เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:28:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบอนุญาตพกพาปืน  (อ่าน 10424 ครั้ง)
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:25:49 AM »

ขอรบกวนถามหน่อยครับ ไม่รู้จริง ๆ ทะเบียนบ้านอยู่จังหวัดหนึ่ง(ก) ทำงานจังหวัดหนึ่ง (ข) เราต้องยื่นขอ ป.12 จังหวัด (ก) หรือ (ข) ครับ เราใช้งานจังหวัด (ข) ขอบคุณครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:05:08 AM »

ขอรบกวนถามหน่อยครับ ไม่รู้จริง ๆ ทะเบียนบ้านอยู่จังหวัดหนึ่ง(ก) ทำงานจังหวัดหนึ่ง (ข) เราต้องยื่นขอ ป.12 จังหวัด (ก) หรือ (ข) ครับ เราใช้งานจังหวัด (ข) ขอบคุณครับ
ต้องจว.ก. หากต้องการใช้จว.ข.
ก็ย้ายทะเบียนบ้านไปที่จว.ข. ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:57:07 AM »

ก็ย้ายทะเบียนบ้านไปที่จว.ข. ครับ
ขอบคุณครับ
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:49:55 AM »

มี ป 12 ก้อ ต้องพกแบบมิดชิด ห้ามเปิดเผย เป็น จนท.นอกเครื่องแบบ ก้อต้องใส่เสื้อคุมให้เรียบร้อยหรือไม่ก้อใส่กระเป๋าแบบสะพายเอาซึ่งส่วนใหญ่ไม่มีใครรู้ส่าพกพาอาวุธ  ถ้าพกแบบกร่างหลาเลยถึงมี ป12  หรือ เป็น จนท. ก้อมีความผิดทั้งวินัย และอาญา ประชาชนทั่วไปอาจโดนริบป 12 ได้  และก้อมีข้อห้ามทั้วไปเหมือนกัน  ห้ามพกไปในที่ชุมนุมชนโดยไม่มีเหตุอันควร

สรุป ถึงมี ป 12 หรือไม่มี ป 12 ก้อ ต้องพกแบบมิดชิด  ห้ามเปิดเผยสร้างความหวาดกลัวให้กับคนทั่วไป ถ้าเราพกแบบมิดชิดไม่เปิดเผยก้อไม่มีใครรู้ ทำตัวไม่เป็นที่ต้องสงสัย  ก้อไม่มีใครเรียกตรวจ แต่ถ้าโดนตรวจก้อบอกเหตุผลที่ต้องทำกับเขาพร้อมแสดง หลักฐาน ป4 กับเขา  และที่สำคัญต้องมีเงิน ประกันตัวหรือบุคคล หรือหลักทรัพย์ ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ไปเสียค่าปรับไม่กี่พันบาท  แต่ถ้าแรกกับชีวิต หรือทรัพย์สินของเราที่ต้องปกป้องคุ้มครองก้อ ทำไปเถอะ ครับ   
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:12:11 AM »

ปอสามยังขอยากแล้วครับ
ป 12  มิหนักกว่าหรือครับ  แค่จบปอสี่ก็พอแล้วมั๋ง
ขอได้  นายทะเบียนไม่ให้ใครจะทำไม  ใช่มั้ยครับ
สุดท้ายครับ  เส้นครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
maigy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:23:00 PM »

ลองดูเงื่อนไขของการใช้ ป.12  จะเห็นว่าห้ามพกเข้าไปในที่ชุมชน งานรื่่นเริง นมัสการใด ๆ น่าจะใช้ได้แต่เพียงพกพาเดินตามทุ่งนา  นำพาไปกับรถยนต์  หรือขณะเดินป่า
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:27:25 PM »

ลองดูเงื่อนไขของการใช้ ป.12  จะเห็นว่าห้ามพกเข้าไปในที่ชุมชน งานรื่่นเริง นมัสการใด ๆ น่าจะใช้ได้แต่เพียงพกพาเดินตามทุ่งนา  นำพาไปกับรถยนต์  หรือขณะเดินป่า

คิก คิก
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:03:04 PM »

ของผมมีครับ ! ใบ ม.12   ( พกเมียทั่วราชอาณาจักร )  Grin Grin Grin

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:33:24 PM »

ขอเติมให้นิดนึง ครับ.

การยื่นขอ ป.๑๒ .. ภูมิลำเนาตามทะเบียนบ้าน และในป.๔ จะต้องตรงกันด้วย
จึงจำต้องย้ายภูมิำลำเนาตามทะเบียนบ้าน และ ตาม ป.๔ ไปยัง จังหวัด (ข)

แล้วยื่นคำร้อง ขออนุญาตได้ทันที ไม่ต้อง รอกำหนดเวลา ครับ. Cheesy

SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:55:44 PM »

ป.12 อยากได้ แต่ไม่ยักกะให้
ม.12 ไม่อยากได้ แต่ดันติดไปทุกที่

ขอเติมให้นิดนึง ครับ.

การยื่นขอ ป.๑๒ .. ภูมิลำเนาตามทะเบียนบ้าน และในป.๔ จะต้องตรงกันด้วย
จึงจำต้องย้ายภูมิำลำเนาตามทะเบียนบ้าน และ ตาม ป.๔ ไปยัง จังหวัด (ข)

แล้วยื่นคำร้อง ขออนุญาตได้ทันที ไม่ต้อง รอกำหนดเวลา ครับ. Cheesy

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์