เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 08:27:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องพวงมาลัยเพาเวอร์ครับ  (อ่าน 5505 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 07:43:15 AM »

คือใช้มาก็ดีๆอยู่ แต่มาเมื่อวันที่ 25 / 12 / 2549 พอสตาร์ทเครื่องแล้วขับออกมารู้สึกไดว่าพวงมาลับมันหนืดๆ ไม่เหมือนเดิม

1. ดูที่น้ำมันเพาเวอร์แล้วครับไม่ได้รั่ว ( ไม่พร่องลง , ตรวจสอบขณะเครื่องเย็น )
2. ก้มดูตามแร็กพวงมาลัยก็ไม่เห็นลอยรั่ว
3. พอมาเช็คลมยาง...อ้าว อ่อนไป 2 ปอนด์  ลองเติมดูอาการหนืดๆก็ไม่หาย
4. หรือว่าเป็นที่ยางครับใช้มา3-4 ปีแล้วตรงดอกยางมีรอยแตกบางๆเต็มไปหมด

รบกวนเพื่อนๆพี่ช่วยวินิจฉัยอาการหน่อยครับ   เอารถไปเข้าศูนย์ก็ไม่มีเวลาแถมรถเข้ามารอเช็คเยอะอีกต่างหาก  ถ้าจะว่างก็กลางเดือนหน้าเลย............กลุ้มจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2006, 03:58:03 PM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 08:09:18 AM »

ผมไม่ทราบว่าพี่ใช้รถรู่นไหนนะครับ........จากอาการที่ว่านี้ถ้ารถพี่เป็นรถรู่นที่พวงมาลัยเพาเวอร์แปรผันตามความเร็ว ให้ตรวจสอบที่กล่องพวงมาลัยเพาเวอร์ครับ มันจะเป็นกล่อง ECU เล็กๆส่วนมากพิวส์ขาดครับ (พิวส์ตัวเล็กๆที่ติดกับแผงวงจรต้องบัดกรีออกครับ) ลองตรวจสอบดูครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 08:15:38 AM »

ผมไม่ทราบว่าพี่ใช้รถรู่นไหนนะครับ........จากอาการที่ว่านี้ถ้ารถพี่เป็นรถรู่นที่พวงมาลัยเพาเวอร์แปรผันตามความเร็ว ให้ตรวจสอบที่กล่องพวงมาลัยเพาเวอร์ครับ มันจะเป็นกล่อง ECU เล็กๆส่วนมากพิวส์ขาดครับ (พิวส์ตัวเล็กๆที่ติดกับแผงวงจรต้องบัดกรีออกครับ) ลองตรวจสอบดูครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ใช้ CR-V ปี 2002 ครับ ( รุ่นเจ๊เดือนเพ็ญ )
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 08:30:43 AM »

อิ อิ รุ่นเจ๊เดือนเพ็ญ 04 จ้ะ เจ๊แกทุบฉลองสึนามิน่ะ แฮ่ แฮ่

watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 09:38:43 AM »

ลองดูที่สายพานพวงมาลัยเพาเวอร์ว่าหลุดหรือเปล่า ของผมเคยเป็นครับ พวงมาลัยจะหนักมาก ถ้าใส่กลับได้ก็หายครับ ของผม ซีวิค ครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 09:59:07 AM »

ลองดูที่สายพานพวงมาลัยเพาเวอร์ว่าหลุดหรือเปล่า ของผมเคยเป็นครับ พวงมาลัยจะหนักมาก ถ้าใส่กลับได้ก็หายครับ ของผม ซีวิค ครับ

ขอบคุณครับ
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 10:38:15 AM »

หัวข้อเป็น บอใบไม้ครับ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 03:10:27 PM »

ให้ช่างที่อู่เขาดูดีกว่าครับ อะไรเสียก็จะได้เปลี่ยนเลย  ถึงเวลาใช้งานจะได้ไม่ขัดใจ พอช่างบอกว่าเป็นเพราะอาไร ก็จำ

ไว้ว่าอาการแบบนี้ จะต้องแก้อย่างไร

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 03:14:18 PM »

อิ อิ รุ่นเจ๊เดือนเพ็ญ 04 จ้ะ เจ๊แกทุบฉลองสึนามิน่ะ แฮ่ แฮ่

จำแม่นจัง ตัวใหม่เคาะขายเริ่มต้นเท่าไหร่จ๊ะ (ถามไปงั้นๆเอง) ไม่ได้จะซื้อหรอกจ๊ะ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 03:37:38 PM »

เห็นด้วยครับแต่ไม่เป็นไรเพราะ มา ยังอยู่ไม่อย่างนั้นไปคนละความหมายแน่ๆ สอบถามเรื่องพวง..ลับเพาเวอร์ Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 04:06:16 PM »

เห็นด้วยครับแต่ไม่เป็นไรเพราะ มา ยังอยู่ไม่อย่างนั้นไปคนละความหมายแน่ๆ สอบถามเรื่องพวง..ลับเพาเวอร์ Cheesy

เปลี่ยนให้แล้วครับ.....( มิน่าละไม่ค่อยมีท่านใดมาตอบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน )
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 05:58:23 PM »

ขอเสริมนิดครับ...หากเช็คแล้วไม่รั่ว สายพานไม่ขาดหรือหย่อนจนไม่มีแรงปั่นปั๊มท์พาวเวอร์ ลองดูกรองน้ำมันพาวเวอร์(ถ้ามี) ดูครับ อาจตัน

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 06:07:05 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 06:18:03 PM »

จำแม่นจัง ตัวใหม่เคาะขายเริ่มต้นเท่าไหร่จ๊ะ (ถามไปงั้นๆเอง) ไม่ได้จะซื้อหรอกจ๊ะ คริๆ

รุ่น 2.0 ขับสอง หนึ่งพันหนึ่งร้อยแปดสิบพันบาท
รุ่น 2.0 ขับสี่     หนึ่งพันสองร้อยแปดสิบพันบาท
รุ่น 2.4 ขับสี่     หนึ่งพันสี่ร้อยเจ็ดสิบพันบาท ....... อิอิ ฝากให้น้าเข้มหน่อยครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 06:56:19 PM »

รุ่น 2.0 ขับสอง หนึ่งพันหนึ่งร้อยแปดสิบพันบาท
รุ่น 2.0 ขับสี่ หนึ่งพันสองร้อยแปดสิบพันบาท
รุ่น 2.4 ขับสี่ หนึ่งพันสี่ร้อยเจ็ดสิบพันบาท ....... อิอิ ฝากให้น้าเข้มหน่อยครับ

เดี๋ยว ยังขาดอยู่บาทหนึ่ง ไปหาให้ได้ก่อน แล้วจะไปแถวแถวๆพังงา เผื่อว่าจะได้ของแถมเยอะๆ คริๆ

ตัวแทนแถวๆพังงารับเทินรถรุน มั๊ยครับ พอดีไม่ได้ใช้อยู่สองสามคัน ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆส์

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์