทั้งหมดได้ และจะทำให้ข้อคิดเห็นกลายเป็นข้อกล่าวหาไป......ด้วยความเคารพเช่นกันครับ

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 10:16:42 PM »

ด้วยความเคารพครับ....

"อย่าทำลายศัตรู แต่จงทำลายความเป็นศัตรู"

ขอบคุณครับ...............

ตลกฝืดไปหน่อยครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 11:37:05 AM »

ด้วยความเคารพในความคิดเห็นของทุกคนนะครับ    แต่ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ  ผมว่าเจ้าหน้าที่เรายังตามหลังพวกมันอยู่นะครับ   และไม่สามารถที่จะดูแลให้ความปลอดภัยแก่ชีวิตและทรัพย์สินของชาวบ้านหรือตัวเจ้าหน้าที่เองได้เลย  การที่มาอ้างว่าสามารถดูแลให้ความปลอกภัยได้นั้น เป็นการพูดที่ไม่เป็นความจริงครับ  ยิ่งเจ้าหน้าที่ตร.ที่อี่นเป็นอย่างรัยไม่ทราบนะครับ  แต่ที่อำเภอที่ผมอยู่ พูดได้คำเดียวครับ  ว่าไม่ได้เรื่อง  ยิงทหาร(สห) ในตลาดห่างจากโรงพัก 350 ม.  คนยิงหนีเข้าไปในป่าหลังบ้านคร. ซื่งมีเนื้อที่ป่าไม่เกิน 2ไร่และอยู่ในที่ชุมชน  ตร.ยังไม่กล้าตามเข้าไปจับกุมเลยครับ  สุดท้ายคนถูกยิงตาย คนร้ายหนีตามระเบียบ  และชาวบ้านที่มีบ้านอยู่ในที่เกิดเหตุ ได้ใช่อาวุธปืนยิงคนร้าย  สุดท้ายวันรุ่งขื้นต้องย้ายบ้านหนีครับ  นี้แหละครับเหตุรุนแรง ที่คนต่างถิ่นยังไม่รู้   ถ้าเจ้าหน้าที่เราไม่ล้มเหลวทางยุทธศาสตร์ คงไม่มีชาวบ้านในจว.ยะลา และอำเภอเบตง  ลุกขี้นฝึกอาวุธหรอกครับ  เมื่อเช้านี้  ที่อ.ยะหริ่ง ก็ยิงครูผู้หญิง2คน เสียชีวิตหนึ่งคน  และเหตุวางระเบิด ในอ.เมื่องปัตตานี แต่ไม่มีคนบาดเจ็บ  ถามจริงๆเถิดครับ  เมื่อรัยเจ้าหน้าที่ จะยอมรับความจริงเสียที่ว่า  เรายังตามหลังพวกมันอยู่  หรือจะให้คนในพื่นที่ตายกันหมดเสียก่อน   ......... ของคุณครับ  ที่ให้ได้ระบายความรู้สึก
แพ้ตั้งแต่อัตรากำลังแล้วครับ คุณเด็กวัดมุจฯ กำลังพลมี2000นายใช้ปฏิบัติการได้800 ที่เหลือเป็นธุรการ ช่วยราชการ และกำลังพลเสื่อม Tongue

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:40:59 PM »

ด้วยความเคารพในความคิดเห็นของทุกคนนะครับ แต่ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมว่าเจ้าหน้าที่เรายังตามหลังพวกมันอยู่นะครับ และไม่สามารถที่จะดูแลให้ความปลอดภัยแก่ชีวิตและทรัพย์สินของชาวบ้านหรือตัวเจ้าหน้าที่เองได้เลย การที่มาอ้างว่าสามารถดูแลให้ความปลอกภัยได้นั้น เป็นการพูดที่ไม่เป็นความจริงครับ ยิ่งเจ้าหน้าที่ตร.ที่อี่นเป็นอย่างรัยไม่ทราบนะครับ แต่ที่อำเภอที่ผมอยู่ พูดได้คำเดียวครับ ว่าไม่ได้เรื่อง ยิงทหาร(สห) ในตลาดห่างจากโรงพัก 350 ม. คนยิงหนีเข้าไปในป่าหลังบ้านคร. ซื่งมีเนื้อที่ป่าไม่เกิน 2ไร่และอยู่ในที่ชุมชน ตร.ยังไม่กล้าตามเข้าไปจับกุมเลยครับ สุดท้ายคนถูกยิงตาย คนร้ายหนีตามระเบียบ และชาวบ้านที่มีบ้านอยู่ในที่เกิดเหตุ ได้ใช่อาวุธปืนยิงคนร้าย สุดท้ายวันรุ่งขื้นต้องย้ายบ้านหนีครับ นี้แหละครับเหตุรุนแรง ที่คนต่างถิ่นยังไม่รู้ ถ้าเจ้าหน้าที่เราไม่ล้มเหลวทางยุทธศาสตร์ คงไม่มีชาวบ้านในจว.ยะลา และอำเภอเบตง ลุกขี้นฝึกอาวุธหรอกครับ เมื่อเช้านี้ ที่อ.ยะหริ่ง ก็ยิงครูผู้หญิง2คน เสียชีวิตหนึ่งคน และเหตุวางระเบิด ในอ.เมื่องปัตตานี แต่ไม่มีคนบาดเจ็บ ถามจริงๆเถิดครับ เมื่อรัยเจ้าหน้าที่ จะยอมรับความจริงเสียที่ว่า เรายังตามหลังพวกมันอยู่ หรือจะให้คนในพื่นที่ตายกันหมดเสียก่อน ......... ของคุณครับ ที่ให้ได้ระบายความรู้สึก
แพ้ตั้งแต่อัตรากำลังแล้วครับ คุณเด็กวัดมุจฯ กำลังพลมี2000นายใช้ปฏิบัติการได้800 ที่เหลือเป็นธุรการ ช่วยราชการ และกำลังพลเสื่อม Tongue
แล้วจะเอาไปทำไมกันเนี่ย
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 01:06:38 PM »

งง.....ครับ ดูภาพ ใน นสพ. TV เต็มไปด้วยทหาร ตำรวจ  แต่โจรยังฆ่าคนบริสุทธิ์ โดยเฉพาะครู ได้อีก หรือว่าเราตาม

หลังเขาจริง ๆ เหมือนท่าน SAVOK CZ ว่า  เอ..แล้วตอนนี้ ธรรมะย่อมชนะอธรรม ยังใช้ได้อีกหรือเปล่านี่ งงครับ...

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์