เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:17:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนครับ....  (อ่าน 2554 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:05:32 PM »

กว่าจะตามมาเจอกันที่นี่แทบแย่......มีสนามใดขายลูก 7.65 และ 9 มม. แบบหัวรูหรือแบบแรงๆบ้างครับจะนำไปลองกลไกปืน....
........................................................... ........................................................... .....................................................จริงจังกับงาน..จริงใจกับเพื่อนครับ.........................................
COLT.IN.TH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 03:10:12 PM »

ที่หลังวังฯชื่อร้านปืนปราการอยู่ข้าง ม.ฮะกีมี
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 04:43:15 PM »

Grin Grin ถ้าอยู่ สงขลา ผมจะให้ลูก +p+ Hydrashock 9 มม. คุณยิงสัก 10 นัด (ยิงที่สนามให้ผมดูเลยนะ)  Grin Grin อยากรู้ว่ายิงกี่นัด ปืนจะพัง

ขอบคุณครับ(ถึงตอนนี้ยังแหยงๆอยู่เลย...กลัวสไลท์ปืนมันหลุดมาทั้งยวง)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 04:56:55 PM »

มีเหมือนกันเลยคุณton4x4p99  มี+P+อยู่สิบนัดติดปืนแต่ไม่เคยยิงไม่กล้า คุณเคยยิงแล้วเป็นใงครับถึงขนาดแหยงเลยเหรอ
พละกำลังถึงขีดสุด รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 05:04:28 PM »

อาทิตย์ที่แล้วซื้อ 7.65 FMJ ของ BM ที่สนาม ทอ. กล่องละ 1100  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 05:08:46 PM »

มีเหมือนกันเลยคุณton4x4p99 มี+P+อยู่สิบนัดติดปืนแต่ไม่เคยยิงไม่กล้า คุณเคยยิงแล้วเป็นใงครับถึงขนาดแหยงเลยเหรอ
++ใช่ครับ ยิง 2 ครั้ง ครั้งละ 5 นัด ห่างกัน 10 เดือน ครั้งแรกตื่นเต้นเลยไม่รู้อาการปืนรู้แต่ว่าทหารเรือบอกว่าพี่เสียงดังมากครับ (ที่สนามห้ามยิง .22แม็กนั่ม .357 ห้าม +p ครับ)

ครั้งที่ 2 นี่แหละครับเก็บอาการหมดเลย รู้สึกเลยว่ามวลอากาศมันอัดกลับมา แรงระเบิดมันออกทุกซอกทุกมุมของปืน ปลายลำกล้องมันดีดขึ้นกว่าปกติ รู้สึกว่าทางเดินของ สไลท์ p99 ของผมมันไม่พอให้วิ่งนะ..แต่ปืนไม่เป็นอะไรครับ ลูบๆคลำๆปืนสุด love บอกว่า "พ่อ จะไม่ทรมานลูกแล้วนะ"  หัวเราะร่าน้ำตารินคราวหน้าต้องสลับลูกหัวรูธรรมดานัดเว้นนัดดีกว่า ขืนใช้งานจริง 15 นัดติดๆกัน ปืนไปก่อนแน่ครับ) เดี๋ยวปืนโทรม ฮิฮิ..... ยิงเสร็จต้องเก็บปลอกมาเป็นที่ระลึกด้วยครับ (เหลือ 30 นัด เก็บเข้าเซพดีกว่า)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 05:15:19 PM โดย ton4x4p99 » บันทึกการเข้า
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 08:38:15 PM »

ลูก 9 มม.+p+ Hydrashok ถ้าจะใช้กับซีแซดรามี่พอไหวไหมครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:01:31 PM »

โหกระทู้ 3 ปี ยังกลับมาอีก...ผมลืมไปแล้วนะนี่ หุๆๆๆ แสดงว่าไล่อ่านย้อนหลังกันสุดๆ ขอบพระคุณในคำตอบครับ
เห็นราคาแล้วไม่กล้าซื้อ เก็บตัังไปซื้อพันธุ์ปลาไปเลี้ยงที่บ้านดีกว่า..ตอนนี้หัวบอลยังไม่ค่อยมีเวลาไปยิงเลย

เดี๋ยวลาเรียนต่อคงห่างปืนไปนานๆแน่
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:11:13 PM »

อื่ม........ผมก็หา 38 SUPER  AUTO +P กับ 38 SPECIAL +P อยู่ครับ ยังหาไม่ได้เลย
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:25:47 PM »

กว่าจะตามมาเจอกันที่นี่แทบแย่......มีสนามใดขายลูก 7.65 และ 9 มม. แบบหัวรูหรือแบบแรงๆบ้างครับจะนำไปลองกลไกปืน....
........................................................... ........................................................... .....................................................จริงจังกับงาน..จริงใจกับเพื่อนครับ.........................................
++เออ!.. กระทู้โค ตะ ระ เก่า เลย หลวมตัวไปได้นะเรา ใครขุดมันขึ้นมาเนี่ย?? ...... หน้าแตก  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

....ให้ผมเป็นคนสุดท้ายที่ตอบนะครับ  Grin  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:28:36 PM โดย ton4x4p99 » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 11:13:31 PM »

ลูก 9 มม.+p+ Hydrashok ถ้าจะใช้กับซีแซดรามี่พอไหวไหมครับ

ครับ
ผมยิงกับตัวเต็มครับ
ปืนก้อดูปกติครับ
ลองยิงไว้เถิด ปืนทนได้ครับ

toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 12:39:25 AM »

หาอยู่เหมือนกันครับ..
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 07:30:22 AM »

++เออ!.. กระทู้โค ตะ ระ เก่า เลย หลวมตัวไปได้นะเรา ใครขุดมันขึ้นมาเนี่ย?? ...... หน้าแตก ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

....ให้ผมเป็นคนสุดท้ายที่ตอบนะครับ Grin ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Grin Grin Wink

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:00:45 AM »

แรงขนาดปืนรับไม่ได้เลยหรือครับ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 11:59:28 AM »

มีแต่ลูก M คับ แต่ไม่มีปืนให้ยิง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์