เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:23:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดขวดน้ำอัดลม  (อ่าน 2362 ครั้ง)
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 11:18:50 PM »

อันตรายอย่าไปทำเองที่บ้าน   ผมยังสงสัยว่าเขาเอาอะไรใส่ลงไป  มีขั้นตอนยังไง

http://vdo.kapook.com/?action=k2.core.vdo.viewvdo&id=1756

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 11:57:21 PM »

ลูกอม....ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อ...ก็เป็นแบบนี้.....ใครจะลองเอ่ย Wink

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 12:03:49 AM »

Grin พรุ่งนี้ซื้อมาลองดีกว่า Grin

rerng
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 12:12:38 AM »

Grin พรุ่งนี้ซื้อมาลองดีกว่า Grin
ลองอิหยัง..หึ... Wink

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 12:14:19 AM »

อยู่ในท้อง อันตรายจัง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 12:16:41 AM »

Grin ลองทำระเบิดขวดไงพี่ แต่กำลังคิดว่าใครจะเป็นคนปิดฝาหลังจากใส่ไอ้นั่นลงไปแล้ว 555 Grin

rerng
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 12:31:00 AM »

Grin ลองทำระเบิดขวดไงพี่ แต่กำลังคิดว่าใครจะเป็นคนปิดฝาหลังจากใส่ไอ้นั่นลงไปแล้ว 555 Grin
อ้าวถ้าไม่เปิด..แล้วจะไส่ไอ้นั่นได้ไง.. Grin Grin Grinอิอิ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 07:40:23 AM »

อ้าวถ้าไม่เปิด..แล้วจะไส่ไอ้นั่นได้ไง.. Grin Grin Grinอิอิ
Grin Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 07:53:36 AM »

ผมว่าไม่น่าจะใช่ลูกอมครับ เคยเห็นในทีวี เป็นน้ำแข็งแห้งกับน้ำครับ Grin Grin Grin

ถ้าลูกอมต้องผสมน้ำอัดลมครับ น้ำสีดำๆ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2006, 08:00:44 AM โดย tanapa » บันทึกการเข้า
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 09:20:27 AM »

น่าจะเป็นน้ำแข็งแห้งนะครับ เคยมีข่าวในไทยที่เด็กไปซื้อไอศรีมแล้วคนขายแถมน้ำแข็งแห้งให้ด้วย เด็กนำไปใส่ขวดแล้วในน้ำปิดฝา ระเบิดจนมือแตกมาเลย
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 01:06:16 PM »

Cheesy เป็นลุกอมจริงๆนะครับ  มีเพื่อนๆ forward mail ส่งรูปมาให้ดู ว่างๆ จะค้นหามาโพสท์ให้ดูครับ
   เป็นลูกอมยี่ห้อ เม..โต.... ครับ
  นายใหม่ทดลองแล้วได้ผลเป็นประการใด รายงานให้ทราบด้วยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 04:59:00 PM »

แหม๋มันแรงจริงๆ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2006, 08:40:30 AM »

ใช้ได้หลายตัวครับ
แต่น่าจะเป็นแคลเซี่ยมคาร์ไบด์ ที่ใช้ทำอะซิทีลีนตัดเหล็ก หรือตะเกียงแกส ตัวนี้หาซื้อง่าย ราคาถูก
ทำแบบเด็ก ๆ พวกนี้เปลืองมาก  ใช้น้อยกว่านี้แล้วทำชนวนความร้อน ประหยัดลงไปเป็นสิบเท่า
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2006, 11:29:38 AM »

ขอบคุณท่านสุพินท์มากครับ...

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2006, 02:41:29 PM »

อาจารย์ สุพินท์ ครับ  ก้อนแก๊สที่เอาไว้ใส่ในตะเกียงเวลากรีดยาง  มันคือสารเคมีชนิดใดครับ 

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์