เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:20:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนครับ....  (อ่าน 2557 ครั้ง)
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 01:32:14 PM »

ที่สนามไหนลูกจริง  ก็มีแต่หัวบอลธรรมดาครับ   .38 ก็หัวตะกั่วธรรมดาครับ  อยากได้ลูกแบบพิเศษต้องเดินแถวหลังวังครับ

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 01:33:06 PM »

แรงขนาดปืนรับไม่ได้เลยหรือครับ Grin Grin Grin
..ตอบอีกจนได้นะเรา  +p+ ปืนน่ะรับได้ครับ แต่จะรับได้กี่นัดไม่ทราบ จากอายุปืน 50-60 ปี ถ้ายิง+p+ประจำมันจะเหลือ 10-20 ปีนี่สิครับ ดีไม่ดีวันที่มันทนไม่ได้น้อยใจ ยิงออกไปแล้วโครงปืนและสไลท์มันขออย่าแยกทางกันล่ะก็ 98k หายไปในพริบตา หุหุ คราวนี้แหละ ต่อให้ปืนเกรด AA ไปนั่งกินกาแฟฟรี ก็เครมไม่ได้ครับพี่

ด้วยความเคารพครับ
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 02:22:05 PM »

แล้วลูก+P+นี่ถ้าเทียบกับลูก M882 อย่างไหนแรงกว่ากันครับ ผมมีM882ใช้อยู่ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 05:20:56 PM »

มีเหมือนกันเลยคุณton4x4p99 มี+P+อยู่สิบนัดติดปืนแต่ไม่เคยยิงไม่กล้า คุณเคยยิงแล้วเป็นใงครับถึงขนาดแหยงเลยเหรอ
++ใช่ครับ ยิง 2 ครั้ง ครั้งละ 5 นัด ห่างกัน 10 เดือน ครั้งแรกตื่นเต้นเลยไม่รู้อาการปืนรู้แต่ว่าทหารเรือบอกว่าพี่เสียงดังมากครับ (ที่สนามห้ามยิง .22แม็กนั่ม .357 ห้าม +p ครับ)

ครั้งที่ 2 นี่แหละครับเก็บอาการหมดเลย รู้สึกเลยว่ามวลอากาศมันอัดกลับมา แรงระเบิดมันออกทุกซอกทุกมุมของปืน ปลายลำกล้องมันดีดขึ้นกว่าปกติ รู้สึกว่าทางเดินของ สไลท์ p99 ของผมมันไม่พอให้วิ่งนะ..แต่ปืนไม่เป็นอะไรครับ ลูบๆคลำๆปืนสุด love บอกว่า "พ่อ จะไม่ทรมานลูกแล้วนะ" หัวเราะร่าน้ำตารินคราวหน้าต้องสลับลูกหัวรูธรรมดานัดเว้นนัดดีกว่า ขืนใช้งานจริง 15 นัดติดๆกัน ปืนไปก่อนแน่ครับ) เดี๋ยวปืนโทรม ฮิฮิ..... ยิงเสร็จต้องเก็บปลอกมาเป็นที่ระลึกด้วยครับ (เหลือ 30 นัด เก็บเข้าเซพดีกว่า)

กว่าจะตามมาเจอกันที่นี่แทบแย่......มีสนามใดขายลูก 7.65 และ 9 มม. แบบหัวรูหรือแบบแรงๆบ้างครับจะนำไปลองกลไกปืน....
........................................................... ........................................................... .....................................................จริงจังกับงาน..จริงใจกับเพื่อนครับ.........................................
++เออ!.. กระทู้โค ตะ ระ เก่า เลย หลวมตัวไปได้นะเรา ใครขุดมันขึ้นมาเนี่ย?? ...... หน้าแตก ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
....ให้ผมเป็นคนสุดท้ายที่ตอบนะครับ Grin ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แรงขนาดปืนรับไม่ได้เลยหรือครับ Grin Grin Grin
..ตอบอีกจนได้นะเรา +p+ ปืนน่ะรับได้ครับ แต่จะรับได้กี่นัดไม่ทราบ จากอายุปืน 50-60 ปี ถ้ายิง+p+ประจำมันจะเหลือ 10-20 ปีนี่สิครับ ดีไม่ดีวันที่มันทนไม่ได้น้อยใจ ยิงออกไปแล้วโครงปืนและสไลท์มันขออย่าแยกทางกันล่ะก็ 98k หายไปในพริบตา หุหุ คราวนี้แหละ ต่อให้ปืนเกรด AA ไปนั่งกินกาแฟฟรี ก็เครมไม่ได้ครับพี่

ด้วยความเคารพครับ

.. Cheesy Grin Grin Grin   Grin  ขอขำด้วยคน ครับ..  Grin.
                             เป็นกระทู้แรก แรกที่ เวป เปลี่ยนหน้า ตา เลยละครับ..  Grin

arter
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:21:17 PM »

ดีครับ
อยากทราบลูกปืน.38ซูเปอร์มีกี่แบบครับ(ลูกจิง)มีกี่ยี่ห้อที่ขายในไทยครับ
ส่วนลูกซ้อมมีแบบไหนบ้างครับชนิดอะไรบ้าง
แล้วเรื่องราคาลูกจริงและลูกซ้อมเท่าไรครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์