เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:31:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SMITH&WESSON SW9VE / SW9GVE VS GLOCK 19 ?...????  (อ่าน 5893 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 11:21:10 AM »

ขอคำแนะนำ  ความคิดเห็น จาก..สมาชิกในเวปครับ
1. SMITH&WESSON   SW9VE  / SW9GVE  ระบบการทำงานเหมือนหรือแตกต่างจากGLOCK 19 ครับ  มีทดสอบในอาวุธปืน แต่นานมาแล้ว ไม่ทราบอยู่ปีไหน เล่มไหน ครับ
2. SMITH&WESSON   SW9VE  / SW9GVE โครงโพลิเมอร์ สไลด์แสตนด์เลส ขนาดมิติเทียบกับ GLOCK 19 ต่างกันใหมครับ
3. ท่านที่เคยใช้  SMITH&WESSON   SW9VE  / SW9GVE ขอความเห็น.....ด้วยครับ
4.  หา GLOCK 19 ไม่ได้ เลือก SMITH&WESSON   SW9VE  / SW9GVE  จะดีใหมครับ
5.  SMITH&WESSON   SW9VE  / SW9GVE กับ CZ 75 compack P01 รางเต็ม สมมุติค่าตัวเท่ากัน คุณ......เลือกอะไรครับ....

ขอรูปด้วยครับ ....ถ้ามี......

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 04:20:12 PM »

เห็นข้อสุดท้ายแล้วขอชิงตอบก่อน 
เลือก P-01 เป็นคำตอบสุดท้าย  น้ำลายหก

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 05:39:32 PM »

ไม่เคยลอง ไม่เคยเห็น และจำไม่ได้ว่าลง อวป. เล่มไหนครับ

ถ้าจำไม่ผิด กลไกคล้าย ๆ Glock ครับ เพราะรุ่นก่อนหน้านี้ (smith sigma  Huh - เคยลองไกแล้วไม่ประทับใจครับ) โดน Glock ฟ้องไป ๑ ยก เพราะเหมือนมากไปหน่อย ...

ปืนลำกล้อง ๔ นิ้ว น่าจะเป็น Full size แต่ Glock19 เป็น Compact ครับ

ตอบข้อ ๔ ... หา Glock19 ไม่ได้ก็หา Glock17/26 แทนครับ

ตอบข้อ ๕ ... ลอกคุณ Choltit ว่า P-O1 เป็นคำตอบสุดท้าย

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 11:24:28 PM »

อันนี้ SW9GVE....ดูรายละเอียดที่ www.smith-wesson.com
..รูปทรง มิติ การทำงานใกล้เคียงกับ glock19
..แต่ถ้าให้เลือก เลือก P-01 ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2005, 11:00:49 AM »

อันนี้ SW9GVE....ดูรายละเอียดที่ www.smith-wesson.com
..รูปทรง มิติ การทำงานใกล้เคียงกับ glock19
..แต่ถ้าให้เลือก เลือก P-01 ครับ

เคยยิงของพี่ท่านนึงที่ ร1 รอ ครับ

ไกแข็งกว่ากล๊อก แต่จังหวะลั่นคมกว่า ปืนสะบัดแบบกระตุกเหมือน Walther P99 ไม่ใช่หยุ่นๆ แบบกล๊อก ความแม่นยำ ถ้าชินแล้วคงไม่หนีกล๊อกครับ

(โม้ซะ.. เคยยิงครั้งเดียว แมกเดียวเอง)

ตอนนี้มีขายที่ไหนเหรอครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2005, 12:46:49 PM »

เคยยิงของพี่ท่านนึงที่ ร1 รอ ครับ

ไกแข็งกว่ากล๊อก แต่จังหวะลั่นคมกว่า ปืนสะบัดแบบกระตุกเหมือน Walther P99 ไม่ใช่หยุ่นๆ แบบกล๊อก ความแม่นยำ ถ้าชินแล้วคงไม่หนีกล๊อกครับ

(โม้ซะ.. เคยยิงครั้งเดียว แมกเดียวเอง)

ตอนนี้มีขายที่ไหนเหรอครับ?

. Wink คาดว่า...อยู่ในรายการปืนตามโครงการสวัสดิการครู..นะครับ (ไม่รู้งานนี้หมู่หรือจ่า)... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2005, 07:45:45 PM »

รอพี่ 686 มาตอบครับ

ผมเคยยืม ซิกม่า รุ่นแรกของพี่เขามายิง รูปทรงทื่อๆ ลองยิงช้าสองมือ ก็รู้สึก แบบเดียวกะที่คุณ Law ว่าไว้ แต่พอลองยิงเร็ว แบบวางปืนบนโต๊ะ รีบคว้า มือเดียว พอยท์ชูตติ่ง ได้ผลออกมาดีครับ รัวได้เร็ว แนวสันด้าม ช่วยล็อกฝ่ามือให้ยิงซ้ำได้ดี

ถ้าแนะนำให้ซื้อเป็นกระบอกแรก  ผมไม่แนะนำ ครับ เพราะไม่ได้รับความนิยมในบ้านเรา  ถ้าปืนเป็นปัญหาจะลำบาก ภายหลังครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2005, 09:07:41 PM »

smith sw9ve รุ่นนี้หรือเปล่าครับ ที่โดนกล้อกฟ้องเรียกค่าลิขสิทธ์ ข้อหาเลียนเเบบโดยเจตนา

[URL=h
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2005, 02:40:20 AM »

เห็นข้อสุดท้ายแล้วขอชิงตอบก่อน 
เลือก P-01 เป็นคำตอบสุดท้าย  น้ำลายหก

เยาะเย้ย ลอกคับ... เยาะเย้ย
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:18:34 AM »

ขอบคุณท่านสมาชิกที่ชี้แนะครับ ....
แล้ว CZ  P  01  กับ เบเร็ตต้า คอมแพค รมดำ ราคาเท่ากัน( สวัสดิการ) โดยรวมน่าจะเอาอะไร เพราะอะไรครับ .......ขออีกรอบ  คนเบี้ยน้อย อยากได้ทุกกระบอกแต่ไม่มีวาสนา....

เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:19:46 PM »

ขอบคุณท่านสมาชิกที่ชี้แนะครับ ....
แล้ว CZ  P  01  กับ เบเร็ตต้า คอมแพค รมดำ ราคาเท่ากัน( สวัสดิการ) โดยรวมน่าจะเอาอะไร เพราะอะไรครับ .......ขออีกรอบ  คนเบี้ยน้อย อยากได้ทุกกระบอกแต่ไม่มีวาสนา....

ผมว่า P01 ครับ เพราะเหมือน75D รางเต็มผมไปจับมาถนัด ลดนก ไกดับเบิ้นยิงถนัดดี ราคาที่ได้จากร้าน 58,000 ตอนนี้  Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Naradini
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:30:12 PM »

อยากได้ P 01 เหมือนกัน
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 04:00:46 PM »

ดึงกระทู้ ...รอความเห็นเพิ่มเติม..ครับ Grin Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 04:37:12 PM »

ชิงเข้ามาร่วมกระหน่ำโหวดให้P01ด้วยคน ก่อนที่สาวกกล็อกจะเข้ามา Grin.......ด้วยเหตุผลเดียวกับคุณcarreraครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 04:47:11 PM »

แล้ว CZ  P  01  กับ เบเร็ตต้า คอมแพค รมดำ ราคาเท่ากัน( สวัสดิการ) โดยรวมน่าจะเอาอะไร เพราะอะไรครับ .......ขออีกรอบ 

ต้องกี่รอบจึงมั่นใจครับ ?  งั้น P-01 อีกครั้ง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2005, 05:15:10 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2
  พิมพ์